PDA

View Full Version : Nhờ anh google mà trớt quớt!

dly
16-05-2010, 07:18
Số là mẹ đĩ nhà tớ giao cho tớ phần việc ru cháu ngủ (Sắp có) Khổ nỗi văn không ôn, võ chẳng luyện, theo ngày tháng các bài ca dao nó rời xa cái đầu tớ hết rồi. Nhớ lắm thì chỉ được vài ba câu đại khái như:

- Cơm ngày ba bữa còn no. Gần em một bữa giở giò hổng lên.

Chợt nhớ khi xưa võ vẽ nghịch phá vài nhạc cụ thôi thì đành mượn tiếng nhạc thay lời ru. Khổ nỗi tìm trên mạng hầu hết là các thông tin khá là tào lao. Thông tin rõ ràng về địa điểm (nếu có) thì lại xa quá (tận Hà Nội)

Vậy anh em nào biết địa điểm bán Harmonica tại Sài Gòn làm ơn mách nước giùm nhé.

Hic! thèm nghe tiếng kèn của mình quá! :punk:

ips
16-05-2010, 09:08
Sao bác lại dùng nhạc cụ chỉ dành riêng cho phụ nữ? Đổi nhạc cụ đê! Gớm!
Còn nếu vẫn muốn thổi bác thử ra mấy tiệm đàn trên đường Nguyễn thiện Thuật xem.

dly
16-05-2010, 09:35
À há. Tiệm đàn mà có bán kèn à. Cảm ơn bác để ghé hỏi thử xem. Nếu không có mình lại được dịp chửi đổng thằng nào xúi :D

bihoctinhoc
16-05-2010, 09:55
Nhớ không lầm thì Maximark (trên lầu) Cộng Hòa , quận Tân Bình hình như e thấy có đóa :D em thấy rạo đó ngắm gái nên cũng nhớ mài mại vậy, có sai Bác Dê đừng trách hỉ. Mà amonica ru trẻ à :w00t: ồ :innocent:

dly
16-05-2010, 10:11
Nhớ không lầm thì Maximark (trên lầu) Cộng Hòa , quận Tân Bình hình như e thấy có đóa :D em thấy rạo đó ngắm gái nên cũng nhớ mài mại vậy, có sai Bác Dê đừng trách hỉ. Mà amonica ru trẻ à :w00t: ồ :innocent:

Có thấy mà toàn là hàng China không à, Chơi vài lần là bị câm tiếng

kiettt
16-05-2010, 10:57
Hàng Tàu tốt rồi ông ơi, 150 nghìn, cây của Đức khoảng 450 nghìn, sức ông giờ làm gì thổi nổi cây của Đức nữa, trong thương xá tax có công ty bán nhạc cụ, tụi nó có tất (tầng trệt, chỗ để mấy cây keyboard ấy)

dly
16-05-2010, 11:03
Kèn Đức nặng hơi lắm. Để ghé đó may ra gặp cây kèn Nhật như Yamaha hay Butterfly chi đó

ton.
16-05-2010, 11:31
Hồi cấp 3 em có mua 1 cái, hàng TQ bác Lý ơi, nhưng mà không dùng nên cất trong tủ từ đó tới giờ luôn. Bác dùng không ah, mai em nhờ người chuyển đến nhà cho bác?

dly
16-05-2010, 12:03
Hic! Có ai ngu mà từ chối quà tặng hông chời. Cảm ơn Ton nhé

lqkhoi
16-05-2010, 17:14
Sao cụ Dê, cụ có order luôn đồ xịn Yamaha luôn không để em đưa giá cho cụ?
Chắc cỡ vài trăm.

thaychuastudio
16-05-2010, 17:52
Chắc cỡ vài trăm.

Vài trăm ngàn thì order giùm tớ 1 cây. vài trăm SGD thì chạy... :D

dly
16-05-2010, 18:02
Chắc cỡ vài trăm.

Cỡ trăm thì dám, cao quá thì để..... làm chiện khác :D

bachnga
16-05-2010, 18:12
Dì Lê à!
Ru cháu thì nên ôn lại câu hò, các bài đồng dao,... chứ dùng nhạc cụ ... thì không ổn tí nào :no: Bí lắm thì kiếm băng, đĩa thu sẵn.

Có lẽ sắp tới bị phân công nhiệm vụ bất khả thi (trông cháu), rồi thế nào cũng bị vợ, con trai, con dâu,... chì chiết :emlaugh: nên muốn trút cơn ai oán, giận hờn,... vào cái vật vô tri đó à?

