PDA

View Full Version : cho em hỏi một chút về phần mềm chống sao chép

videoqt
11-05-2010, 11:50
e đang cần làm cái đĩa mà muốn chống sao chép đối với những người bình thường thôi (pro thì e k dám đâu).
e co search trên mạng được phần mềm WTM CD Protect nhưng k có cdkey hay carck gì đó nên cài vào được mà sử dụng k được giống như hướng dẫn vì k có cdkey.
bác nào có cdkey hay ***** gửi cho e với. mong các bác giúp cho, em đang rất cần.
chân thành cảm ơn

khungtanthoi
11-05-2010, 15:18
1. Trên diễn đàn này có quy định về bản quyền.
2. Bạn cần chống sao chép loại nào? Data Hay video?

videoqt
11-05-2010, 15:27
1. Trên diễn đàn này có quy định về bản quyền.
2. Bạn cần chống sao chép loại nào? Data Hay video?

dạ, em cần chống sao chép Video, vì e đang chuẩn bị quay video cho ngày lễ lớn nên chuẩn bị dần. e có searrch trên mạng nhưng k biết cách sử dụng phần mềm mà e vừa nói đó.
anh có phần mềm nào chống sao chép chỉ giúp e với. e chỉ cần chống sao chép bình thường thôi tức là chống lại gà thôi chứ pro e k dám đâu.
em có đọc trên mạng thấy họ hướng dẫn thế này:

Cách 1:
Đây là một mẹo nhỏ giúp bạn ghi đĩa CD/DVD có khả năng chống sao chép mà không cần bất cứ phần mềm nào hỗ trợ, ngoài Nero Burning. Trước tiên bạn tạo một file ảnh (file iso chẳng hạn, trong đó có chứa nội dung mà bạn cần ghi ra đĩa), sau đó bạn nhập (add) thêm file vào sao cho dung lượng của file bạn đang tạo đó có dung lượng lớn (1 - 2 GB) và bạn tiến hành ghi như bình thường.
Trong quá trình ghi, toàn bộ phần dữ liệu ban đầu (dữ liệu cần ghi của bạn) sẽ được ghi vào đĩa như bình thường. Đến phần dữ liệu thêm vào, khi đó đã vượt quá dung lượng đĩa, phần mềm sẽ báo lỗi, nhưng bạn đừng lo, bạn đã có trong tay một chiếc đĩa có nội dung của mình mà không ai có thể sao chép, nhưng vẫn đọc được.
Để làm được file iso này bạn thực hiện như sau: tạo định dạng file cần ghi (data, music, VCD...) và add các file của bạn vào. Sau khi hoàn tất file iso, bạn sẽ thêm một số lượng file nữa vào sao cho dung lượng file ảnh (image) này lớn hơn dung lượng của đĩa CD là được.
Tiến hành ghi .Chương trình sẽ tạo trên đĩa cứng của bạn một file ảnh với dung lượng thật file ảnh đó (sẽ không có lỗi gì trong giai đoạn này do đĩa cứng có dung lượng lớn hơn dung lượng của file ảnh). File ảnh tạo ra bạn sẽ dùng nó để tạo chiếc CD chỉ xem mà không copy được, và mọi dữ liệu vẫn dùng được.

mà e không biết cách làm thế nào, Pro nào biết chỉ e với, chụp ảnh màn hình làm hướng dẫn giúp e thì tuyệt, e mới vào nghề nên mù tịt về mấy khoẳn này lắm, vọc mãi mà chả đc.
mong các bác giúp cho, e xin chân thành cảm ơn

Co Loa
11-05-2010, 19:58
Chủ thớt thay vì đầu tư vào kỹ thuật quay hay chất lượng Video lại đi tìm file bẻ khóa để chống thu cho sản phẩm của chính mình, chẳng cần đến pro một người bình thường cũng có thể nghĩ cách phá khóa sản phẩm.

Tôi có thời gian làm trong ngành sx đĩa nên đã được tiếp xúc với tác giả của phần mềm WTM CD Protect cũng như sử dụng nó, nhân tiện tôi cũng nói luôn là tool này không dùng để chống thu Video DVD được.
Cách làm đơn giản nhất là sau khi ghi đĩa xong dùng 1 cái đinh nhọn chọc vào 3 lỗ nhỏ trên cùng 1 đường kính vào phần data.

videoqt
12-05-2010, 09:01
Chủ thớt thay vì đầu tư vào kỹ thuật quay hay chất lượng Video lại đi tìm file bẻ khóa để chống thu cho sản phẩm của chính mình, chẳng cần đến pro một người bình thường cũng có thể nghĩ cách phá khóa sản phẩm.

Tôi có thời gian làm trong ngành sx đĩa nên đã được tiếp xúc với tác giả của phần mềm WTM CD Protect cũng như sử dụng nó, nhân tiện tôi cũng nói luôn là tool này không dùng để chống thu Video DVD được.
Cách làm đơn giản nhất là sau khi ghi đĩa xong dùng 1 cái đinh nhọn chọc vào 3 lỗ nhỏ trên cùng 1 đường kính vào phần data.

bác thông cảm cho e. e có lần quay đĩa chỉ mong chờ bán ra kiếm tí, e bán ra 10k 1 cái đĩa đã dựng xong, nhưng có mấy thằng làm bên bán đĩa ca nhạc phần mềm nó in sao ra bán loạn có 5-8k 1 đĩa làm e bể luôn bác ah.
e cũng chỉ muốn chống người bình thường thôi chứ pro e nói làm gì? mong bác thương giúp cho.
bác bảo là phần mềm WTM CD Protect không chống thu Video DVD ah, e chỉ cần chống Video CD là đc chứ DVD k cần đâu bác ah.
"Cách làm đơn giản nhất là sau khi ghi đĩa xong dùng 1 cái đinh nhọn chọc vào 3 lỗ nhỏ trên cùng 1 đường kính vào phần data"
bác chỉ giúp e với, e xin đạ tạ bác, k quên ơn bác đâu, mong bác thương giúp cho, trăm lần van xin bác

khungtanthoi
12-05-2010, 13:45
bác thông cảm cho e. e có lần quay đĩa chỉ mong chờ bán ra kiếm tí, e bán ra 10k 1 cái đĩa đã dựng xong, nhưng có mấy thằng làm bên bán đĩa ca nhạc phần mềm nó in sao ra bán loạn có 5-8k 1 đĩa làm e bể luôn bác ah.
e cũng chỉ muốn chống người bình thường thôi chứ pro e nói làm gì? mong bác thương giúp cho.

