PDA

View Full Version : máy mình bị virus gì đây?

girlbamtron
19-05-2010, 22:57
hôm trước mình mới tải 1 phần mềm trên mạng về. Khi giải nén xong thì phần diệt virus avira nhà mình báo có virus nên mình ko cài nữa mà xóa đi. Nhưng khi quét thì lại chẳng được con nào. hic
Biểu hiện của máy là yahoo đã đăng nhập mình để trên thanh taskbar ko dùng gì đến thì 1 lúc nó lại nhảy ra rùi biến mất khỏi thanh tasbar nhưng ko bị out hẳn. Kích đúp vào biểu tượng yahoo trên destop thì yahoo của mình vẫn còn đăng nhập. Ngoài ra, máy tính làm việc chậm hơn. Ai biết chỉ giúp mình cách sửa với.
ak hỏi thêm cái avira nhà mình là bản dùng thử 1 tháng, nếu như ko update đc có nghĩa là hết hạn sử dụng ak? Nhưng mà mình mới cài lại mà, chưa đc 1 tháng đâu?/?

hodovang
19-05-2010, 23:38
Virus yahoo thì không đáng lo ngại không phải ghost ổ đâu.updater phần mềm quét là ok thui mà.Avira có bản miễn phí ma

TOISETROLAI200
20-05-2010, 22:10
Avira không tốt như Kas đâu. Tải Kas về từ : www.kaspersky.com. Bản dùng thử 1 tháng, Down phiên bản Antivirut ấy. Kas là công cụ mạnh nhất rồi. Gỡ bỏ yahoo rồi cài lại. Tất cả những phần bị nhiễm virut nên gỡ bỏ hay xóa đi. Kết hợp phần mềm quét với diệt bằng tay sẽ mang lại hiệu quả tốt nhất.

abamo
13-06-2010, 12:52
không rõ làm cách nào để diệt hết virut trong máy nhà mình đây?
Chả là thế này, không biết thằng em mình tải game gì về chơi mà bây giờ đăng nhập mạng , nó cứ tự động vào những trang web không mong muốn.Mình đã tìm game và xoá đi nhưng không biết đã xoá hết chưa, nhưng giờ em mình về quê rồi, ko có ai đụng đến game đấy nữa
Mình nghĩ là phần mềm diệt virut không hiệu quả nên đã gỡ ra và cài đặt cái khác
Đầu tiên là Avira
Gỡ ra dùng BKAV diệt được >30 con
vẫn bị như thế
lại gỡ BKAV cài AVG diệt thêm được 17 con nhưng giờ vào mạng vẫn bị thế
Có ai không chỉ mình cách loại bỏ nó đi với? chứ nếu thế này, vào mạng chậm ức chế lắm !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

A, thêm một điều nữa là do bị nhiễm virut mà mình ko truyền dữ liệu từ máy ảnh sang máy tính được vì sợ lây. Vậy lúc chưa diệt hết virut ở máy tính thì nên làm thế nào?

emperor666
13-06-2010, 18:52
Đơn giản nhất là các bạn cứ cài lại máy, ko động vào các ổ khác ngoài ổ c down kaspersky bản dùng thử 1 tháng về update quét.

xcode
13-06-2010, 19:16
Bỏ quách cái BKAV đi.
Cài Kaspersky vô diệt hết liền.

abamo
15-06-2010, 09:43
Mình vào địa chị này để tải http://kaspersky.nts.com.vn/tai-ve/tai-phan-mem-kaspersky/tai-kaspersky-tieng-viet
Nhưng không biết nên tải phần mềm nào
Kaspersky Internet Security 2010
hay là Kaspersky Antivirus 2010
Mong các bạn cho mình lời khuyên

duykhuong-it
15-06-2010, 11:38
Mình vào địa chị này để tải http://kaspersky.nts.com.vn/tai-ve/tai-phan-mem-kaspersky/tai-kaspersky-tieng-viet
Nhưng không biết nên tải phần mềm nào
Kaspersky Internet Security 2010
hay là Kaspersky Antivirus 2010
Mong các bạn cho mình lời khuyên

Kaspersky Antivirus 2010 ca'j na` na`