PDA

View Full Version : Một vài điều về Bảo Hanh tại cửa hàng Phong Vũ

Bungbu
10-04-2004, 20:33
Các huyng đệ trong Forum có biết Bảo hành tại Phong Vũ như thế nào không, riêng tôi, gởi ổ cứng từ ngày 9/2/2004 đến bây giờ (10/4/2004) nhận được tin báo là hông bảo hành được.. . hơn 2 tháng chờ đợi của tôi ... mà ổ của tôi hết bảo hành từ ngày 10/3 . Vậy tôi không biết kiểu dối đãi với khách hàng của CH Phong Vũ sẽ kéo dài như vậy cho đến khi nào nữa .. với riêng tôi, trước đây mua hàng toàn mua ở Phong Vũ .. nhưng có lẽ từ bây giờ sẽ không bao giờ.. còn anh em, có ai đã bị như tôi....

mathiencusi
10-04-2004, 20:56
Chính xác là nó gởi về Singa por bảo hành đó nhưng bị bên đó không bảo hành . Chính xác là tại Hãng sản xuất chứ không phải tại Phong VŨ đâu.......HDD bảo hành ở đâu cũng vậy thôi ......chuối như nhau cả....

PMT
10-04-2004, 22:25
Nó có nói tại sao không BH được không? Nếu do bạn phá hư thì không nói, còn không thì phải quậy 1 trận ra trò chứ. Trong box này có 1 cái sticky chuyên để nói mấy cái này nè, sao không đưa bài này vô đó.

Arowana
11-04-2004, 07:20
Bảo hành bên Phong Vũ mình thấy cũng được mà ! Đâu có gì đáng phàn nàn đâu ! Mới hư HDD Maxtor SATA 80GB nè, đem ra bảo hành thì chị gì đó kêu về chờ 5 ngày sau lên lấy . Chị bảo không sửa được rồi trả tiền lại cho mình thôi ! Có gì đáng chê trách đâu ! Chỉ tội mấy cái data mình sưu tầm bỏ trên HDD mất hết thui ! :D
Mới bỏ thêm 1 ít nữa mua cái Samsung 120GB SATA về !(mua ở PV tiếp :D ) Chạy mát trời luôn !

cdman305
11-04-2004, 07:59
Nói chung cũng tùy theo linh kiện, xuất xứ, chủng loại ... mà v/đ Bh đơn giản hoặc phức tạp khác nhau, và cũng tùy theo tri65u chứng, hiện thượng hư hỏng của linh kiện nữa ! Tốt nhất là trước khi mua nên hỏi kỹ về v/đ BH và cam kết BH để sau này có gì đỡ rắc rối ! Tui cũng kinh doanh vi tính + kiêm cả kỹ thuật lun, nên cũng rõ hiểu những rắc rối , nhiêu khê của cái nghề ..."bỏ thì thương, vương thì tội" này !
Còn thì mua chỗ này chỗ nọ cũng thế thôi, tốt nhất là ... cầu trời cho "nó" đừng hư !!!

jiSh@n
12-04-2004, 06:24
Còn mua CPU Intel tại PV thì thế nào? Sao cái nào cũng BH 3 năm nhưng lại chứa trong hộp nhựa chứ ko phải hộp giấy vậy? Mấy có đó là hàng box hay tray?

cao boi
13-04-2004, 00:41
trời đất tui mới mang cái ổ cứng đi bão hành gòi ,hic cần gấp để làm đồ án ,nghe mấy bác nói dzìa Pv như thề em nghi wá .cái ổ cứng tự nhiên mất partition ,hôgn hiện đươc 1 ổ rồi dữ liệu cùa 1 ổ khác thì mấy gần hết =>chắc kì này em bị 0 điểm wá hic hic

PMT
13-04-2004, 01:08
Tình trạng của bạn có thể được khắc phục nếu lúc trước bạn chịu khó lưu lại MBR và BS của các volume trong ổ. Đem đi BH là kể như mất trắng dữ liệu.

Arowana
14-04-2004, 06:31
to caoboi : HDD báo là "NTRL not found" phải không ! Nếu bị vậy là coi như tiêu luôn rồi đó ! Đem di bảo hành là vừa ! Còn data thì đành chịu vậy ! :(
Chia buồn !