Tụi làm đĩa lậu thì không phải là "người bình thường" rồi. Tin tôi đi. VideoCD càng không thể chống, vì cấu trúc của VideoCD là đơn giản nhất, chống tới mức nào nếu tôi chỉ vào phần MPEG, chép cái video đó ra rồi add vào lại Nero để ghi. Mà tới giờ vẩn còn làm VCD cơ à? DVD thì trên các phần mềm authoring cái nào cũng có chức năng chống sao chép cây nhà lá vườn cả (Adobe Encore DVD, Sonic Seanaric, Ulead DVD Workshop, DVDLab Pro...). Còn VideoCD thì tìm thằng VCD Easy thì có chức năng này, nhưng theo như trên tôi nói. Chỉ vì thấy bạn muốn làm thì nêu tên phần mềm thôi. Bạn hỏi Google nhé!

videoqt
12-05-2010, 18:19
Tụi làm đĩa lậu thì không phải là "người bình thường" rồi. Tin tôi đi. VideoCD càng không thể chống, vì cấu trúc của VideoCD là đơn giản nhất, chống tới mức nào nếu tôi chỉ vào phần MPEG, chép cái video đó ra rồi add vào lại Nero để ghi. Mà tới giờ vẩn còn làm VCD cơ à? DVD thì trên các phần mềm authoring cái nào cũng có chức năng chống sao chép cây nhà lá vườn cả (Adobe Encore DVD, Sonic Seanaric, Ulead DVD Workshop, DVDLab Pro...). Còn VideoCD thì tìm thằng VCD Easy thì có chức năng này, nhưng theo như trên tôi nói. Chỉ vì thấy bạn muốn làm thì nêu tên phần mềm thôi. Bạn hỏi Google nhé!

bác ah, bây giờ ở quê e vi tính nó đầy, 10 nhà thì có hơn 1 nhà có máy tính rồi. ổ cdw cũ bây giờ có 100k,đĩa trắng thì 2-4k 1 cái, bọn ấy mua về ghi đầy, mà toàn mấy thằng con nít chứ có phải bọn làm đĩa lậu đâu. e chống là chống bọn ấy thôi.
ở quê e cứ VCD cho nó lành dễ chứ ổ DVD nhiều nhà chưa có.
bác bảo rằng : "DVD thì trên các phần mềm authoring cái nào cũng có chức năng chống sao chép cây nhà lá vườn cả (Adobe Encore DVD, Sonic Seanaric, Ulead DVD Workshop, DVDLab Pro...). " bác chỉ rõ giúp e đc k, e van xin bác đó, biết thì e hỏi làm gì nữa, k biết mới lên đây nhờ các bác.

k3lvin loi
12-05-2010, 18:48
chán bác này thiệt. phần mềm này nè.Ulead DVD Workshop 2.
lên gôgle gỏ vào rồi down về xài. rất dể sử dụng.
bây giờ có đầy trên mạng rồi. còn nếu không thì chạy ra tiệm soft mua nó củng bán đầy. à chương trình bác làm là gì mà ghê góm thế. quê bác ở đâu.....

Co Loa
12-05-2010, 19:40
Tôi cũng cùng ý kiến giống khungtanthoi.
Chỉ còn nước là dùng đinh đục lỗ vào đĩa thôi. Mà chống làm cái gì hạ giá bằng làng nước là xong.

lam thoi
12-05-2010, 21:18
Nếu tớ đoán không lầm thì các software cậu dùng để tạo ra cái VCD đó kể cả Win XP đều là phần mềm bẻ khóa , bọn nhóc sao chép lại VCD để bán kiếm chút tiền thế là huề cả làng , cậu mà tạo ra được cái VCD chộng copy thì thế nào trên các forum về video sẽ xuất hiện những câu hỏi đại loại như : làm thế nào để ghi được những VCD chống ghi... thế là cuộc chiến cứ tiêp diển

khungtanthoi
12-05-2010, 22:12
Thể theo lời yêu cầu:
http://www.youtube.com/watch?v=PTXk9HnXxpM
Nhưng lưu ý là khi kích hoạt chống sao chép thì ghi thẳng ra đĩa DVD rồi dùng máy Duplicate mà chép!

videoqt
12-05-2010, 23:32
Nếu tớ đoán không lầm thì các software cậu dùng để tạo ra cái VCD đó kể cả Win XP đều là phần mềm bẻ khóa , bọn nhóc sao chép lại VCD để bán kiếm chút tiền thế là huề cả làng , cậu mà tạo ra được cái VCD chộng copy thì thế nào trên các forum về video sẽ xuất hiện những câu hỏi đại loại như : làm thế nào để ghi được những VCD chống ghi... thế là cuộc chiến cứ tiêp diển

bác nói thế e biết bác k phải là dân dựng phim làm ăn rồi. em nói thật để tạo được 1 cái thành quả của mình có phài là dễ đâu. bở bao nhiêu là tiền ra mua sắm máy quay phim, máy vitinh, card dựng phim... đầu tư biết bao nhiều tiền (toàn tiền đi vay mượn cả) kết quả cũng chỉ là kiếm ra miếng cơm manh áo nuôi vợ nuôi con (nếu bác có vợ con rồi thì cũng phải hiểu cho e chứ). giờ đi quay, mình k lấy đc tiền đĩa gốc (cái này quay chung chung cho làng nước) thì cũng phải lấy đc 1 ít đĩa bán ra thị trường kiếm chút tiền chứ.
e biết là cao nhân có cao nhân trị nhưng e nói rõ rồi mà, e chỉ muốn chống lại mấy thằng "gà" thôi chứ PRO e nói làm gì.

bác bảo là "trên các forum về video sẽ xuất hiện những câu hỏi đại loại như : làm thế nào để ghi được những VCD chống ghi... thế là cuộc chiến cứ tiêp diển"

e kệ, đến khi có câu trả lời cho bọn chúng thì e cũng rút ra cho mình đc bài học rồi, mà nếu bon chúng làm đc như vậy thì là PRO rồi, e làm sao chống lại đc Pro

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chỉ còn nước là dùng đinh đục lỗ vào đĩa thôi. Mà chống làm cái gì hạ giá bằng làng nước là xong.

bác hướng dẫn giúp e cách mà bác nói đc k, trăm lần van xin bác đó

Thể theo lời yêu cầu:
http://www.youtube.com/watch?v=PTXk9HnXxpM
Nhưng lưu ý là khi kích hoạt chống sao chép thì ghi thẳng ra đĩa DVD rồi dùng máy Duplicate mà chép!

cái video của bác mà có tiếng thì tuyệt. e làm trên AP 2.0 mà bác chứ có phải trên CS4 như bác đâu, làm sao bây giờ.
bác giúp e với, k có cách nào khác ah

chán bác này thiệt. phần mềm này nè.Ulead DVD Workshop 2.
lên gôgle gỏ vào rồi down về xài. rất dể sử dụng.
bây giờ có đầy trên mạng rồi. còn nếu không thì chạy ra tiệm soft mua nó củng bán đầy. à chương trình bác làm là gì mà ghê góm thế. quê bác ở đâu.....

phần mềm này làm đc hả bác. e định download về dùng ở thear trên diễn đàn của bác DVE_1402 mà link bị die rồi không dow dc.
bác có thì gửi cho e với, hoặc gửi link e downloaf về cũng đc.

lam thoi
13-05-2010, 10:26
Tớ thấy nhiều cửa hàng dich vụ làm ăn nhu sau :

Sau khi hoàn thành thương chỉ xuất giao cho khàch hàng chỉ 1 đĩa DVD . khi khách hàng yêu cầu thêm vài đĩa nửa để lưu trử hay tặng người thân thì bắt đầu ca bài con cá :nào là đã xóa nên phải bắt đầu lại từ đầu , nào là rất mất thời gian ...và thế là một đĩa sao chép lại được đẩy lên 250k hay 300 k là chuyện bình thường . Đa số dân quê thường không rành về computer không biết rằng chỉ với vài cái Enter người ta có thể sao ra vô số... thế là đành phải bấm bụng trả tiền

Tới bây giờ PC đả trở nên phổ biến , copy đĩa chỉ là trò vặt , bí đường làm ăn các tay Dịch vụ xoay qua nghiên cứu Đĩa chống ghi để hòng độc quyền chém đẹp khách hàng

ANTOAN
13-05-2010, 11:01

không cần dùng đinh đâu bác a, lấy lưỡi lam rạch một đường thật sâu vào đĩa từ trong ra ngoài là chả ai chép được tất. mà đọc thì ..vô tư!!

videoqt
13-05-2010, 11:59
Tớ thấy nhiều cửa hàng dich vụ làm ăn nhu sau :

