PDA

View Full Version : Hỏi về phần mềm ghi đĩa Video CD !

sundial
06-04-2004, 18:24
Ở đây có bác nào có phần mềm ghi đĩa VCD mà ghi khi mở ra bên trong chẳng có gì cả nhưng vẫn đọc được trên đầu đĩa , ai có cho em xin link với ! Thank you very much !

Cotez
06-04-2004, 22:58
Cái đĩa mà bạn vừa nói đến thì Cotez biết chắc bên trong có chứa nội dung gì rồi. lol Đùa thôi, không biết đâu !
Cái đĩa đó được ghi theo kiểu Multi-Session cái này thì hầu như trình ghi đĩa nào cũng hỗ trợ cả. Làm như thế này nha.
Bạn tạo một đĩa VCD như một đĩa VCD bình thường nhưng chọn chế độ ghi theo kiểm Multi-Session. Sau khi ghi xong thì bỏ vào lại đầu ghi để ghi tiếp (Multi-Session tức là ghi được nhiều lần mà) miễn là cái đĩa của bạn phải còn trống dung lượng. Nếu trình ghi đĩa hỏi bạn ghi vào Session nào thì chọn cái Session đầu tiên nha, bi giờ khi vào mục kéo thả file thì bạn hãy xóa mấy file Video đó đi (không sao đâu, vẫn còn đó lol) và bỏ vào vài file văn bản vào chẳng hạn và ghi tiếp. Sau khi ghi xong, bạn bỏ đĩa vào ổ CD-Rom và chẳng thấy mấy cái file VCD đâu mà chỉ thấy toàn file văn bản. Muốn mở lại các file Video thì bạn xài IsoBuster và chọn đúng cái Session sẽ thấy được nó, tất nhiên khi bỏ vào đầu VCD thì đó là đĩa VCD 100%.
Mong các bạn giấu "đồ nghề" kĩ một chút nha, Cotez mà chộp được cái đĩa đó là mở bằng IsoBuster liền đó lol . Cotez đang xài Nero

dragon_babyhack
07-04-2004, 10:32
cái này hay đó quả là công phu, cái này vừa mới biết đó

chipheoduy
07-04-2004, 15:21
To Cotez!
cach cua ban hay qua,nhung lo thuong thi thuong cho chot di
minh dung nero 6.3... khi mo len thay no co 3 dong la
start with multi-session
continue with multi-session
tat mlti-seseion
ban co the huong dan cu the duoc ko
xin loi minh ko viet co dau duoc thong cam nhe
CAM ON BAN RAT NHIEU

sundial
07-04-2004, 16:45
Cái này em dùng để ghi đĩa ca nhạc đó mà , các bác đừng nghĩ vớ vẩn nhé , theo cách của bác chipheoduy thì hơi bị lắm giai đoạn , em nghe nói dùng Blindwrite có thể ghi được kiểu đó nhưng em thử rùi vẫn không làm được ! Các bác còn có phần mềm nào khác không . A` mà tiện luôn các bác cho em hỏi phần mềm nào ghi VCD chất lượng nhất,hay nhất bi giờ (*_*)

VietDuc
07-04-2004, 23:18
hehehe ai mà biết dân Hải Phòng như chú Sundial đang tính ghi đĩa gì..... Đùa thôi, anh THUDOHANOI nè Sundial, thế nào rồi em, công trinh share Soft có tiến triển gì chua?

kenlong
17-05-2004, 22:20
em cũng từng gặp 1 dĩa như vậy ,nhưng mở file ẩn thì vẫn thấy dc file mgp .

BoCauDen
30-05-2004, 00:17
Cái loại đó không có coi được như coi file ẩn đâu.

Ghi kiểu multisession mà cho session 1 là VCD, session 2 la các file MP3 thì không hiểu cho đĩa vào đầu VCD chạy được MP3 thì nó ra sao nhỉ. Không biết ai đã thử chưa.

Chắc phải về làm thử mới được.