PDA

View Full Version : Màn hình bị giật

daibangnb
28-05-2010, 17:18
Máy mình khi mở văn bản word hoặc exel, khi kéo thanh trượt để đọc tài liệu thì màn hình chạy giật giật, nhìn hoa mắt. ai biết lỗi gì không, giúp mình với

vannhothanh
28-05-2010, 17:57
có thể do cái màn hình của bạn có vấn đề...thử màn hình khác xem sao...
bộ nguồn của bạn ko cung cấp đủ điện áp dẫn đến tình trạng chập chờn của màn hình

thien_ltc
28-05-2010, 23:22
Bạn thử các cách sau nha :
1. Vào Display Properties->Tab Settings->Advanced->Tab Monitor->Check vào ô Hide modes that this monitor cannot display->Chọn Hertz cao nhất trong mục Screen Refresh Rate.
2. Bạn vào Device Manager, kiểm tra lại driver card VGA của bạn đã install đúng chưa?
3. Bạn đem màn hình của bạn qua máy khác test thử. Nếu vẫn bị tình trạng giật hình như cũ, chứng tỏ là do chip màn hình của bạn có vấn đề.

Hi vọng các thông tin trên có ích cho bạn ^^

hailuahn
29-05-2010, 13:51
Máy mình khi mở văn bản word hoặc exel, khi kéo thanh trượt để đọc tài liệu thì màn hình chạy giật giật, nhìn hoa mắt. ai biết lỗi gì không, giúp mình với
Xem lại driver vga có vấn đề

daibangnb
31-05-2010, 14:17
đã chọn độ phân giải màn hình rồi, có 16 và 32, vẫn không được. nếu thiếu driver vga thì nhìn ngoài destop biết ngay, vào iternet vẫn được mà, ko có hiện tượng như thế. Cái này cũng không thể do nguồn được

hailuahn
31-05-2010, 20:16
đã chọn độ phân giải màn hình rồi, có 16 và 32, vẫn không được. nếu thiếu driver vga thì nhìn ngoài destop biết ngay, vào iternet vẫn được mà, ko có hiện tượng như thế. Cái này cũng không thể do nguồn được
Đâu phải cứ thiếu driver vga mới bị như vậy, bạn có nghĩ đến trường hợp driver vga bị lỗi?

duykhuong-it
31-05-2010, 20:20
chắc huột có vấn đề

(hiếm sảy ra lắm, trừ khi mấy cách trên không hiệu quả)