Sau khi hoàn thành thương chỉ xuất giao cho khàch hàng chỉ 1 đĩa DVD . khi khách hàng yêu cầu thêm vài đĩa nửa để lưu trử hay tặng người thân thì bắt đầu ca bài con cá :nào là đã xóa nên phải bắt đầu lại từ đầu , nào là rất mất thời gian ...và thế là một đĩa sao chép lại được đẩy lên 250k hay 300 k là chuyện bình thường . Đa số dân quê thường không rành về computer không biết rằng chỉ với vài cái Enter người ta có thể sao ra vô số... thế là đành phải bấm bụng trả tiền

Tới bây giờ PC đả trở nên phổ biến , copy đĩa chỉ là trò vặt , bí đường làm ăn các tay Dịch vụ xoay qua nghiên cứu Đĩa chống ghi để hòng độc quyền chém đẹp khách hàng

bác nói hơu quá lời đó.e k thích lên 4rum chỉ để tranh luận những chuyện thế này.
e chỉ mong các bác giúp e kiếm miêng cơm manh áo thôi

bác cổ loa hướng dẫn chi tiết giúp e đc k. nếu bác k tiện nói ra trên dđ thì gửi tin nhắn cho e cũng đc.
mong bác giúp cho

The Old Man
13-05-2010, 12:30
Làm cái DVD cở 4.3Gb chừa lại một khoảng trống trên dĩa. Copy cái Video (Video_TS v.v.) vào dĩa DVD trống theo kiếu data KHÔNG CLOSE SESSION.
Coi kỷ cái dĩa được ghi tới đâu (nhìn kỷ lằn ghi trên dĩa).
Xong rồi copy thêm môt mớ data cho đầy 4.7GB và CLOSE SESSION (FINALIZE) cái DVD.
Coi kỹ cái lằn ghi thêm này trong khoảng nào. Đùng kim hay dao châm hay gạch vào nơi data ghi thêm lần thứ nhì.
Cái dĩa đó không copy kiểu DVD copy được vì bị error, nhưng vẩn hát phim bình thường. Vì phim chạy hết không tới chổ bi hư.

Chỉ ngăn được mấy tay I-Tờ mà thôi.

Co Loa
13-05-2010, 19:21
>Cái dĩa đó không copy kiểu DVD copy được vì bị error, nhưng vẩn hát phim bình thường.

cách này chỉ có thể chống kiểu copy 1:1 thôi nếu em copy nguyên cả Folder VIDEO_TS vào HDD thì vẫn ngon lành.

Dùng kim chọc thẳng vào chỗ chưa video thì hiệu quả hơn vì đầu đọc sẽ nhảy qua chỗ đó, nhưng khi copy 1:1 hay folder copy sẽ không được, nhưng cách này cũng bị qua mặt nếu em dùng trình copy sector by sector có nghĩa là copy luôn cả sectord hư.
Trong môi trường chuyên nghiệp thì họ sử dụng hàng loạt thủ thuật như sector error vả 1 số mẹo Authoring như ifo, cells, angles v..v nhưng nếu dùng trình phân tích đĩa thì cũng qua mặt được luôn ví dụ mấy lập trình soft AnyDVD.

@lam thoi
>Tới bây giờ PC đả trở nên phổ biến , copy đĩa chỉ là trò vặt , bí đường làm ăn các tay Dịch vụ xoay qua nghiên cứu Đĩa chống ghi để hòng độc quyền chém đẹp khách hàng

Tôi không ở VN nhưng tôi cũng có suy nghĩ giống bạn, tôi rất buồn mỗi khi nhận được đĩa của qia đình về chất lượng quá tệ cũng như giá mà gia đình phải trả cho cái lũ mang tên dịch vụ làm video. Chính vì lý do đó mà tôi không làm trong ngành Video nhưng vẫn luôn vào đây chia sẻ cùng mọi người quan tâm.

@videoqt

bạn hãy thử làm VCD như cách của bác TOM hướng dẫn, bạn lặp luận là chống thu đối với lũ nhóc tôi cũng nhắc cho bạn biết rằng tất cả trình phá khóa và Rip video DVD phải cám ơn 1 cậu nhóc 14 tuổi đó, sự hiểu biết và trình độ không phụ thuộc vào tuổi tác.
Nếu bạn là người làm dịch vụ thì điều nên làm đó là tay nghề và cái Tâm chữ Tín, khách hành tử tế họ sẽ tự biết và đặt hàng của bạn.

videoqt
13-05-2010, 19:29
>Cái dĩa đó không copy kiểu DVD copy được vì bị error, nhưng vẩn hát phim bình thường.

cách này chỉ có thể chống kiểu copy 1:1 thôi nếu em copy nguyên cả Folder VIDEO_TS vào HDD thì vẫn ngon lành.

Dùng kim chọc thẳng vào chỗ chưa video thì hiệu quả hơn vì đầu đọc sẽ nhảy qua chỗ đó, nhưng khi copy 1:1 hay folder copy sẽ không được, nhưng cách này cũng bị qua mặt nếu em dùng trình copy sector by sector có nghĩa là copy luôn cả sectord hư.
Trong môi trường chuyên nghiệp thì họ sử dụng hàng loạt thủ thuật như sector error vả 1 số mẹo Authoring như ifo, cells, angles v..v nhưng nếu dùng trình phân tích đĩa thì cũng qua mặt được luôn ví dụ mấy lập trình soft AnyDVD.

@videoqt

bạn hãy thử làm VCD như cách của bác TOM hướng dẫn, bạn lặp luận là chống thu đối với lũ nhóc tôi cũng nhắc cho bạn biết rằng tất cả trình phá khóa và Rip video DVD phải cám ơn 1 cậu nhóc 14 tuổi đó, sự hiểu biết và trình độ không phụ thuộc vào tuổi tác.
Nếu bạn là người làm dịch vụ thì điều nên làm đó là tay nghề và cái Tâm chữ Tín, khách hành tử tế họ sẽ tự biết và đặt hàng của bạn.

nếu mà họ làm đc như thế này thì gọi là PRO rồi bác CL ah. e đây là e chống với những người bình thường như e chẳng hạn, chẳng biết j về mấy trình phá chống côpy đâu.

Nếu bạn là người làm dịch vụ thì điều nên làm đó là tay nghề và cái Tâm chữ Tín, khách hành tử tế họ sẽ tự biết và đặt hàng của bạn

bác nói đúng, tay nghề và chũ tâm chữ tín, ai cũng muốn thế nhưng làm thế đâu phải dễ và ngày một ngày hai, e mới vào nghề mà, có nỗi khổ của riêng mình, bác thông cảm và hiểu cho e, bác thương thì giúp e cái.

cái mà bác TOM hướng dẫn khó quá e k hiểu và làm đc (trình độ e ngu mà, bác thông cảm cho ) với lại e đang định làm VCD thế thì thế nào.
mong các bác tận tình chỉ giúp e , e k biết lấy lời nào để đền ơn cả
lần nữa chân thành cảm ơn

Co Loa
13-05-2010, 20:51
>e mới vào nghề mà, có nỗi khổ của riêng mình

ơ hay nhỉ có ai xây nhà từ nóc trước đâu, tôi đã trả lời ngay từ đầu là tập trung vào Kt quay tước đi, thế làm VCD còn chẳng biết nữa thì làm sao làm video đây?
hay bạn cũng chỉ là những tay muốn làm dịch vụ video cũa những sản phẩm có sẵn rồi luộc nấu lại kiếm xiền tiêu?