Rồi đây còn ai kiểm soát cái tủ lạnh thèng Trùa, còn ai ... chó Bùi Thị Xuân, ai cà phê truyền hình sáng Thứ Bẩy,... :no:
Đời quả là buồn ... phải không Dì Lê?
Kiểu này thì mấy lão trong L. tôn lên làm Đỗ Bô tôn sư thôi :crying:

thaychuastudio
16-05-2010, 18:16
Dì Lê à!
Ru cháu thì nên ôn lại câu hò, các bài đồng dao,... chứ dùng nhạc cụ ... thì không ổn tí nào :no: Bí lắm thì kiếm băng, đĩa thu sẵn.

Cho nó một ly bia là ổn!!!

Cần gì mà ru với hò cho mệt xác nhỉ.

:D

Hùi trước, mỗi lần bị phân công giữ thằng cháu mắc dzịch hơn 1 tuổi. Tớ chỉ việc cho nó 1 ly nhỏ bia Lạc Đà. Ôi!! 3 tháng hè êm ả!!! :D

cu em
16-05-2010, 19:10
Kiểu này thì mấy lão trong L. tôn lên làm Đỗ Bô tôn sư thôi :crying:

Lại khơi gợi vào nỗi đau dấu kín. Lần này thằng con ăn ốc cho thằng bố đổ vỏ mới đau :lick:

Culytruong
16-05-2010, 19:16
Tui toàn chơi nhạc tiền chiến.

Lúc nó buồn ngủ, nó ngủ tốt.

dly
16-05-2010, 19:34
Dì Lê à!

Khổ lắm nàng ui, Lời ru, câu hò phải chứa chất chút tình làng nghĩa xóm, ngặt lắm thì cũng vài bài đại loại như: Gia Huấn ca, vài câu vè, hò về đối nhân xử thế chứ ba cái băng đĩa ngày nay nó cứ trơ trơ, vô hồn. Khi xưa còn nguyên bộ Kiều của nữ ca sĩ Hồng Vân ngâm mờ lên vừa ru con, ru mình. Bẵng đi thời gian giờ lục lại mất sạch.

Cu Ly: Giờ hơi hám còn đâu nữa mà ca. Tớ có chơi lại kèn thì cũng chỉ chơi những âm điệu này thôi mà.

Cu em: :angry: :boxing:

kiettt
16-05-2010, 20:23
Bi giờ ông nội lo nghe lại và học thuộc lời nhạc AVT đi, lời mấy bài hát của ban nhạc đó cũng vần điệu, dàng như thơ vậy, ru em là hết xảy lun
Thoạt mới vào chàng liền nhảy ngựa
(chàng liền nhảy ngựa)
Thiếp vội vàng vén phứa tượng lên
(Thiếp vội vàng vén phứa tượng lên)
Hai xe chàng gác hai bên
(chàng gác hai bên)
Thiếp sợ bí thiếp bèn ghểnh sĩ
Hêy hấy hây, hây hấy hầy
:punk:

Culytruong
16-05-2010, 21:04
Mà kể củng lạ.

Bố tui ít khi nào rớ tới con tui nhưng con bà chị thị ổng cưng lắm.

Không biết cháu bác Dê là cháu nội hay ngoại ?

The Old Man
16-05-2010, 21:08
Mấy bác chơi nhạc cụ ru cháu sướng thế.
Tui đánh trống ru cháu, cháu không chịu ngủ.

thaychuastudio
16-05-2010, 21:11
Mấy bác chơi nhạc cụ ru cháu sướng thế.
Tui đánh trống ru cháu, cháu không chịu ngủ.

:buck:

Chịu nổi ông Già không chứ!!!

The Old Man
16-05-2010, 21:23
:buck:

Chịu nổi ông Già không chứ!!!

Trời! Tui nói thiệt mà không tin. Coi hình đây:

traicocxanh
16-05-2010, 21:29
Chú Dê có ra phố Nguyễn Thiện Thuật ngó thử chưa, thấy ngoài đó có bán Har đó chú Dê! Mua sáo, mua tiêu cũng có luôn.

thaychuastudio
16-05-2010, 21:51
Trời! Tui nói thiệt mà không tin. Coi hình đây:

thằng nhỏ không bấm 911 là may cho bác rồi. ở đó mà ngủ với ngáy gì!!

:yes:

dly
17-05-2010, 04:31
Mà kể củng lạ.

