PDA

View Full Version : Vấn đề nan giải , phải làm thế nào ???

chôm chôm
29-05-2010, 11:15
Em gái muốn hỏi các anh (cho phép em gọi là anh hết) trong LM . Không biết ý các anh thế nào .

1. Nếu cả mẹ ruột và vợ cùng rơi xuống sông thì các anh sẽ cứu ai ?
Chú ý : Chỉ cứu được 1 người thôi , các anh đều biết bơi .

a. Mẹ
b. Vợ
c. Không cứu ai cả
d. Ý kiến khác

2. Nếu vợ lâm bồn trong cơn nguy kịch bác sĩ tham khảo ý kiến người nhà để xem cứu ai, bắt buộc chỉ được chọn vợ hoặc con . Thì các anh chọn cứu ai ?

a. Vợ
b. Con
c. Không chọn ai cả
d. Ý kiến khác

Em muốn làm cái bảng thăm dò mà không biết tạo sao .

Osama Binladen
29-05-2010, 11:19
Không thể chọn được:no:

1. Nói chung là nhảy đại xuống túm được ai thì túm:w00t:
2. Ôm bom đến doạ bác sĩ vợ con ông mà làm sao thì liệu hồn:punk:

ngườiđươngthời
29-05-2010, 11:22
Nếu đây là kiểu trắc nghiệm tâm lý ban trai thì có lẽ lựa chọn của mình sẽ làm bạn chôm chôm thất vọng rồi.

Mẹ thì chỉ có 1 mà thôi.

bạn gái ư : đại dương không thiếu gì cá

chôm chôm
29-05-2010, 11:25
1 . Có người chọn c không cứu ai cả . Vì cứu người này người kia buồn nên túm lại công bằng ko cứu ai hết .
2. Có người chọn b con . Giải thích : nếu bs hỏi vợ thì cô ấy cũng chọn thế . Mà tui thì nổi tiếng chiều vợ nên tui nghe lời bả .

Nếu đây là kiểu trắc nghiệm tâm lý ban trai thì có lẽ lựa chọn của mình sẽ làm bạn chôm chôm thất vọng rồi.

Mẹ thì chỉ có 1 mà thôi.

bạn gái ư : đại dương không thiếu gì cá

Đọc kỹ lại đi nha , vợ chứ ko phải bạn gái nhá . Và hỏi cho biết thôi , có hi vọng trong vụ này đâu mắc gì thất vọng . :lick:

ngocquang19877
29-05-2010, 11:29
Chọn...con bé xinh xinh nhà hàng xóm. http://vietcurrency.com/discussion/images/smilies/th_jumping3.gif

Osama Binladen
29-05-2010, 11:49
Chọn...con bé xinh xinh nhà hàng xóm. http://vietcurrency.com/discussion/images/smilies/th_jumping3.gif

cứ KCS đóng mộc xong là... vứt hử:lick:

TongNghien
29-05-2010, 12:48
...

a. Mẹ
b. Vợ
c. Không cứu ai cả
d. Ý kiến khác

Cứu mẹ, rồi... nhảy xuống chết chung với vợ... vì lỡ thề... "sống chết có nhau" rồi :no:

Như vậy, vừa trọn hiếu, vừa trọn tình, chỉ có... bất nghĩa... với bản thân mà thôi ! :(

...

2. Nếu vợ lâm bồn trong cơn nguy kịch bác sĩ tham khảo ý kiến người nhà để xem cứu ai, bắt buộc chỉ được chọn vợ hoặc con . Thì các anh chọn cứu ai ?

a. Vợ
b. Con
c. Không chọn ai cả
d. Ý kiến khác

...

Cứu vợ, vì như vậy mới còn hy vọng có đứa con khác, hơn nữa... đứa kia là con mình chớ có phải cha mẹ của mình đâu, trong khi vợ là người ngang hàng với mình lại là người ăn đời ở kiếp và chăm sóc cho mình mỗi ngày.

Nếu cứu đứa con, nó đâu có đền cho mình được cô vợ ! :no:

chôm chôm
29-05-2010, 13:11
Cứu mẹ, rồi...

...đi lấy vợ khác ! :punk:

Osama Binladen
29-05-2010, 13:14
Cha Nghiện lý thuyết quá, đang muốn nịnh để kiếm vợ đây:lick:

chôm chôm
29-05-2010, 13:16

Nhất vợ !!! :punk:

lol lol lol

TongNghien
29-05-2010, 13:20
...đi lấy vợ khác ! :punk:

Lỡ... chung thủy rồi ! (icon... khóc huhu cho chính mình)

Nói thôi mà anh, há há há há :D:D:D:D

Ai lại nói không được lollollollollollol

chôm chôm
29-05-2010, 13:26
Nói thôi mà anh, há há há há :D:D:D:D

Ai lại nói không được lollollollollollol

Thực tế thì : Mẹ là người sinh ra ta , nuôi dưỡng ta , ta chỉ có 1 bà mẹ thôi .Con là máu thịt của ta , dù thế nào cũng ko thể dứt bỏ được, bô lô ba la ...