>với lại e đang định làm VCD thế thì thế nào.

quá đơn giản xuất thành VCD format hay chuẩn MPEG-1, chạy trình nero Burning ROM kích vào new -> CD chọn VCD, phía bên trái kéo video files vào phần Video, tiếp theo kích vào tab Data phía trên tab video/pictures và kéo files Data vào ví dụ 1 file text với nội dung "đĩa này sử dụng KT chống thu mới" v..v

>mong các bác tận tình chỉ giúp e

thì mọi người cũng đã chỉ cho cậu từ đầu đây thôi, chẳng qua cậu không muốn hiểu hay không muốn học.

khungtanthoi
14-05-2010, 13:57
Chắc chủ thớt không phải dân công nghệ, vì dân công nghệ thì nói sơ 1 cái là hiểu ngay.

videoqt
15-05-2010, 15:26
>e mới vào nghề mà, có nỗi khổ của riêng mình

ơ hay nhỉ có ai xây nhà từ nóc trước đâu, tôi đã trả lời ngay từ đầu là tập trung vào Kt quay tước đi, thế làm VCD còn chẳng biết nữa thì làm sao làm video đây?
hay bạn cũng chỉ là những tay muốn làm dịch vụ video cũa những sản phẩm có sẵn rồi luộc nấu lại kiếm xiền tiêu?

>với lại e đang định làm VCD thế thì thế nào.

quá đơn giản xuất thành VCD format hay chuẩn MPEG-1, chạy trình nero Burning ROM kích vào new -> CD chọn VCD, phía bên trái kéo video files vào phần Video, tiếp theo kích vào tab Data phía trên tab video/pictures và kéo files Data vào ví dụ 1 file text với nội dung "đĩa này sử dụng KT chống thu mới" v..v

>mong các bác tận tình chỉ giúp e

thì mọi người cũng đã chỉ cho cậu từ đầu đây thôi, chẳng qua cậu không muốn hiểu hay không muốn học.

bác CL ah, đầu tiên đọc bài viết của bác e rất buồn, buồn vì bác k đọc rõ nội dung mà e viết, với lại bác khinh thường e quá.

>>>>thế làm VCD còn chẳng biết nữa thì làm sao làm video đây?

e làm nghề quay và dựng phim mà đến cái này cũng k biết thì làm thế nào??? e lên đây là e hỏi cách chống sao chép chứ có hỏi bác cách ghi đĩa đâu.

>>>>hay bạn cũng chỉ là những tay muốn làm dịch vụ video cũa những sản phẩm có sẵn rồi luộc nấu lại kiếm xiền tiêu?

cái này bác thích nghĩ j thì nghĩ, e k muốn nói nhiều. e bận nhiều việc chứ k thích muốn tranh luận, chuyện làm video thì vừa láy cái mình làm ra và láy cái của người khác luộc lại, điều đó đúng.

>>>>>>với lại e đang định làm VCD thế thì thế nào.

cái này thì e thừa biết, chỉ có điều là biết sau bác thôi.
ý của e k phải là như vậy, bác TOM hướng dẫn e cách chống đối với DVD nên e mới bảo là e định làm VCD thì như thế nào ( ở đâu e muốn hỏi bác TOM là chống VCD thì thế nào). cai này bác k đọc kỹ nên suy nghĩ sai lệch về e.

>>>>thì mọi người cũng đã chỉ cho cậu từ đầu đây thôi, chẳng qua cậu không muốn hiểu hay không muốn học

đúng là mọi người đã chỉ, nhưng đều chỉ một cách khó hiẻu đôi với e
đây là những cách mà mọi người chỉ:
+ cách 1: tạo file ISO rồi thêm file ghi đè vào chồng lên nhiều thì khi ghi ra sau khi hết nội dung của mình cần ghi thì máy báo lỗi . cái này e k biét nên đã bảo các bác tren diễn đàn nếu đc thì hướng dẫn băgf cách chụp ảnh màn hình chỉ cho e, e chưa biết cahcs tạo file ISO và thêm file vào cho tràn đĩa.
+ cách 2: sử dụng phần mềm WTM ..... phần mềm này e đã download vè nhưng k có CDkey và e cũng đã nêu ra đầu ở diễn đàn, với lại cách dùng chưa đc rõ lắm, hình như k có cdkey nên e k sử dụng đc.
+ cách 3: dùng lưỡi lam rạch 1 đường trên đĩa, cái này e chưa thủ nhưng e k thử. Lý do vì nếu làm vậy khách hàng sẽ thấy đĩa bị như vậy và chắc chắn họ sẽ k mua.
+ cách 4: dùng kim đâm mấy lỗ tren đĩa. cách này e đã sử dụng bằng cách lấy kim may quần áo của mẹ e dâm lên mấy chỗ nhỏ nhỏ nhưng vẫn coppy dc.
+ cách 5: có bác nào hướng dẫn chống bằng cách dùng AP CS3 nhưng máy e cài AP 2.0 nên e k sử dụng đc.
+ cách 6: như cách của bác TOM hướng dẫn nhưng e làm VCD nên vẫn chưa biết cách làm ra sao, mà cái bác TOM bày lại là DVD>

>>>>chẳng qua cậu không muốn hiểu hay không muốn học

thực sư e đã đọc kỹ những cách trên và tìm ra phuơng pháp nhưng k thấy hiệu quả.
e k biết nen mới lên diễn đàn nhờ các bác tư vấn và giúp. e rất muốn học hỏi và rút ra kinh nghiệm chứ.

Chắc chủ thớt không phải dân công nghệ, vì dân công nghệ thì nói sơ 1 cái là hiểu ngay.

đúng là e k phải dân công nghệ. nếu e đã giỏi và đã biết rồi thì e sẽ k lên đây nhờ các bác nữa. trình độ mỗi người có hạn, e thuộc loại ngu nên mới k biết nhờ các bác. thực sự e cũng không muốn làm phiền làm gì nhưng e đã sẻch tren mạng và tìm ra cách giải quyết nhưng k đc nên mới lên d đ này nhờ các bác giỏi chỉ giúp e
lần nữa e hết lòng tri ân và cảm tạ các bác đã chỉ giúp e lâu nay, mặc dù k thu lại đc kết quả gì nhhuwng cũng giúp e thấy đc nhiều điều.
hết lòng cảm ơn !!!

Co Loa
15-05-2010, 18:37
>với lại bác khinh thường e quá.

cậu tự ái tôi cũng dễ hiểu, nhưng một điều tôi nhắc với bạn rằng tôi chẳng bao giờ khinh thường ai cả và tôi cũng miễn thanh minh.

>e làm nghề quay và dựng phim mà đến cái này cũng k biết thì làm thế nào???

vì tôi thấy hơi lạ vì ngay cả mấy newbie mới dùng mấy trình dựng dành cho gia đình cũng biết cách thu ra đĩa thế nào mà người ta nói đến DVD thì cấu trúc VCD cũng gần tương tự chỉ khác ở độ lớn và file system.

>đúng là e k phải dân công nghệ. nếu e đã giỏi và đã biết rồi thì e sẽ k lên đây nhờ các bác nữa.

tôi không bênh vực khungtanthoi nhưng theo tôi hiểu ý cậu ta muốn nói đến là những người hay va chạm với KT và có cách nghĩ suy luận Logic.

Nếu bạn muốn học hỏi thì tương lai về sau muốn hỏi ở đâu cũng vậy hãy đặt câu hỏi rõ ràng thì chắc chắn bạn sẽ nhận được câu hỏi tương xứng.

