PDA

View Full Version : [Q] Chào ! cho mình xin hỏi ...

sex_men
08-10-2002, 08:25
Cho mình hỏi là khi mình scan vào 1 văn bản và chuyển sang photoshop để xử lý thi mình thấy VB đó rất dơ (như có bụi bám...) , các bạn có thể chỉ mình cách khử , làm cho mẫu VB trắng không !!!!!

genuine
08-10-2002, 12:28
scan xong ngồi gõ lại :D .... nói chứ nếu muốn hết dơ thì hình ảnh lại mất nét ... lau lại mặt kiếng của máy scan thử ... nếu ko được thì dùng các công cụ chọn và magic wand + thêm Despenkle trong Noise thử xem ... mờ chữ ráng chịu à nha :D

caixuongrong
08-10-2002, 13:26
lol lol
Bạn thử chỉnh độ phân giải khi Xì can xem sao ( cao hơn 1 chút, nếu không được thì nhiều chút).
- Với lại bạn Scan văn bản thì...không cắc ăn lắm đâu..hihì
..R

sex_men
08-10-2002, 13:54
vay sao !
mình làm thử rồi ko phải tại máy scan .....hình như trong P co lệnh để khử dơ đó ....các bạn tìm giúp mình nha

duybis
08-10-2002, 16:27
bác dùng thử công cụ Smudge Tool
hoặc dùng magic wand xoá những vùng có chứa vết lem.
mình nghe nói có chương trình scan vaò và chình được text ( khi scan vào thì văn bản như văn bản cuả Word có bác naò biết chương trình đó không vậy.

duybis
08-10-2002, 16:39
không phaỉ taị maý scan đâu.
sau khi scan bạn dùng thử công cụ Smundge Tool xem sao hoặc ddùng magic wand đ53 xoá những chỗ lem.
Mình gnhe noí có chương trình cho máy scan là khi scan vaò rồi thì rext như văn bản cuả Word có thể chỉnh sửa , có bác naò biết không vậy nhỉ ( hình như là Scan lay art- không chính xác lắm vì vốn tiếng anh cuả mình bị hạn chế rất nhiều.)

sex_men
09-10-2002, 16:53
Chương trình scan để chỉnh sữa văn bản là chương trình VnDOCR đó ! khi scan bạn có thể chỉnh sữa như word đó ...ráng tìm source nha ! nếu cần mail cho mình ! ok !

sex_men
09-10-2002, 16:59
duybis ới ! hãy nhớ đánh đúng chính tả nha !

duybis
10-10-2002, 17:11
Cảm ơn bác ***-men, bác có thể cho em biết mua đĩa đó ở đâu được không.