Bố tui ít khi nào rớ tới con tui nhưng con bà chị thị ổng cưng lắm.

Không biết cháu bác Dê là cháu nội hay ngoại ?

Lấn cấn chi chuyện đó hở culytruong

Làm nhớ tới lời kể của ông thầy dạy môn "Chủ nghĩa xã hội khoa học" hồi... 7 năm trước:

- Người Bắc thường thương và quý cháu nội vì nó chứng tỏ được "khả năng" và "bản lĩnh" của người cha (thằng con trai cưới vợ), hơn nữa lại mới di truyền tông tộc, nòi giống được.
- Người Nam thường thương và quý con gái, vì... dù đứa con gái ruột có đẻ ra cháu trai hay cháu gái, thì nó cũng chắn chắn là... cháu ruột của mình !

Và ông thầy nhận xét: người Nam vậy chứ mà khôn
Chưa chắc. Cái này cần để bà ngoại nó xác định

Cứ có cháu là mình thương :D

Bác Tom chơi nguyên bộ trống bự quá hé, hổng có trống bỏi ha bác? :D

Bi giờ ông nội lo nghe lại và học thuộc lời nhạc AVT đi, lời mấy bài hát của ban nhạc đó cũng vần điệu, dàng như thơ vậy, ru em là hết xảy lun
Thoạt mới vào chàng liền nhảy ngựa
(chàng liền nhảy ngựa)
Thiếp vội vàng vén phứa tượng lên
(Thiếp vội vàng vén phứa tượng lên)
Hai xe chàng gác hai bên
(chàng gác hai bên)
Thiếp sợ bí thiếp bèn ghểnh sĩ
Hêy hấy hây, hây hấy hầy
:punk:
Anh Kiệt:Thuộc bài quá he

Tuần sau đi, để đi chơi về đã, đang hâm nóng tình yêu ngoài Phú Quốc :punk:
Chờ tin có cháu mới :rolleyes:
Mong nhà anh đừng lâm vào cảnh.... (http://gallery.photo.net/photo/8652476-md.jpg)

hana_vip
17-05-2010, 08:26
Trùi ui mấy cái hình minh họa của Pác Dê :( :emlaugh:

install
17-05-2010, 09:10
em thấy trên đg điện biên phủ cũng bán hàng già-mà-ham đó

dly
17-05-2010, 11:09
Cảm ơn các bạn. Qua lời xúi dại của anh bạn già Tào Íp và gợi ý của Cóc X anh. Sáng nay thả ra Ng Thiện Thuật, qua vài vòng dạo tới dạo lui đã lụm được cây Suzuki của Nhật. Kèn khá nhẹ hơi so với cây Butterfly và cái giá cũng tương đối mềm.

Phen này khổ lỗ tai nhà hàng xóm rồi :punk:

lqkhoi
17-05-2010, 12:40
Nhiêu vậy bác Dê? Trình độ em có hạn nhưng cũng muốn mua 1 cái để làm khổ hàng xóm :D

huongct
17-05-2010, 12:46
Nhiêu vậy bác Dê? Trình độ em có hạn nhưng cũng muốn mua 1 cái để làm khổ hàng xóm :D

Lỡ làm khổ rồi, chơi mịa cây saxophone luôn đi !lol Bắt chước Già Tom, hàng xóm có nhằn thì bảo 'tại ru con ngủ bằng ... kèn chứ bộ' lol

kiettt
17-05-2010, 12:49
Lỡ làm khổ rồi, chơi mịa cây saxophone luôn đi !lol Bắt chước Già Tom, hàng xóm có nhằn thì bảo 'tại ru con ngủ bằng ... kèn chứ bộ' lol

Sax mà ăn nhằm gì, đã có công chơi thì chơi cái trompete cho nó máu :punk:

duykhuong-it
17-05-2010, 13:22
Sax mà ăn nhằm gì, đã có công chơi thì chơi cái trompete cho nó máu :punk:

trompete chưa đủ máu đâu chú, kiếm cái cồng chiêng về nhà mà ru em nó ngủ

The Old Man
17-05-2010, 13:30
Lâu lâu đang chơi trống thì có anh cảnh sát tới gỏ cữa thông báo:
Thằng hàng xóm của mày dọn nhà đi rồi, nên mày cứ chơi tự do khỏi lo ai phiền.

nguoimoi
17-05-2010, 13:35

Thằng hàng xóm ấy không hiếu chiến mấy nhỉ ! Chắc nó sợ bác TOM sang nhà nó tòm tem thôi :)

duykhuong-it
17-05-2010, 13:37

her,lão cảnh sát này cũng rảnh nhỉ?

