PDA

View Full Version : cần giúp đỡ 1 vấn đề cực kỳ khó về IE và FF :(

caimongs
29-05-2010, 10:14
Tình hình là công ty mình có 1 phần mềm chạy trên nền HTML dưới dạng POPUP. trong đó toàn mấy cái của kế toán với kinh doanh, phần mềm có 1 ứng dụng download về, file download có dạng EXCEL hoặc PDF.
Vấn đề đầu tiên là với IE. CỤ thể là bây h màn hình đang là 1 POP UP các dữ liệu, mình cần Dơn nó xuống, bấm vào đown load nó hiện lên thông báo đọc hay save vốn có của IE ( mình ko nói đế mấy phần mềm DL dạng IDM nhé), save thi ko sao nhưng nếu ân RUN thì cái màn hình POPUP trong phần mêm đó biến mất và thay thế = man hình POPUP là cái FILE EXCEL vừa down xuống. Do đó nếu muốn tiếp tục công việc thì phải vào lại từ đầu rất bất tiện. mình đã thử ở XP và VISTA. thì VISTA đáp ứng được mục đích còn XP thi ko ( 2 cái đều có bản quyền và đều là IE 8 ) Mình ko biết lỗi nằm ở đâu và chỉnh thế nào.
Vấn đề thứ 2 là với FF. trong giao diện có dạng như EXCEL ý cột cột hàng hàng. khi số lương lớn VD 10 cột màn hình hcir hiện thị được 4 cột thì sẽ có 1 thanh trượt để kéo về sau nhưng khi kéo về cột tiếp theo thì chỉ có cột thông số là thay dổi còn các cột NAME vẫn đứng yên. ko hiểu cái này là do lỗi LẠP TRÌNH hay có thể sửa chữa được trong FF.
hic câu hỏi khá dài vì nó khá rắc rối mình muốn nói kỹ cho các bạn hiểu, mong các bạn jup minh :(

cvd
29-05-2010, 14:08
Vấn đề là khi chạy trên vista thì được còn XP thì không được mà cả 2 đều dùng IE8 hết.
Vậy lỗi là do cấu hình IE8 trên WINXP rồi, bạn thử cấu hình lại trong phần TAB (change display tab setting) của IE xem, chổ cách thứ mở của sổ mới hay tab mới đó. Kiểm tra kỹ chỗ đó trong IE

caimongs
30-05-2010, 22:45
Mình đã thử rồi mình chỉnh cấu hình IE 2 cái giống hệt nhau mà XP vẫn ko làm được như thế :(

laitang
31-05-2010, 19:42
Đề nghị bạn đừng bấm chuột trái vào download mà bấm chuột phải rồi open in new tab xem thế nào?