Bungbu
14-04-2004, 21:37
cái chính là PV không chịu bảo hành, họ ngâm ổ cứng của mình hơn 2 tháng, cho hết hạn, sau đó trả lại với yêu cầu giúp đỡ là mình bù 45USD để lấy ổ mới, trời ơi, tiền đâu phải là giấy ... cái người đó là 1 cô tên Phương ...

Bó tay...

Bungbu
14-04-2004, 21:45
Vì mình chỉ là sinh viên tỉnh .. trong 2 tháng trời này họ làm mình tốn công chờ đợi , nuôi hy vọng .. và nhất là tốn tiền điện thoại gọi cho họ nữa chứ ... làm trì trệ bài thực tập tốt nghiệp của mình nữa ...

cao boi
15-04-2004, 00:13
chính xác là vẫn vào đựơc dos =>win của tui bi hư vào kong được vì khi cài cái truong trình kia đứng máy nên tui reset lại ,thế là win vào hông được ổ cứng thì vào dos,song tui vào coi từng ổ thì thấy có nhưng nhấn DIR thì báo lá hông tim thấy ,với lại dạo này ổ cứng liên tục scandisk =>hi vọng là cho nó tiu luon bảo hành không đựoc để còn đổi cái khác chứ không chắc sài cầm cự thêm 1 năm là hết mức

goldsea24
29-04-2004, 04:30
Có ai gặp trường hợp này chưa: Tui mua thanh ddram 128 ở Hoàn Long, sài 1 thời gian bị lỗi dump đem lên bảo hành. Thằng chó KT ngồi chơi điện tử ko thèm test ghi phiếu luôn. 5 ngày sau lên nó đưa lại thanh ram cũ nói là sữa rồi. Tui thấy nghi ngờ nên kiu thằng KT test lại (sau khi chờ tới phiên và test khỏang 45 phut) tôi được đổi thanh ram khác. Rồi để chắc ăn phải test lại (15') rồi đưa vào dán tem bảo hành. tôi thấy chắc cú rồi chạy bon bon về nhà gắn vô máy nó dump tiếp... gở ra thì than ôi đó là thanh ram đầu tiên bị lỗi.... thiệt tình tui hết ý kiến với thằng Hoan Long. Tui phải chạy wa PV mua gấp 1 cây ram khác. Sao nó làm ăn mất nết vậy ma người ta cứ mua nườm nượp. Đ. M cái thằng HL.

HVA
29-04-2004, 20:06
Có ai gặp trường hợp này chưa: Tui mua thanh ddram 128 ở Hoàn Long, sài 1 thời gian bị lỗi dump đem lên bảo hành. Thằng chó KT ngồi chơi điện tử ko thèm test ghi phiếu luôn. 5 ngày sau lên nó đưa lại thanh ram cũ nói là sữa rồi. Tui thấy nghi ngờ nên kiu thằng KT test lại (sau khi chờ tới phiên và test khỏang 45 phut) tôi được đổi thanh ram khác. Rồi để chắc ăn phải test lại (15') rồi đưa vào dán tem bảo hành. tôi thấy chắc cú rồi chạy bon bon về nhà gắn vô máy nó dump tiếp... gở ra thì than ôi đó là thanh ram đầu tiên bị lỗi.... thiệt tình tui hết ý kiến với thằng Hoan Long. Tui phải chạy wa PV mua gấp 1 cây ram khác. Sao nó làm ăn mất nết vậy ma người ta cứ mua nườm nượp. Đ. M cái thằng HL.
cái đó là do mắt mũi của bạn có vấn đè chứ không phải lỗi của HL, vì tụi HL có phương châm " ngu ráng chịu ", lần sau lên đay đừng văng tục nũa nhá bạn

0ne4all
29-04-2004, 23:25
Ặc ặc cả 2 thằng HL và PV đều như nhau cả thôi, thằng nào cũng mang con bỏ chợ cả, mà mỗi lần lên báo viết bài trả lời khách hàng thì dùng lời ngon ngọt ra phết. Đồ cua bạn mà gần hết hạn bảo hành mà lỡ có hư thì khỏi mang bảo hành luôn đi nhất là ổ cứng ấy, vì như vậy nó giam qua hạn bảo hành luôn mất thời gian và lỡ việc của mình. Phải chi mấy thằng giám đốc của HL hay PV lên đây đọc mấy bài này he