PDA

View Full Version : [Q] câu hỏi dành cho yahoo messager

woobinvn03
07-10-2002, 20:06
Mình hiện đã nâng cấp yahoo messager lên 5.5 bằng cách download . nhưng sau khi download mình connect vào bằng YID của mình mà sao nó ko vô được , và có rất nhiều người mời mình xem webcam của họ sao ko được ? Chỉ xuất hiện một bảng thông báo gì đó , sẵng tiện cho mình hỏi là khi máy mình voice lúc thì được , lúc thì ko được , sao dzậy , giúp mình nhé ! Cám ơn !

genuine
08-10-2002, 00:42
chắc do mạng vn chậm quá ... lúc voice được lúc ko là vậy ... còn webcam thông báo gì ko nói ai biết nó bị gì :D

artnet
08-10-2002, 14:16
1. Bạn connect vào không được là sao?

2. Webcam: khi bạn click vào để View WebCam, YM sẽ chờ người có Webcam có đồng ý cho mình xem hay không... Nếu bên kia không đồng ý thì sẽ hiện 1 bảng thông báo cho biết là người kia không cho xem... Đề nghị woonbinvn03 cài gấp click&see hoặc LVTD để xem các thông báo. Khi nào đọc được thông báo thì cho mình biết có đúng vậy không nha... hi hi...

Mặt khác, do đường truyền VN rất yếu nên xem WebCam khó khăn lắm... cà giựt cà giựt... nhiều khi còn tưởng là Image...hic...

3. Voice chat lúc được lúc không chắc là do Internet Connection (như genuine nói đó)

--=[artnet]=--

venus
08-10-2002, 15:01
Venus cũng cài webcam và đường truyền của cơ quan Venus là đường truyền cable vậy mà khi xem webcam giống như là phim chiếu chậm vậy. Còn chat voice thì giống như là mình nghe âm dội lại từ xa vậy, chán lắm. Chỉ được cái màu sắc thì rất đẹp có lẽ là nhờ sự hỗ trợ của YM 5.5 đó. Trường hợp của WoonBin không phải là trường hợp lạ đâu, nên bạn yên tâm cứ len mạng lúc 1-2h sáng ấy...chắc sẽ tốt hơn.

woobinvn03
08-10-2002, 20:12
Nó xuật hiện một bảng thông báo : sorry , ........ gì đó ko nhớ nữa ! Nhưng mình thử hoài mà ko connect dzô mạng được nữa , lúc đầu xài Yahoo messager 5.0 dzô được mà nâng cấp lên thì hết dzô được luôn , làm ơn giúp mình
với , vì mình có hẹn chat với 1 người bạn phương xa ấy .

artnet
08-10-2002, 22:52
1. Khi View Webcam của người khác, hiện thông báo: sorry gì đó có người là người đó không cho bạn xem...

2. Khi nhập User + Pass vào rồi mà YM có tỉnh queo không thấy động đậy gì hết đúng không??? Vậy thì làm như sau:
- Vào Menu Login > References > Chọn [No network detection] > click [Ok]... sau đó Connect lại. (Hiện tại thì YM của bạn đang chọn là [No proxy] )

Chúc bạn thành công

--=[artnet]=--

woobinvn03
09-10-2002, 19:51
Mình vào được nhưng mà ko xem được webcam của người khác nhưng người ta cũng bằng lòng cho mình xem , tại sao ko được dzậy ? Ngoài tiệm internet . webcam coi được , voice chat dễ như đang nói điện thoại ấy . Có thể giúp mình thực hiện ước muốn đó được ko ? CÁM ƠN NHIỀU

woobinvn03
09-10-2002, 19:58
Mình vào được nhưng mà ko xem được webcam của người khác nhưng người ta cũng bằng lòng cho mình xem , tại sao ko được dzậy ? Ngoài tiệm internet . webcam coi được , voice chat dễ như đang nói điện thoại ấy . Có thể giúp mình thực hiện ước muốn đó được ko ? CÁM ƠN NHIỀU

artnet
10-10-2002, 00:44
Tới đây thì mình thua rồi. Vậy thì còn 2 cách:

1. Huynh đệ nào biết bệnh xin chỉ giáo...

2. Woobinvn03 nói lại lần nữa và thật rõ ràng, chi tiết, cụ thể...

--=[artnet]=---

woobinvn03
10-10-2002, 17:28
Mình cũng chẵng biết nói như thế nào nữa ? Chỉ biết là máy mình voice lúc được lúc ko , webcam thì thôi luôn , chán quá , mong bà con cô bác , giúp đỡ

artnet
11-10-2002, 10:54
kiệt sức rồi hả??? Có bán Webcam không??? :) j/k

voobinvn03 thử vào lúc 2 - 3 h đêm thử xem....

--=[artnet]=--

khuongCOMPUTER
11-10-2002, 20:19
Hic, lợi dụng thời cơ quá đó bác !!

tieuthuquitoclovely
11-10-2002, 21:29
hic hic,các bác gíum giùm tui với !hic hic cái yahoo 5.5 của tui củng ko vào được nữa,mặc dù đã chọn Vào Menu Login > References > Chọn [No network detection] > click [Ok]... sau đó Connect lại. (Hiện tại thì YM của bạn đang chọn là [No proxy] )rồi!nhưng vẫn kô được!chẳng lẻ tui phải xài cái 5.0 hoài sao trời..hic hic hic..kíu với!đa tạ !đa tạ!!

artnet
11-10-2002, 22:59
Nếu vẫn không connect được thì chọn tiếp thử mấy cái khác... Nó có 4 cái thì cứ chọn và connect thử...

Nếu vẫn không được thì bạn vào đây:
===http://help.yahoo.com/help/us/mesg/twin/index.html
Chọn phần:
===Connection/Login Problems
==Yahoo! Messenger isn't connecting.

Trong đây sẽ hướng dẫn bạn rất cụ thể

--=[artnet]=--

tieuthuquitoclovely
12-10-2002, 01:29
chùi ui!!nếu tui rằng tiếng ANH thì cần gì cầu cứu người khác chứ!tui dở ANH VĂN lém !hic hic!

abuken
12-10-2002, 09:38
Trùi ui! các bác không biết gì àh! Bản Yahoo 5.5 là bản kô coi đươc webcam đâu, rất khó coi bạn ah, có lúc được có lúc kô, Yahoo 5.0 là ổn định nhất! Tui khuyên các bác xài Yahoo 5.0 tạm thời đi

artnet
12-10-2002, 23:15
theo mình thì YM 5.5

1. Đã được sửa chữa các bug lỗi trong YM 5.0 (YM 5.0 không bảo mật bằn 5.5)

2. Phần View Webcam được nâng cấp... (bởi vì đường truyền yếu quá thành ra thấy chậm hơn 5.0 (do 5.5 nâng cấp hình ảnh đẹp hơn)

3. Về độ ổn định, có thể bị trục trặc ban đầu (có thể là do cấu hình máy từng người) do không connect được nhưng YM có hướng dẫn một số cách khắc phục cụ thể... khi đã config xong thì chạy rất ok

4. YM thêm về các Emotion rất đẹp, animated rất dễ thương... Các IMVIroment được sắp xếp theo mục lục...

5. Khi có email mới, Alert Box hiển thị rõ ràng hơn, khi click Go to YahooMail thì có chế độ vào thẳng không cần phải nhập lại Username + Password...

6. Cuối cùng, là bản nâng cấp thì gần như 100% là sẽ tốt hơn bản cũ...

--=[artnet]=--

woobinvn03
17-10-2002, 17:32
Kíu tuiu với ! Giúp đi mà , vì tui có hẹn với người bạn thân để xem webcam ấy , sắp đến sinh nhật tui nữa ! Kíu nhé