>đúng là mọi người đã chỉ, nhưng đều chỉ một cách khó hiẻu đôi với e

+ cách 1: quá dễ hiểu ví dụ đĩa 700 MB ghi được 80 phút VCD, thế thì cậu chỉ cần tạo thêm 2 phút phim nữa, khí kích vào nút Burn trình ghi đĩa sẽ báo lỗi thay vì dừng lại thì cấu kích vào nút OK và cho nó ghi như thông lệ -> mà làm đi gặp thắc mắc hỏi tiếp.

+ cách 2: trình này tôi có key nhưng không cho cậu được mà cậu có dùng đi chăng nữa người biết 1 chút cũng copy ngon lành.

+ cách 3: đối với máy ghi gia đình thì chẳng có cách nào khác, tôi có 1 sáng kiến là tạo lỗi vật lý bằng cách rạch hay đục lỗ sau đó dùng 1 trình có chức năng copy sector hư và ghi 1:1 vào đĩa mới.
+ cách 4: chắc bạn chọc chưa đủ sâu và rộng.
+ cách 5: báo cáo là tác giả khungtanthoi sử dụng trình tạo DVD Adobe Encore CS4, cái này chẳng phải dân làm phim xem cái tút rõ ràng thế kia người ta cũng biết là trình gì. Cho dù cậu có làm DVD chăng nữa cũng không thành công vì muốn ghi được CSS phải có đầu ghi chuyên dụng hay dây chuyền sx đĩa công nghiệp.
+ cách 6: cách này tôi đã chỉ ở trên.

khungtanthoi
16-05-2010, 22:11

Chẳng lẽ tôi lại phải thêm 1 câu ở sau bài post ở trên là: "...... mong mọi người thông cảm ư!" có cần thiết khi mọi người quá tận tình như thế và đã có vài người nữa không tiếp tục trả lời.

Để cho chắc thế này: Xin lỗi bác CL là vì em quen với việc dập công nghiệp đĩa nên phải để bác giải thích vụ CSS và bác chủ thớt cứ việc chống sao chép bằng CSS theo cách của tôi, nếu muốn không khó khăn trong việc sao chép, cứ gởi bản đó cho tôi, bạn muốn dập 1.000DVD hay hơn để bán dần cũng được, tôi tính luôn cho bạn giá bìa offset, in mặt DVD offset 4 màu, tiền dập DVD, tiền làm khuôn... tất tần tật là 8K/DVD với số lượng 1.000DVD, tha hồ mà bán, khỏi lo.

videoqt
17-05-2010, 19:51
>với lại bác khinh thường e quá.

cậu tự ái tôi cũng dễ hiểu, nhưng một điều tôi nhắc với bạn rằng tôi chẳng bao giờ khinh thường ai cả và tôi cũng miễn thanh minh.

>e làm nghề quay và dựng phim mà đến cái này cũng k biết thì làm thế nào???

vì tôi thấy hơi lạ vì ngay cả mấy newbie mới dùng mấy trình dựng dành cho gia đình cũng biết cách thu ra đĩa thế nào mà người ta nói đến DVD thì cấu trúc VCD cũng gần tương tự chỉ khác ở độ lớn và file system.

>đúng là e k phải dân công nghệ. nếu e đã giỏi và đã biết rồi thì e sẽ k lên đây nhờ các bác nữa.

tôi không bênh vực khungtanthoi nhưng theo tôi hiểu ý cậu ta muốn nói đến là những người hay va chạm với KT và có cách nghĩ suy luận Logic.

Nếu bạn muốn học hỏi thì tương lai về sau muốn hỏi ở đâu cũng vậy hãy đặt câu hỏi rõ ràng thì chắc chắn bạn sẽ nhận được câu hỏi tương xứng.

>đúng là mọi người đã chỉ, nhưng đều chỉ một cách khó hiẻu đôi với e

+ cách 1: quá dễ hiểu ví dụ đĩa 700 MB ghi được 80 phút VCD, thế thì cậu chỉ cần tạo thêm 2 phút phim nữa, khí kích vào nút Burn trình ghi đĩa sẽ báo lỗi thay vì dừng lại thì cấu kích vào nút OK và cho nó ghi như thông lệ -> mà làm đi gặp thắc mắc hỏi tiếp.

+ cách 2: trình này tôi có key nhưng không cho cậu được mà cậu có dùng đi chăng nữa người biết 1 chút cũng copy ngon lành.

+ cách 3: đối với máy ghi gia đình thì chẳng có cách nào khác, tôi có 1 sáng kiến là tạo lỗi vật lý bằng cách rạch hay đục lỗ sau đó dùng 1 trình có chức năng copy sector hư và ghi 1:1 vào đĩa mới.
+ cách 4: chắc bạn chọc chưa đủ sâu và rộng.
+ cách 5: báo cáo là tác giả khungtanthoi sử dụng trình tạo DVD Adobe Encore CS4, cái này chẳng phải dân làm phim xem cái tút rõ ràng thế kia người ta cũng biết là trình gì. Cho dù cậu có làm DVD chăng nữa cũng không thành công vì muốn ghi được CSS phải có đầu ghi chuyên dụng hay dây chuyền sx đĩa công nghiệp.
+ cách 6: cách này tôi đã chỉ ở trên.
mấy ngày này quê e mất điện bận quá giờ e mới online đc
+++cách 1: bác nói mà e k hiểu rõ lắm. có phải thế này k
bật trình nero lên
chạy nero Burning ROM vào video/
pictures chọn video CD sau do Add 1 file video vào. VD như file video của e là ***.MPG. với dung lượng 600M sau đó thì thế nào, đến đây e k hiểu ý của bác nữa. có phải là ghi lại quá trình vừa lại dưới dạng file ISO rồi sau đó vào trình NERO làm lại lần nữa ah.

++++ cách 2: nếu đc bác cho e cdkey, e cảm ơn bác nhiều. e làm chỉ chống với người bình thuowngf chứ có chống Pro đâu.
+++ cách 3: là dùng lưỡi lam rạch lên đĩa, cách này e k làm, như e nói ở trên nếu làm vậy khách hàng sẽ k mua đĩa nữa vì họ sợ đĩa bị hỏng....
+++ cách 4: chắc bác nói đúng, e chọc chưa đủ sâu và rộng (theo bác chọc như thế nào là đc). bác có thể chọc cái đĩa hư nào đó rồi chụp ảnh up lên cho e xem đc k

+++cách 5: thì e là con gà mà bác, mới vào nghề với lại cũng có phải chuyên sâu về mấy trình dựng phim lắm đâu. biết đến đâu hay đến đó thôi.
>>>Cho dù cậu có làm DVD chăng nữa cũng không thành công vì muốn ghi được CSS phải có đầu ghi chuyên dụng hay dây chuyền sx đĩa công nghiệp.
bác nói e mới biết chứ e cái này e gà nên chịu.

e cảm ơn bác đã chỉ dẫn, vì e gà quá nên mong bác thông cảm cho.

Chẳng lẽ tôi lại phải thêm 1 câu ở sau bài post ở trên là: "...... mong mọi người thông cảm ư!" có cần thiết khi mọi người quá tận tình như thế và đã có vài người nữa không tiếp tục trả lời.