=> Vợ thì ta ko có đứa này , kiếm đứa khác , hén ? :shifty:

Osama Binladen
29-05-2010, 13:26
Nói túm lại là phải cứu tất, bằng mọi giá, kể cả khủng bố:w00t:

Ku Long
29-05-2010, 17:37
1 .Cứu mẹ vì mẹ chỉ có 1 mà vợ thì có thể lấy vợ khác
2. cứu vợ và con đều đc vì vợ thì lấy vợ khác, con thì có thể sinh con khác

abcd1232
29-05-2010, 19:38
1, a.
2, a.
Kiếm con dễ hơn kiếm vợ, kiếm vợ dễ hơn kiếm mẹ.

Culytruong
29-05-2010, 21:12
Cứu vợ, vì như vậy mới còn hy vọng có đứa con khác, hơn nữa... đứa kia là con mình chớ có phải cha mẹ của mình đâu, trong khi vợ là người ngang hàng với mình lại là người ăn đời ở kiếp và chăm sóc cho mình mỗi ngày.

Haizz!!!Tại hắn chưa có vợ nên mới có suy nghĩ nông nổi thế này.

thongdoanvan
29-05-2010, 21:24
Em gái muốn hỏi các anh (cho phép em gọi là anh hết) trong LM . Không biết ý các anh thế nào .

a. Mẹ
b. Vợ
c. Không cứu ai cả
d. Ý kiến khác

a. Vợ
b. Con
c. Không chọn ai cả
d. Ý kiến khác

He he, đơn giản thôi
Nếu vợ và mẹ đều chết đuối, ai gần bờ thì cứu người đó.
Nếu vợ và con đang gặp nguy hiểm, tỉ lệ thành công của ai lớn hơn. Thì cứu người đó.

chôm chôm
30-05-2010, 10:57
Kiếm con dễ hơn kiếm vợ, kiếm vợ dễ hơn kiếm mẹ.

Hơ hơ câu này có lý nè . Nhưng mẹ thì đâu có kiếm được . Đã mặc định ngay từ ta được tạo hình trong bụng rồi nha . lol

1 .Cứu mẹ vì mẹ chỉ có 1 mà vợ thì có thể lấy vợ khác

Người ta hỏi cắc cớ tớ câu tương tự như vậy tớ cũng trả lời giống Ku này . Cứu ba . Người ta bảo tàn nhẫn quá tàn nhẫn , dù sao ông già sống mấy chục năm trên đất rồi , phải cứu thằng nhỏ chớ . Tớ bảo lo gì , lấy chồng khác !há há há :punk:

Thực tế thì tớ hổng biết bơi. :lick:

tỉ lệ thành công của ai lớn hơn. Thì cứu người đó.

Nếu tỉ lệ 50:50 . Lúc đó chọn ai hả bác ?

bihoctinhoc
03-06-2010, 21:23

a. Mẹ
b. Vợ
c. Không cứu ai cả
d. Ý kiến khác

a. Vợ
b. Con
c. Không chọn ai cả
d. Ý kiến khác

Chà lần đầu tiên được cho phép gọi là anh trong thớt này đã và vui quá :). Vậy thì anh sẽ phát biểu cảm nghĩ của mình.

Câu 1: Anh sẽ cứu mẹ anh trước. Chắc chắn sẽ không còn thời gian cứu cô vợ. Nhưng anh cũng sẽ nhảy xuống sau đó cùng với vợ để được chết sống có nhau. Và giả thuyết được ra rằng có 2 trường hợp như sau:

> Nếu anh cứu cô vợ để vợ được sống. Nhưng anh sẽ mất cùng với mẹ mình. Và anh nghĩ rằng anh làm điều đó không được. Bởi vì chắc chắn rằng anh không thể nào ra đi mà không có một nửa còn lại của mình. Có thể đọc đến đây em sẽ cho rằng anh ích kỷ. Nhưng hoàn toàn không phải vậy thưa em! Anh nghĩ rằng mọi người có cách sống như thế nào anh không quan tâm. Với anh, vợ mình và bản thân cũng là một. Đến được với nhau, tìm thấy một nửa còn lại ở trong một cái thế giới rộng lớn như thế này, là điều tuyệt vời vô giá thiên liên nhất trong cuộc sống của con người mang lại cho mỗi chúng ta và chỉ một lần trong đời mà thôi.

