PDA

View Full Version : Máy bị lag nhưng không phải do mạng

sakiyu
18-05-2010, 13:50
Nhà em xài ADSL của Viettel gói homeN. Trước giờ em chơi game và lên yahoo bình thường nhưng gần đây thì cứ vài phút là bị out.Em nghĩ là do virus nên đã dùng Avira để quét nhưng vẫn bị. Sau đó thì em thử thay đường dây nhưng vẫn lặp lại tình trạng trên, máy vẫn lên web bình thường, download nhanh nhưng lại bị lag khi lên yahoo và vào game. Mong các anh chị trên ddth.com giúp đỡ em với ạ!Em cảm ơn nhiều

62500119
18-05-2010, 14:11
Nhà em xài ADSL của Viettel gói homeN. Trước giờ em chơi game và lên yahoo bình thường nhưng gần đây thì cứ vài phút là bị out.Em nghĩ là do virus nên đã dùng Avira để quét nhưng vẫn bị. Sau đó thì em thử thay đường dây nhưng vẫn lặp lại tình trạng trên, máy vẫn lên web bình thường, download nhanh nhưng lại bị lag khi lên yahoo và vào game. Mong các anh chị trên ddth.com giúp đỡ em với ạ!Em cảm ơn nhiều

Chào bạn. Mình là nhân viên mạng ADSL của Viettel.
Bạn có chia nhiều máy không ???? Vào đựoc web nhưng yahoo bị dis cũng chưa thể kết luận được gì. Bạn thử ping ra ngoài 1 site cụ thể nào đó xem có hay bị rớt gói không. Bạn vui lòng cung cấp Account, địa chỉ lắp đặt và số di động LH. Bên mình sẽ cử nhân viên kĩ thuật kiểm tra lại đường truyền cho bạn nhé. Mong sớm nhận được phản hồi từ bạn.
Trân trọng.

sakiyu
18-05-2010, 19:15
mình đã làm thử và nó ra 1 loạt liên tiếp các dòng thế này:
Reply from 192.168.1.1: bytes=32 time<1ms TTL=64

Mình cũng quét virus hơn 5 lần rồi nhưng vẫn lag như thế :(

Sẵn đây cho mình hỏi thêm, mình chạy soft HjSplit thì hiện thông báo " File corrupted! Please run a virus-check, then reinstall the application" Nên mình chạy trình quét virus xong vẫn bị, xóa đi down xài lại vẫn hiện thông báo như thế, chỉ bị đúng 1 file này thôi mới chết chứ >"<~... các bạn giúp mình với nhé!Mình cảm ơn