PDA

View Full Version : Em hỏi được không các anh chị

phongvucba
11-05-2010, 18:51
Em rất muốn làm đẹp cho chương trình viết bằng Visual Foxpro của mình nhưng ơi khó kiếm quá
Các anh chị cho em hỏi vài vấn đề này được không ạ: Em cảm ơn trước ạ.
Làm sao để chèn nhạc(hay cho chạy window media) trên Fox được không ạ
Làm sao để cho chạy được file flash ,hoặc ảnh động trên fox không ạ
Làm sao cho chữ chạy được trên thanh tiêu đề của chương trình viết bằng Fox ạ (Ví dụ như các tiêu đề của Form)

Và còn cái nào nữa về Fox nữa không để cho chương trình ta chạy đẹp như win7 hay Vista không các anh chị

Em chân thành cảm ơn !!!!!

tayngangvfp
12-05-2010, 11:29
Em rất muốn làm đẹp cho chương trình viết bằng Visual Foxpro của mình nhưng ơi khó kiếm quá
Các anh chị cho em hỏi vài vấn đề này được không ạ: Em cảm ơn trước ạ.
Làm sao để chèn nhạc(hay cho chạy window media) trên Fox được không ạ
Làm sao để cho chạy được file flash ,hoặc ảnh động trên fox không ạ
Làm sao cho chữ chạy được trên thanh tiêu đề của chương trình viết bằng Fox ạ (Ví dụ như các tiêu đề của Form)

Và còn cái nào nữa về Fox nữa không để cho chương trình ta chạy đẹp như win7 hay Vista không các anh chị

Em chân thành cảm ơn !!!!!

1- Phát, chèn nhạc: Chạy solution.app và xem mục "Window API\Play multimedia file using MCI command". Để chèn WMP thì add 1 olecontrol lên form rồi trong hộp thoại chọn "Window media player"
2-Chạy file Flash (wsf): Thêm một ole control lên form và chọn Shockwave Flash Object". Để thực thi một file flash nào thì:
Thisform.oleFlash.loadmovie(0,Getfile('swf','Flash Files'))
3-Chạy chữ trên caption: Có thể thêm 1 timer lên form. Trong sự kiện times:
thisform.Caption=[ ]+thisform.Caption

4-Tham khảo 1 số control và giao diện đẹp:
http://weblogs.foxite.com/bernardbout/

Hoặc dùng các skin

phongvucba
12-05-2010, 17:15
Xin chào tayngangvfp. Rất vui khi bạn đã giúp tôi. Nhưng bạn ơi bạn có thể nói rõ cho tôi được không bạn
Tôi cũng biết là dùng :
1-Để chèn WMP thì add 1 olecontrol lên form rồi trong hộp thoại chọn "Window media player"
2-Chạy file Flash (wsf): Thêm một ole control lên form và chọn Shockwave Flash Object"

Nhưng bạn ơi chẳng hạn ở Window media player, khi tạo ra nó rồi thì làm sao để cho nó chạy được bài hát của mình đã chọn trước hoặc có thể chạy sẵn 1 danh sách bài hát có sẵn đó bạn. Tôi thấy có 3 thuộc tính là : newplaylist và openplayer và openplaylistswitch nhưng tôi không biết viết mã cho những thuộc tính đó nên không thể chạy được gì cả.
Hi vọng bạn giúp tôi cặn kẽ hơn nữa được không bạn. Nếu có thể bạn chỉ luôn cả flash được không ạ @_@

Hu hu bạn ơi tôi vừa học fox thôi bạn có thể nói thêm cách làm :
Chạy chữ trên caption: Có thể thêm 1 timer lên form. Trong sự kiện times:
thisform.Caption=[ ]+thisform.Caption
Tôi thấy có Timer thật nhưng chả cho chạy được gì cả.

À bạn ơi tôi làm được thế này bạn có thể làm cho tất cả các form đều trong suốt được không bạn !!!

À các anh chị có thể cho em biết làm thế nào để ta có thể tạo phím tắt trong foxpro không nhỉ ?
Em tạo 1 form và trên đó có nút thoát"Thoát"(ví dụ vậy ạ). E muốn khi ta nhấn F4 chẳng hạn thì nó thoát luôn chứ không phải di chuột tới nút "Thoát" đó thì làm thế nào mấy anh chị,em phải viết mã như thế nào.
Thực ra em đang gần bảo vệ rồi.Nên em hỏi hơi nhiều mong anh chị thông cảm cho em.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

không ai giúp em chèn cái flash và mở windowmediaplayer hà. Em cần quá mà tìm hoài chả ra.
Giúp em với!!!