PDA

View Full Version : Cho em hỏi về Speedfan

cutexikegirl
15-05-2010, 01:03
bác nào biết về tool Speedfan, dùng để đo nhiệt độ của PC. Cho em hỏi chút, máy em là pen 4 Cpu 3.20, em dùng Speedfan đo thì thấy nhiệt độ cpu chỉ có 35 độ . Nhưng khi em mở 1 chương trình gì đó thì quạt chip chạy rất nhanh, nhưng mà Cpu cung chỉ tăng 2 đến 4 độ C. Như vậy ko biết là tại sao? Với lại cái Speedfan có báo Cái Remote 1 lên đến 125 độ C, Remote 2 thì tầm 62 đọ C. Em ko biết đó là những cái gì. Bác nào dành về cái này chi cho em với. Em đã tăng cường thêm 1 quạt vào chipset và kiểm tra thấy lại thấy cái Remote 1 rất ổn chỉ có -3C. Vì cái Card VGA onboard có 16mb. Nhưng cái Remote 2 vẫn y nguyên, quạt chip chạy vẫn tối đa mà CPU thì cũng ko nóng.Bác nào có dành giải quyết em phát xem là nên sử lý như thế nào. Thank các Pro
ah tiện thể cho em hỏi về cái card màn hình lun. Bác nào có bít loại card nào mà cắm khe PCI (chắc đời cổ rồi) Nhưng có thể chơi game online tốt 1 chút, tại em đang chơi game kiếm thế nhưng mà vào 3 acc là cũng giật tung lên rồi. Ai bít chỉ giáo em chút nha. thank trước ae giúp đỡ