dly
17-05-2010, 13:44

Có bốn trăm tám mươi ngàn hà (Bà nó! giới hạn chữ làm mắc công quá :mad: )

All: Chơi mấy cái kèn đó tay đâu mà bế cháu

nguoimoi
17-05-2010, 14:06
Có bốn trăm tám mươi ngàn hà (Bà nó! giới hạn chữ làm mắc công quá :mad: )

All: Chơi mấy cái kèn đó tay đâu mà bế cháu

Đeo cái địu đằng sau lưng, càng gần càng dễ ngủ lol

dly
17-05-2010, 14:16
Ẵm trên tay nó có bỉnh ra còn quăng nó xuống đất. Địu sau lưng để ... chịu chết à :no:

chôm chôm
17-05-2010, 14:18
Ẵm trên tay nó có bỉnh ra còn quăng nó xuống đất. Địu sau lưng để ... chịu chết à :no:

Bé mấy tháng rồi bác ? Sao bác ko hát ru í còn ko mấy thì ca cải lương :emlaugh:, chi mà bày vẽ dữ vậy ?

duykhuong-it
17-05-2010, 14:21
Bé mấy tháng rồi bác ? Sao bác ko hát ru í còn ko mấy thì ca cải lương :emlaugh:, chi mà bày vẽ dữ vậy ?

hát rap hay hip hop ấy, vừa ãm bé vừa nhảy coj bộ dễ ngủ hơn ấy bác

dly
17-05-2010, 14:23
hát rap hay hip hop ấy, vừa ãm bé vừa nhảy coj bộ dễ ngủ hơn ấy bác

Đấy đấy! Vì sợ cái khoản này mà tớ phải làm cái công tác sắp tới đấy :buck:

Osama Binladen
17-05-2010, 14:25
Bé nhà em cứ mở MJ cho xem là ăn ầm ầm, bác thử xem:w00t:

duykhuong-it
17-05-2010, 14:27
vậy bây giờ bác dly chỉ cần mở clip đám tang của MJ là thằng nhóc tự động nhắm mắt àh

dly
17-05-2010, 14:32
Phen này cháu tớ chắc tưng tửng quá. Con dâu Nam bộ chánh hiệu, nó cứ len lén về phòng nghe cải lương. mở lớn sợ má chồng lên máu. Thằng con tớ về tới nhà là mở Dance ầm ầm, Ông bố chồng lại mở oang oang ba cái nhạc tiền chiến lê thê

Chắc tỏi nhỏ quá! :emlaugh:

Osama Binladen
17-05-2010, 14:34
Vậy gửi cháu sang Mẽo đi nhà trẻ đi bác Dê ui, bên đó nhạc rì cũng có:w00t:

chôm chôm
17-05-2010, 14:34
Phen này cháu tớ chắc tưng tửng quá. Con dâu Nam bộ chánh hiệu, nó cứ len lén về phòng nghe cải lương. mở lớn sợ má chồng lên máu. Thằng con tớ về tới nhà là mở Dance ầm ầm, Ông bố chồng lại mở oang oang ba cái nhạc tiền chiến lê thê

Em thấy hát ru là ổn nhất , nhưng tuyển giọng nữ . Nghe ngọt ngào tình cảm hơn . Hoặc bác hát đi , bài nào nhẹ nhàng êm êm chút .

duykhuong-it
17-05-2010, 14:36

cho nó ngồi vị trí chung tâm đề tiếp xúc với nhiều thể loại âm nhạc, biết đâu sau này cháu bácTOM trở thành nhạc gia lớn ấy chứ

chôm chôm
17-05-2010, 14:38
cho nó ngồi vị trí chung tâm đề tiếp xúc với nhiều thể loại âm nhạc, biết đâu sau này cháu bácTOM trở thành nhạc gia lớn ấy chứ

Ko nghe thấy là còn ẵm sao ? Nhỏ chưa ngồi được đâu cưng ơi !

Con nít là phải cho nghe cái gì nhẹ nhàng vui tươi.
Lê thê ồn ào sầu khổ ko tốt cho sự phát triển trí não của trẻ nhỏ . :yes:

dly
17-05-2010, 14:41
Em thấy hát ru là ổn nhất , nhưng tuyển giọng nữ . Nghe ngọt ngào tình cảm hơn . Hoặc bác hát đi , bài nào nhẹ nhàng êm êm chút .