Để cho chắc thế này: Xin lỗi bác CL là vì em quen với việc dập công nghiệp đĩa nên phải để bác giải thích vụ CSS và bác chủ thớt cứ việc chống sao chép bằng CSS theo cách của tôi, nếu muốn không khó khăn trong việc sao chép, cứ gởi bản đó cho tôi, bạn muốn dập 1.000DVD hay hơn để bán dần cũng được, tôi tính luôn cho bạn giá bìa offset, in mặt DVD offset 4 màu, tiền dập DVD, tiền làm khuôn... tất tần tật là 8K/DVD với số lượng 1.000DVD, tha hồ mà bán, khỏi lo.

hóa ra bác làm bên in sao đĩa ah, Pro quá. cảm ơn bác đã cho biết 1 số thông tin. e k làm số lượng nhiều vậy đâu bác ah. tầm 100 cái thôi.
bác cho e xin số phone có j e alo nói chuyện cho dễ với nhờ bác tư vấn cho mấy chuyện.
cảm ơn nhiều

nghianghia_86
17-05-2010, 19:54
co ai bik ve 3D ko, lam on chi? minh nha

co ai bik 3D hok, chi minh voi nha, tk truoc nek

Co Loa
17-05-2010, 21:05
>với dung lượng 600M sau đó thì thế nào,

thì kéo đúng file đó vào 1 lần nữa hay tìm 1 file khác chừng khoảng hơn 250 MB 1 chút.

>++++ cách 2: nếu đc bác cho e cdkey, e cảm ơn bác nhiều. e làm chỉ chống với người bình thuowngf chứ có chống Pro đâu.

biết rồi khổ lắm nói mãi, tui mất tiền mua tại sao phải cho bạn nhỉ?

>có phải là ghi lại quá trình vừa lại dưới dạng file ISO rồi sau đó vào trình NERO làm lại lần nữa ah.

chắc ăn thì làm như vậy còn nếu không thì ghi trực tiếp thử luôn đi.

>bác có thể chọc cái đĩa hư nào đó rồi chụp ảnh up lên cho e xem đc k

hơi đâu tôi lại đi phá 1 cái đĩa ngon lành ;=) bạn đục thử đi rồi up lên đây mọi người tư vấn cho.

>+++ cách 3: là dùng lưỡi lam rạch lên đĩa, cách này e k làm, như e nói ở trên nếu làm vậy khách hàng sẽ k mua đĩa nữa vì họ sợ đĩa bị hỏng....

cái này là tùy bạn tôi chẳng quan tâm.

>+++cách 5: thì e là con gà mà bác,

chẳng cần thanh minh mọi người cũng đã hiểu rồi.

The Old Man
18-05-2010, 01:01

Đây là hình ảnh rỏ ràng, chủ thớt cứ theo đó mà làm.
Nhớ đừng có phạm vào cái vòng ghi data ở phía trong.
Bảo đảm không ai copy được dỉa này đâu.

Co Loa
18-05-2010, 02:29
Quả đĩa này của bác TOM thì thày của Pro cũng bó tay kekeke.....

À vụ Karaoke cuối tuần vừa rồi tuy vui nhưng chọn bài oải chết được, lúc nào rảnh em phải rip lại theo thứ tự tên bài như của bác thôi.

minhducgamer
18-05-2010, 18:50
Chủ thớt chắc muốn chống copy cho mấy đĩa x x x hay xyz ji quá.
Chứ DV cưới hỏi ma chay thì ngườit cần sang có vài dĩa. Có đáng để làm vậy không?
Nói thật chứ đúng DV thì mình chấp họ sang dĩa luôn ( thậm chí không biết còn chỉ cho cách chép vào máy tính nữa cơ :D). Còn mướn mính copy thì vẫn tính đẹp thôi.Nhưng nó có cái giá của nó vì mình copy thì không đụng hàng đó là các SP công thêm.Cụ hể là bìa + mặt đẹp hơn họ copy nhà (hay mướn cửa hàng bán băng dĩa) nhiều + dĩa xịn hơn họ mướn cửa hàng sang mấy dĩa DVD có 3K/cái - tính lại giá sang 20k ( về đọc 2-3 tháng vấp pàcố).

Còn 1 dạng nữa cần sang nhiều là các dĩa quay cho các chương trình thuyết pháp.Nhưng đây là quay Chùa - giá tính cũng hữu nghị chủ yếu làm công đức mà ...vậy cần chống sao chép không?

videoqt
19-05-2010, 10:51
Chủ thớt chắc muốn chống copy cho mấy đĩa x x x hay xyz ji quá.
Chứ DV cưới hỏi ma chay thì ngườit cần sang có vài dĩa. Có đáng để làm vậy không?
Nói thật chứ đúng DV thì mình chấp họ sang dĩa luôn ( thậm chí không biết còn chỉ cho cách chép vào máy tính nữa cơ :D). Còn mướn mính copy thì vẫn tính đẹp thôi.Nhưng nó có cái giá của nó vì mình copy thì không đụng hàng đó là các SP công thêm.Cụ hể là bìa + mặt đẹp hơn họ copy nhà (hay mướn cửa hàng bán băng dĩa) nhiều + dĩa xịn hơn họ mướn cửa hàng sang mấy dĩa DVD có 3K/cái - tính lại giá sang 20k ( về đọc 2-3 tháng vấp pàcố).

Còn 1 dạng nữa cần sang nhiều là các dĩa quay cho các chương trình thuyết pháp.Nhưng đây là quay Chùa - giá tính cũng hữu nghị chủ yếu làm công đức mà ...vậy cần chống sao chép không?

e quay cho làng nước, lễ hội. họ yêu cầu e chống sao chép để họ phân phối bán kiếm tí..... nhiều cái e k tiện nói ra.
bác đừng có nói như vậy. bây giờ *** nó tràn đầy trên mạng thích xem j mà chả có. lên đó mà xem chứ mua đĩa làm gì.
e đề nghị Mod xem lại cách ăn nói của bác này

Đây là hình ảnh rỏ ràng, chủ thớt cứ theo đó mà làm.
Nhớ đừng có phạm vào cái vòng ghi data ở phía trong.
Bảo đảm không ai copy được dỉa này đâu.

bác cho e hỏi tí, k đúng thì đừng giận.
e xem cái ảnh mà bác up lên đó, cho e hỏi tí.
nguyên tắc ghi đĩa có phải máy đọc từ trong ra ngoài hay từ ngoài vào trong. nếu đọc từ trong ra ngoài thì khi máy đọc để ghi nó sẽ đọc hết dữ liệu cần ghi xong đó sẽ k đọc nữa (e nghĩ thế). ảnh mà bác up lên đĩa bị khoan lỗ ở ngoài vùng chứa dữ liệu vậy nó có đọc ra ngoài k, nếu k đọc ra ngoài thì vẫn sao chép đc chứ,
e nghĩ vậy thôi (vì e gà) nếu k đúng mong bác bỏ qua.
mà nếu cách bác đúng thì nhìn sợ quá, khoăn gì mà lỗ to thế. phải sắm thêm cái khoan nữa.
người mua đĩa thấy cái lỗ to thế họ có dám mua k nữa

>với dung lượng 600M sau đó thì thế nào,

biết rồi khổ lắm nói mãi, tui mất tiền mua tại sao phải cho bạn nhỉ?

hơi đâu tôi lại đi phá 1 cái đĩa ngon lành ;=) bạn đục thử đi rồi up lên đây mọi người tư vấn cho.

cái này là tùy bạn tôi chẳng quan tâm.

.

e muốn mua phần mềm này ở việt nam thì làm thế nào bác nhỉ. chấp nhận mất tiền để học cái khôn cũng đc.

>>>>hơi đâu tôi lại đi phá 1 cái đĩa ngon lành
e có muốn bác phá 1 cái đĩa ngon lành đâu, có cái nào bác thừa k dùng đến thì mang ra thử thôi, chẳng lẽ bác k có đến 1 cái đĩa k cần dùng đến.

Co Loa
19-05-2010, 13:40
>nguyên tắc ghi đĩa có phải máy đọc từ trong ra ngoài hay từ ngoài vào trong.

tất cả các đĩa quang 1 lớp đều ghi và đọc từ trong ra ngoài theo đường xoáy chôn ốc.

