PDA

View Full Version : Máy tính khởi động không lên

phhvinh
20-05-2010, 21:11
Các anh cho em hỏi, máy tính của em sau khi shutdown dc 1h rồi mở lại thì không lên, phải nhấn nút reset máy mới khởi động đc. Shutdown rồi mỡ liền thì ko sao.
Còn vấn đề nữa là, khi em để máy tính khoảng 30' trở lên, thì máy hay bị treo lắm. Các anh cho em hỏi bị lỗi gì và cách khắc phục.
Thks

TOISETROLAI200
20-05-2010, 23:03
Kiểm tra lại tất cả các kết nối như Ram, ổ cứng, Main, chip, quạt tản nhiệt, xung đột phần cứng, phần mềm, lỗi virut. Hoặc trước khi cài hay format, chia ổ không kĩ, không phù hợp.

emperor666
20-05-2010, 23:15
Hơi khó hiểu tức là máy bạn tắt đi khoảng 1h bật lại ko được nhưng ấn nút reset thì lại khởi động được. Bật ko lên tức là quạt ko quay đèn ko sáng như là ko có điện hay là quạt quay đèn sáng nhưng màn ko có tín hiệu.

tunghn96
20-05-2010, 23:24
đa số là do máy tính bạn quá nhiều virut hoặc phần cứng có vấn đề ! nếu bạn ko tự sửa được thì nên mang đến trung tâm bảo hành để giải quyết nhé !

phhvinh
21-05-2010, 00:17
emperor666: "Hơi khó hiểu tức là máy bạn tắt đi khoảng 1h bật lại ko được nhưng ấn nút reset thì lại khởi động được. Bật ko lên tức là quạt ko quay đèn ko sáng như là ko có điện hay là quạt quay đèn sáng nhưng màn ko có tín hiệu."

Bật ko lên nhưng đèn và quạt vẫn hoạt động bình thường.
Thks các bạn

tái sinh
21-05-2010, 06:04
rất có thể bộ nguồn của bạn bị lỗi, thử thay cái khác xem,. vì bệnh bạn nói không cụ thể lắm ( bấm power máy không lên nhưng led báo, quạt chíp quay không? power nháy xong tắt...) nên không thể trả lời cụ thể. .. nguồn, cái nghi ngờ đầu tiên.