Bé Chôm Chôm này không đọc từ đầu rồi. Hơi và giọng hát ru của tớ mê người lắm cơ, chả thế mà mẹ đĩ nhà tớ cùng con bả chết mê chết mệt, khổ nỗi giờ này mà cất giọng ru vài câu thể nào bả cũng bắt giao cháu cho mẹ nó rồi đi.... nghỉ :emlaugh:

duykhuong-it
17-05-2010, 14:41
Ko nghe thấy là còn ẵm sao ? Nhỏ chưa ngồi được đâu cưng ơi !

Con nít là phải cho nghe cái gì nhẹ nhàng vui tươi.
Lê thê ồn ào sầu khổ ko tốt cho sự phát triển trí não của trẻ nhỏ . :yes:

hồi nhỏ 2-3 tháng tưổi ba má cho em nghe nhạc cách mạng,không biết tốt hay sấu ta?

chôm chôm
17-05-2010, 14:46
Bé Chôm Chôm này không đọc từ đầu rồi. Hơi và giọng hát ru của tớ mê người lắm cơ, chả thế mà mẹ đĩ nhà tớ cùng con bả chết mê chết mệt, khổ nỗi giờ này mà cất giọng ru vài câu thể nào bả cũng bắt giao cháu cho mẹ nó rồi đi.... nghỉ :emlaugh:

Ơ thế mà cứ tưởng đi ...trả bài chớ . lol

hồi nhỏ 2-3 tháng tưổi ba má cho em nghe nhạc cách mạng,không biết tốt hay sấu ta?

Tốt hay xấu cưng ơi .
Thế giờ thấy trong người sao ? Có vấn đề ở chỗ nào hông ? :w00t:

Osama Binladen
17-05-2010, 14:49

Bái phục, thảo nào bác phải sắm thêm kèn nữa là phải:punk:

duykhuong-it
17-05-2010, 14:53
Tốt hay xấu cưng ơi .
Thế giờ thấy trong người sao ? Có vấn đề ở chỗ nào hông ? :w00t:
không biết tốt hay xấu nữa, dòng máu anh hùng chảy trong em cuồn cuộn, thấy web nào có tin tức của bọn tiểu nhân là bay dzô àh

chôm chôm
17-05-2010, 14:58
không biết tốt hay xấu nữa, dòng máu anh hùng chảy trong em cuồn cuộn, thấy web nào đen là bay dzô àh

à há ! :lick: :lick: :lick:

dly
17-05-2010, 15:01
Cái cô Chôm chôm này cũng giang hồ gớm!

duykhuong-it
17-05-2010, 15:15
Cái cô Chôm chôm này cũng giang hồ gớm!

chôm chôm mà rang hồ còn hơn cả sầu riêng nữa

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

à há ! :lick: :lick: :lick:

híc, sửa bản quyền mà không để ý,chị để kiểu này chết em, em còn ngây thơ mà chị ::emlaugh::

chôm chôm
17-05-2010, 16:23
híc, sửa bản quyền mà không để ý,chị để kiểu này chết em, em còn ngây thơ mà chị ::emlaugh::

Ừa ! Chị tin em ngây thơ ...cụ á ! :punk:

dly
17-05-2010, 20:03
Đưa vợ đi khám bệnh về đến nhà thấy trên bàn có cây khẩu cầm. Cảm ơn anh Ton nhiều nhá.

duykhuong-it
17-05-2010, 20:41
Ừa ! Chị tin em ngây thơ ...cụ á ! :punk:

còn phân biệt ngây thơ cụ với ngây thơ non nữa àh? chị học Tiếng Việt ở đâu ấy chị? :shuriken:

huongct
17-05-2010, 20:48
Đưa vợ đi khám bệnh về đến nhà thấy trên bàn có cây khẩu cầm. Cảm ơn anh Ton nhiều nhá.

Biết thế sao hổng rao "cần 1 cái lép tóp để mở MP3 ru cháu ngủ", không chừng thèng Chùa nó chọi 1 cái cho ... bỏ ghét ! lol

duykhuong-it
17-05-2010, 20:54
Biết thế sao hổng rao "cần 1 cái lép tóp để mở MP3 ru cháu ngủ", không chừng thèng Chùa nó chọi 1 cái cho ... bỏ ghét ! lol
bác làm thế cho bõ ghét à? số điện thoại bác ấy nhiu nhỉ, đêm đêm dang gần vợ abc...abc em nhá máycho bác tức chơi :D