>ảnh mà bác up lên đĩa bị khoan lỗ ở ngoài vùng chứa dữ liệu vậy nó có đọc ra ngoài k, nếu k đọc ra ngoài thì vẫn sao chép đc chứ,

sao mà suy nghĩ thiếu logic và máy móc đến thế, đấy là hình minh họa về đục lỗ, tất nhiên thay vào chỗ trống trên đĩa của bác TOM đó bạn phải ghi dữ liệu data "rác".

>mà nếu cách bác đúng thì nhìn sợ quá, khoăn gì mà lỗ to thế. phải sắm thêm cái khoan nữa.

thì bạn chẳng muốn chống ghi hay sao? vì như mọi người đã nói đây là cách hữu hiệu nhất.

>người mua đĩa thấy cái lỗ to thế họ có dám mua k nữa

như tôi nói roài bạn tự lựa chọn giải pháp.

>e muốn mua phần mềm này ở việt nam thì làm thế nào bác nhỉ.

bạn hơi bị lạc hậu thời đại toàn cầu hóa mà lại hỏi như thế, vào đây mà mua:
https://secure.element5.com/shareit/checkout.html?ignore=1&sessionid=1653577788&random=69c0ea4578be36ba26c306bfaa409946

>chấp nhận mất tiền để học cái khôn cũng đc.

ngu phí ai mà chẳng phải trả.

>chẳng lẽ bác k có đến 1 cái đĩa k cần dùng đến.

đúng vậy tôi ít khi ghi đĩa nếu không cần thiết vả lạ người ta sinh ra ổ đĩa ảo tôi dùng quen rồi.

>e quay cho làng nước, lễ hội. họ yêu cầu e chống sao chép để họ phân phối bán kiếm tí.

ở quê tôi những thành phần này được gọi bẳng cái tên "Gà què ăn bẩn cối xay lúa", ra thiên hạ mà kiếm ăn chứ ai đi kiếm tiền của bà con làng xóm bao giờ.

minhducgamer
19-05-2010, 21:11
e quay cho làng nước, lễ hội. họ yêu cầu e chống sao chép để họ phân phối bán kiếm tí..... nhiều cái e k tiện nói ra.
bác đừng có nói như vậy. bây giờ *** nó tràn đầy trên mạng thích xem j mà chả có. lên đó mà xem chứ mua đĩa làm gì.
e đề nghị Mod xem lại cách ăn nói của bác này
Có thể tập tục mỗi nơi khác nhau. Nhưng mình suy nghĩ ko ai dại gì sang dĩa bán kiếm tiền lễ hội như bạn nói đâu ( nếu đúng nghĩa lễ hội).Vì mình cũng quay lễ hội nhiều biết mà.
Nếu lễ hội sang bán 20K/CD - bán 200CD = 4tr. Trong khi đó đi quyên góp + hảo tâm + thùng công đức ngon hơn nhiều. Tính sơ cho thấy nha : phát 200CD đó cho 200 người, thỉ chỉ cần 1/3 quyên góp (chưa kể topten) là hơn 4tr, trong đó riêng topten thôi thì cũng ch1i ít 10tr rồi. Mà không chỉ mùa nầy mà còn dài dài.... Cái đó là sự thực nên đình chùa có cần bán mấy cái dĩa của họ đâu => cái đó theo kinh tế học là marketing.Còn dĩa chùa khác ai cần thì...bán :D.
Nên nếu thực sự ở chổ bạn mà bán những CD lễ hội thì thật là.....thi
thiên hạ gọi là bỏ con tôm càng bắt con tép riu rồi đó.
Ah mà ngẫm lại cũng có thể.Nhưng đó ko phải là quay cho đình chùa, mà tự sách máy đi quay, về sang ra bán kiếm ít tiền cơm gạo. Nhưng trong nam chẳng thấy ai thèm làm cái nầy cả.Bán tranh ảnh, sách thì có.

videoqt
20-05-2010, 16:29
>

ở quê tôi những thành phần này được gọi bẳng cái tên "Gà què ăn bẩn cối xay lúa", ra thiên hạ mà kiếm ăn chứ ai đi kiếm tiền của bà con làng xóm bao giờ.

nói thẳng với bác và bác Minh dức
có rất nhiều người cũng vác máy quay như e, họ cũng quay nhưng họ k sang đĩa, họ chờ e xuất bản rồi ăn cắp sap chép lại bán vũng vãi, rồi còn đề tên CAMERA ***x quay phim.
bác nghĩ xem, e quay làng việc công đức ( cái này nói ra thì các bác k tin, chỉ có ông trời mới biết đc ai thật giả). e k lấy tiền quay phim, e chỉ phân phối đĩa, VD như bán 1 cái VCD hết 10k, e lấy 5k, còn 5 k mang vào việc công đức, và họ cũng vậy ( giống như chia đôi) vậy. đây là lời thực lòng mà e nói, và những người nhờ e quay đều mong muốn e làm vậy. vì e đã quay cho họ nhiều lần nhưng chưa bao giờ lấy tiền, họ cảm thấy nên làm vây.
chẳng lẽ mấy cái đĩa mà lại phải đi xin cục xuất bản chống sao chép dưới mọi hình thức. các bác thấy đấy, đĩa ca nhạc viết chống sao chép dưới mọi hình thwcs có sự chấp nhận của bộ văn hóa thông tin mà họ vân cứ sao chép đầy, có ai làm gì đc đâu.
các bác nói thì cũng phải nghĩ chứ, e nói thật 2 bác chắc là giàu lắm, và cũng chưa vác máy quay đi quay nên mới nói những lời ( theo e nghĩ là thiếu văn hóa), còn các bác nghĩ gì về e cũng đc.
e bỏ bao nhiêu tiền ra để sắm máy móc, thì cũng phải kiếm 1 chút gì đó, còn vợ con nữa chứ có phải e in đc tiền đâu. nói thế này chắc nhiều bác sẽ nghĩ e kể lễ chuyện tiền bác, đã làm là phải bỏ vốn, e hiểu điều đó. nhưng chả lẽ các bác làm việc mà k lấy tiền, ai sẽ nuôi mình đây, chẳng lẽ gạo trên trời rơi xuống.
những lời e nói là sự thật
e lên diễn đàn để hỏi về cách chống sao chép chứ k lăn tăn để trả lời những cái chuyện k đâu vào đâu, mà các bác cũng thế, diễn đàn này để trao đổi kinh nghiệm chứ đừng mang những lời như vậy nói lên đây.
e biết 2 bác là những người sành sõi trong việc DVE.... v.v. nhưng cũng đừng dùng những từ ngữ ăn nói như vậy, đó k phải cách của 1 người có văn hóa.
các bác nên xem lại những cách mà mình nói
e nói như vậy, các bác thích nói j thì nói.
tóm lại, e lên đây để học hỏi kinh nghiệm chứ k phải chửi nhau. các bác giúp thì cũng nói nhẹ nhàng, đừng tỏ vẻ ta đây.
thực sự đấy

Co Loa
20-05-2010, 17:51
Sự thật mất lòng, tôi xin không bàn luận gì thêm trong bài này nữa.

