PDA

View Full Version : Có ai biết cách link 2 SQL Server ?

khacnhan
08-04-2004, 14:28
:shifty: Có ai biết cách link 2 SQL Server lại và lấy dữ liệu trên 2 server này cùng lúc không ? (bằng store procedure có sẵn của SQL server: hàm sp_addlinkedserver đó ) ? Sao tui làm thử hoài hông được , nó cứ báo SQL Server does not exist or access denied ? Có ai biết chỉ dùm . Cám ơn nhiều

phatnq2003
09-04-2004, 16:24
khacnhan có kiểm tra username và password của server mà bạn muốn link chưa?

khacnhan
12-04-2004, 15:51
khacnhan có kiểm tra username và password của server mà bạn muốn link chưa?

Mình đã kiểm tra nhiều lần rồi . Mình kết nối bằng SQL Analyzer và Enterprise Manager đều được mà ! Bạn PhatNQ đã làm được chưa vậy, không biết mình có thiếu 1 bước nào không ? Bạn có thể nói qua các bước được không ??
Cám ơn nhiều :yes:

phatnq2003
12-04-2004, 18:14
Để mình kiểm tra lại rồi trả lời cho khacnhan sau nghe!

whynot82vn
12-04-2004, 21:18
Cho whynot hỏi lun, kết nối bằng EM thì kết nối được, nhưng khi sử dụng mấy cái sp có sẵn của SQL thì ko được (kết nối báo thành công, nhưng khi check lại trong EM, vào linkedserver\tên server\table hay linkedserver\tên server\view bị báo lỗi)

TO khacnhan: Ngoài sp_addlinkedserver bạn còn phải sử dụng sp_addlinkedsrvlogin để cung cấp username, password, provider....

phatnq2003
18-04-2004, 15:15
Mình đã thử trên Query Analyzer, sử dụng 2 thủ tục sp_addlinkedserver và sp_addlinkedsrvlogin để đăng nhập vào một server khác.
Sau đó mình sử dụng select bình thường, vẫn ngon cơm mà!
Khi bạn select dữ liệu của server mà bạn link, bạn dùng alias :)

Co the dung ham OPENQUERY, ban xem them