Sẽ có người nói rằng tôi cũng có thể lấy vợ/chồng tiếp nhưng điều đó với tôi là vô vị quá hoàn toàn không có giá trị. Cho dù bạn đọc có phản kháng với tôi lại như thế nào thì đó cũng chỉ là ý kiến của tôi. Là sự nhất quán với quan điểm công bằng theo quy luật cuộc sống giữa người với người mà chính bản thân tôi nghiệm ra được từ khi tôi biết được "một nửa" còn lại của mình (:hug:)

_ Xin quay lại vấn đề

> Nếu để vợ ở lại sống tiếp. Điều đó quá tội cho vợ. Điều đó anh sẽ không thể nào làm được và vợ anh cũng như anh. Sẽ không thể nào sống tiếp được đâu em..ạ! Chúng tôi ích kỷ bởi vì chúng tôi sẽ không thể nào mạnh mẽ hơn nếu thiếu nhau. Trong cuộc sống điều mà bạn sợ nhất là khi mình yếu đuối nhất. Nói tới đây em sẽ hiểu được phần nào sự hay lo, hay hoài nghi, hay sợ trong cuộc sống. Tình yêu giúp con người vượt qua nghìn thử thách. Chúng ta hãnh diện vì chúng ta những người bình thường cần có nhau đến như vậy.

Chúng ta sống vật với đời mỗi ngày. Vì sao lại như vậy! bởi vì chúng ta sinh ra để có nhau. Cho dù lập luận về vốn sống của anh thật tế bao nhiêu, kinh nghiệm sống của anh có học hỏi bao nhiêu đi nửa anh cũng chỉ là một thằng cầm cự và phải chịu đựng được sự yếu đuối của mình bao lâu ở cái cuộc đời nghiệt ngã thế này nửa nếu thiếu em. Và anh cũng biết được ở em cũng như vậy. Điều mà anh thấy ở Chôm là những dòng nhật ký hằng ngày em post trên đây, anh tạm gọi tắt đó là "những dòng yếu đuối" hì hì. Tại sao em tin rằng những người ở đây có thể thấy được phần nào khúc mắt của em. Cho dù là các Kì Cựu của Làng mình như Bác Tom, Bác Thích, Bác Dly, Bác Kiett và còn nhiều lắm nhưng chỉ kể những người gần nhất với góc thư giãn thôi! Thì cũng làm diệu phần nào cho Chôm. Bởi vì em tin tưởng làng và muốn cậy một niềm tin khi chia sẻ những dòng nhật ký rất hồn nhiên như một đứa trẻ nhỏ trong làng vậy. Và điển hình đây là một câu hỏi mà em còn thể hiện sự yếu đuối của mình đây nè. Anh phải ngồi cả ngày hôm nay, nghỉ làm cho trừ lương luôn. Vì anh biết điều gì là điều mình cần để tiếp tục sống. Trong lòng âm ỉ đau lắm như rằng cảm giác của Chôm tối qua vậy. Anh ngồi chat với hana cả sáng nay. Để lòng diệu bớt vơi đi cám ơn chị Hana. Và từ trưa cho đến giờ anh ngồi viết những dòng này. Tuy rằng lời văn còn hạn chế nhưng anh nghĩ nó cũng đã gần như đủ ý mình muốn nói với Chôm rồi..

Một điều nưả là anh không ngại cho mọi người biết được anh muốn đến bên Ngân đâu. Bởi vì đơn giãn là nó trong sáng nó đến một cách tự nhiên và diệu kì của cuộc sống khi gặp em ngoài đời vào ngày 30-5 sinh nhật ddth

Xin cám ơn câu hỏi của Chôm đã giúp anh lái được và thấy được mình nên viết những điều bi muốn viết cho Chôm lúc này.

Cám ơn Chôm đã đọc! Bây giờ chắc nằm vì đuối quá rồi :emlaugh: viết cái đống này xong thấy đã quá :w00t:

À quên nửa câu hỏi thứ 2.

