PDA

View Full Version : virus lạ!!!

nhocgame104
29-05-2010, 23:18
mấy anh ơi cho em hỏi cái này!!!hôm nay nhà em tự nhiên bị nhiễm 1 con virus khá lạ,nó tự động chương trình duyệt web khi vào những trang có liên quan đến từ "virus"em nghĩ là thế.Nó cũng không cho cài đặt chương trình diệt virus bằng cách không cho chương trình kết nối với trang chủ em nghĩ thế vì mù tiếng anh.Em xin anh chị giúp đỡ.Chân thành cảm ơn

TOISETROLAI200
30-05-2010, 21:06
Chỉ có cách Ghost lại máy thôi. Mà Ghost lại nhưng các ổ khác vẫn để nguyên thì cũng vô ích. Virut mạnh như vậy thì phải phân vùng lại toàn bộ thôi. Nếu vẫn muốn Ghost thì Ghost xong cài Kaspersky, phiên bản dùng thử mà phải là Kaspersky Antivirrut đấy. Trang chủ : "www.kaspersky.com.vn.

traicocxanh
30-05-2010, 21:41
Sau khi cài đặt xong máy bạn nhớ đừng truy xuất vào các phân vùng ổ cứng khác nhé! :)
[/url]

duykhuong-it
31-05-2010, 21:03
con virus này khôn gớm nhỉ, biết đọc chữ nữa đấy

ngoccong2001
31-05-2010, 21:08
mấy anh ơi cho em hỏi cái này!!!hôm nay nhà em tự nhiên bị nhiễm 1 con virus khá lạ,nó tự động chương trình duyệt web khi vào những trang có liên quan đến từ "virus"em nghĩ là thế.Nó cũng không cho cài đặt chương trình diệt virus bằng cách không cho chương trình kết nối với trang chủ em nghĩ thế vì mù tiếng anh.Em xin anh chị giúp đỡ.Chân thành cảm ơn

mù Tiếng Anh mà phán như đúng rồi :angry:
1) Mù Tiếng Anh thì chụp cái hình error và up lên đây.
2) Máy bị 99% là nhiễm virus, còn loại nào thì phải lấy mẫu và test mới biết.
3) Cài lại win nếu 1 và 2 không rõ. Xong thì cài Antivirus từ CDROM vào. Quét Full HDD.
Xong

laitang
31-05-2010, 21:50
Nếu không muốn ghost hay cài lại thì tháo ổ cứng gắn qua máy nào có trình antivirus mạnh quét cho sạch. Nếu không vào win được nữa thì post lên đây có người hướng dẫn sửa tiếp

nhocgame104
02-06-2010, 11:35
em cài được chương trình avira rồi nhưng mà quét không sạch.Virus là TR/agent.69632 trojan lây nhiễm file winhelp32.exe và file winlogon.exe

ngoccong2001
02-06-2010, 14:19
1) boot từ đĩa CD rồi quét bằng Antivirus có sẵn trong đĩa CD
2) nếu 1 không hết thì.............................................. .................................................. ....... cài mới lại windows đi cậu
:(