PDA

View Full Version : kết nối wifi

kk_hh2411
26-05-2010, 08:37
sát nhà tôi có mấy quán cafe, tôi bật wifi của laptop lên thì hiện lên tới 4,5 cái, tôi kết nối vào(đã nhập đúng password) thì có cái thì hiện "window was unable conect network", co cái thì"limited access", cuối cùng thì không được cái nào hết.tôi đang dùng win 7,máy acer.mấy hôm trước bạn tôi có chỉnh gì đó trong địa chỉ IP của máy,không biết có liên quan gì tới việc không kết nối vào wifi hay không.chì cho tôi cách kết nối với, bạn nào biết thì chỉ cụ thể giùm tôi nhé.tôi không biết nhiều về máy tính và win 7 nữa.

trungvn.info
26-05-2010, 19:32
Thông thường thì Win7 sẽ tự động dò tìm wifi khi bạn click vào dấu X trong phần Network.

Bạn nói là hiện lên 4,5 cái mà bạn nói là đã nhập đúng pass thì làm sao bạn chắc chắn là trong 4,5 cái đó cái nào là đúng pass bạn đã nhập.

Lúc trước mình cũng xài Win7, vào quán trà sữa, bấm vào dấu X, chọn đúng tên wifi của quán là lên thôi, nếu có đòi pass thì hỏi chủ quán và nhập vào :)

user_84_gialam
26-05-2010, 22:57
@Chủ thớt:
Có lẽ bạn của bro đã chỉnh sang IP tĩnh rùi. Bro chỉnh lại sang IP động là đc ngay mà

tái sinh
27-05-2010, 18:00
sát nhà tôi có mấy quán cafe, tôi bật wifi của laptop lên thì hiện lên tới 4,5 cái, tôi kết nối vào(đã nhập đúng password) thì có cái thì hiện "window was unable conect network", co cái thì"limited access", cuối cùng thì không được cái nào hết.tôi đang dùng win 7,máy acer.mấy hôm trước bạn tôi có chỉnh gì đó trong địa chỉ IP của máy,không biết có liên quan gì tới việc không kết nối vào wifi hay không.chì cho tôi cách kết nối với, bạn nào biết thì chỉ cụ thể giùm tôi nhé.tôi không biết nhiều về máy tính và win 7 nữa.

ông bạn kia chỉnh sang IP tĩnh chắc để rình địa chỉ thấp của nhà ng ta đây mờ, hà hà. chỉnh lại IP động, hay rình rình vào wifi khi dàn máy bên kia tắt hết nhé. :D