Câu 2: Anh chọn là vợ anh :)
(Nè nhá đứng có trách bi nói anh trong đây đó nha ai kêu xưng em chi hô hố)
(Mong mọi người ráng đọc lời tự sự chân tình của em :lick::))

kiettt
03-06-2010, 22:27
Cô Chôm nghĩ ra chiêu này độc gớm, giai làng cứ gọi là rút ruột nhả tơ, bao nhiêu là tâm sự xổ ra cho bằng hết.:no:

Câu 2: các bác sỹ sản khoa hình như được đào tạo để luôn ưu tiên cứu mẹ trước. Nghe bà cụ kể lại hồi mang bầu tớ, bà cụ vào nhà thương nằm từ tháng thứ 3, nghén tới tháng thứ 7 là te tua lắm rồi, thời đó các xét nghiệm và kỹ thuật chưa tân tiến như bây giờ nên không biết vì lý do gì, bác sỹ quyết định là qua hôm sau sẽ lôi đầu tớ ra, thời điểm đó mà ra sớm như vậy thì chỉ có nước vô thùng rác luôn thôi:lick:. May sao tối hôm trước, bác sỹ đi úynh bài bị cảnh sát hốt vô bót (ông già tớ hốt mới buồn cười chứ), một tuần sau mới được thả ra, tới lúc đó tự nhiên bà cụ hết nghén, đời có thêm thèng Kiêt lặc, khà khà khà.

whynotme
03-06-2010, 22:51
Việc đã đến nước như vậy thì anh chả việc gì phải theo luật của chôm chôm nữa, anh cứu tất, em chôm thông cảm nha

Anh không đặt ra luật thì thôi làm gì có chuyện chơi theo luật thằng khác đặt ra????

thagnv
04-06-2010, 04:11
Ôi anh Bi là ai-đồ của em! :punk:
Bi quá đỉnh! Bi quá độc! :punk:

Nhưng mà thất bại là chắc!
Haizzz... những điều bất ngờ xảy ra luôn mang đến sự lãng mạn, hạnh phúc, hoặc là sự hoảng hốt, lo sợ! Haizzz...

hana_vip
04-06-2010, 08:32
Ôi anh Bi là ai-đồ của em! :punk:
Bi quá đỉnh! Bi quá độc! :punk:

Haizzz... những điều bất ngờ xảy ra luôn mang đến sự lãng mạn, hạnh phúc, hoặc là sự hoảng hốt, lo sợ! Haizzz...
Thua keo này ta bày keo khác :punk:

bihoctinhoc
04-06-2010, 09:18

Chưa hiểu rõ lắm ý của thagnv :confused:

Dennis Bergkamp
04-06-2010, 11:41

Có gì đâu, chỉ là cổ vũ theo kiểu đàn ông với nhau thôi mà :D. Bi ơi cố gắng lên, Bi bi vưng vưng chán lắm. Chọc tức nó 1 cái cho nó thể hiện bản thân mình, dzậy mới hay :D.

Osama Binladen
04-06-2010, 11:53
Cố lên Bi, phục Bi quá, sự chân thành bao giờ cũng sẽ được đền đáp:punk:

lqkhoi
04-06-2010, 14:36
Làng dạo này vui và nhảm nhỉ. Có cô A thất tình chú B, có chú C mê mẫn cô A. Và rồi đem lên cái làng này để xả xì trét.
Ôi cái sự đời.

thagnv
04-06-2010, 15:53
Có chi đâu mà ko hiểu, thí dụ nàng đang đi ngoài đường có thằng ăn cướp cởi truồng lù lù xuất hiện, là một kiểu bất ngờ và nàng sẽ hoảng loạn la hét, còn cũng nàng đang đi ngoài đường, anh chàng tình nhân xuất hiện cầm đóa hoa bất ngờ xuất hiện, nàng sẽ cảm thấy hạnh phúc vì sợ lãng mạn. Hiểu chửa?

Cơ sở của cảm giác lãng mạn là nàng phải thân quen với đối tượng và điều bất ngờ đó cũng gần với những mơ ước của nàng. Thì bất ngờ đó mới gọi là lãng mạn, còn chú là chú làm người ta hết hồn rồi kìa. Haha.

Chán chú dễ sợ. Cái làng này cao nhân kinh nghiệm thâm niên cua gái sống sờ sờ ra đó mà chú chả chịu hỏi, lại đi hỏi một nhỏ chả bao giờ đi cua gái thì làm sao mà được?

Chú muốn bắt cọp thì chú phải hỏi kinh nghiệm từ thợ săn, chú ko hỏi thợ săn mà chú lại hỏi ngay con cọp khác... hehe...

Thua keo này thì kiếm người khác cho rồi... Tui thấy ko có đường gỡ luôn òi!
:no:

eakar123
04-06-2010, 16:10
muốn trả lời cả hai câu luôn, nên câu 1 sẽ cứu vợ trước. để dc trả lời tiếp câu 2. tới câu hai cứu con trước.
vì con em chúng ta, tiến lên nào

bihoctinhoc
04-06-2010, 16:15
Cám ơn ! thangnv :yes:

Long_Phung
04-06-2010, 18:17
Câu 1: Cứu mẹ, vì mẹ chắc chắn là mẹ mình. 100%
Câu 2: Không cứu ai, vì cả hai chưa chắc của mình trọn vẹn..