Chúc cả nhà 1 cuối tuần vui vẻ!

minhducgamer
20-05-2010, 23:13
n
bác nghĩ xem, e quay làng việc công đức ( cái này nói ra thì các bác k tin, chỉ có ông trời mới biết đc ai thật giả). e k lấy tiền quay phim, e chỉ phân phối đĩa, VD như bán 1 cái VCD hết 10k, e lấy 5k, còn 5 k mang vào việc công đức, và họ cũng vậy ( giống như chia đôi) vậy. đây là lời thực lòng mà e nói, và những người nhờ e quay đều mong muốn e làm vậy. vì e đã quay cho họ nhiều lần nhưng chưa bao giờ lấy tiền, họ cảm thấy nên làm vây.
Vậy sao không lấy của cái công đức nhỉ? Tại tính như bác thì 100CD đc có 500K. Vậy thì lấy 600-700K cho đáng công sức mình, còn phần hơn nữa thì coi như công quả. Tiền làng nước để lưu lại hình ảnh thì 500-1tr không là quá cao đâu. Tiền bạc phân minh vậy dễ hơn.Còn phần copy thì tính cực rẽ lại cho họ có điều kiện tặng + cho + phát không để quảng cáo.Mình trong nầy sang lấy công 100CD = 250K đó ( bìa mặt đầy đủ).
Còn sợ bị copy bị mất bản quyền uh? Cứ 5-15' chen logo hay tên tiệm nhỏ nhỏ trên góc như VTV đi. CÒn muốn đóng dấu thì cho từ đầu đến cuối luôn.

TB: CÒn phần từ ngữ mình thấy không có ji quá đáng. Vì thật sự ngày nay mà nghĩ tới chống copy thì thật sự....quá khó và quá....ưh là lạc hậu.
Nói thật chứ chống copy cỡ nào đi ...mò tý thì ra. Còn dân dựng như mình mò 10' ko ra ưh????? Copy qua ngõ anaglog cho xong, tiết kiệm time.Với các thiết bị bây giờ thì copy kiểu đó VCD qua VCd chẳng thấy xuống bi nhiêu cả.
Đôi lời thật lòng cho bác ch3u thớt tính lại các phương án khác xem. Chứ tính cách bác thì... tìm ra cách chống copy được 1 thời gian thì họ cũng sẽ tìm ra được cách copy. Lúc ấy lại quay lại từ đầu là tìm cách chống copy khác nữa ( vì dân muốn copy của bác như bác nói đều là dân có nghề, chứ chẳng phải khách hàng âmtuer tay ngang).

videoqt
21-05-2010, 00:07
Sự thật mất lòng, tôi xin không bàn luận gì thêm trong bài này nữa.

Chúc cả nhà 1 cuối tuần vui vẻ!

tôi nói thẳng với CL rằng, tôi đã nhiều có tuổi rồi, năm nay đã 50. cái tuổi già rồi nhưng vẫn thích cái gì đó gọi là văn hóa văn nghệ, nghệ thuật với niềm đam mê vô bờ bến chỉ tại k có điều kiện vật chất với trình dộ kém nên k được giỏi về mấy khoản tin học.
tôi đã trải qua bao nhiêu thăng trầm của lịch sử, gặp bao nhiêu người tiếp xúc nhiều người, làm đủ mọi nghề lặn lội khắp đất nước. gặp từ những người giàu có cho đến những nguwoif nghèo.... nói chung rất nhiều, nhưng chưa bao giờ có ai dám nói với tôi 1 câu xúc phạm như vậy, " gà què ăn bẩn cối xay gió". cái từ này chỉ dành cho đám du côn hay những thằng thanh niên mất dạy thiếu văn hóa dùng chứ k phải là người nghệ thuật, đặc biệt là dân DVE.
tôi k muốn nói ra nhiều, tôi lên đây để học hỏi kinh nghiệm của nhiều người đọc bài viết của nhiều người trong này tôi rút ra đc nhiều kinh nghiệm cho bản thân, mặc dù mới vào nghề này thôi ( vì cái đam mê như tôi đã nói lúc đầu), nghề chính của tôi là chụp ảnh, cũng chả ăn thua mấy với cảnh sống làng quê, tôi cũng k có nhiều tiền để mua sắm máy móc,nhưng vì cái gọi là yêu thích nghệ thuật và đc sự giúp đỡ của 1 số người tôi mới mua đc cái máy camerra đi quay, cũng đc hơn 1 năm rồi , chủ yếu quay giúp chứ tiền cũng ít lấy, mà lấy cũng chả nhiều.
về phần máy tính dựng phim thì mù tịt k biết, đc sự giúp đỡ của nhiều người nên tôi cũng có biết, với nhu cầu ham học hỏi mà với lại niềm đam mê mình lớn lắm.
tôi đọc bài viết của CL trên dđ nhiều và toàn thấy viết rất hay và hướng dẫn nhiều người rất chi tiết, nhưng qua những gì bác viết về tôi, tôi cảm thấy thực swuj thất vọng cho 1 con người như thế.
ai lại có thể phát ngôn ra những ngôn ngữ vô ý thức như vậy, tôi có phải là loại hạng người như vậy đâu. tôi cũng tham gia nhiều d đ về DVE, ( mới tham gia thôi) nhưng chưa bao giờ thấy ai xúc phạm tôi và dùng những lời lẽ thiếu văn hóa như vậy ( đó k đúng là lời của 1 người có học thức).
đã vậy còn bảo là sự thật mất lòng, tôi nói thật bác thích nghĩ j thì nghĩ nhưng tôi cũng muốn nói ra như vậy

Vậy sao không lấy của cái công đức nhỉ? Tại tính như bác thì 100CD đc có 500K. Vậy thì lấy 600-700K cho đáng công sức mình, còn phần hơn nữa thì coi như công quả. Tiền làng nước để lưu lại hình ảnh thì 500-1tr không là quá cao đâu. Tiền bạc phân minh vậy dễ hơn.Còn phần copy thì tính cực rẽ lại cho họ có điều kiện tặng + cho + phát không để quảng cáo.Mình trong nầy sang lấy công 100CD = 250K đó ( bìa mặt đầy đủ).
Còn sợ bị copy bị mất bản quyền uh? Cứ 5-15' chen logo hay tên tiệm nhỏ nhỏ trên góc như VTV đi. CÒn muốn đóng dấu thì cho từ đầu đến cuối luôn.

TB: CÒn phần từ ngữ mình thấy không có ji quá đáng. Vì thật sự ngày nay mà nghĩ tới chống copy thì thật sự....quá khó và quá....ưh là lạc hậu.
Nói thật chứ chống copy cỡ nào đi ...mò tý thì ra. Còn dân dựng như mình mò 10' ko ra ưh????? Copy qua ngõ anaglog cho xong, tiết kiệm time.Với các thiết bị bây giờ thì copy kiểu đó VCD qua VCd chẳng thấy xuống bi nhiêu cả.
Đôi lời thật lòng cho bác ch3u thớt tính lại các phương án khác xem. Chứ tính cách bác thì... tìm ra cách chống copy được 1 thời gian thì họ cũng sẽ tìm ra được cách copy. Lúc ấy lại quay lại từ đầu là tìm cách chống copy khác nữa ( vì dân muốn copy của bác như bác nói đều là dân có nghề, chứ chẳng phải khách hàng âmtuer tay ngang).

>>>Cứ 5-15' chen logo hay tên tiệm nhỏ nhỏ trên góc như VTV đi. CÒn muốn đóng dấu thì cho từ đầu đến cuối luôn.

cái này thì k nên, khoe trương quá.

>>>>Còn dân dựng như mình mò 10' ko ra ưh????? Copy qua ngõ anaglog cho xong, tiết kiệm time

làm vậy thì họ đã mắc phải sai lầm là sau 1 lần chuyển đổi sẽ mất nét.

>>>Chứ tính cách bác thì... tìm ra cách chống copy được 1 thời gian thì họ cũng sẽ tìm ra được cách copy. Lúc ấy lại quay lại từ đầu là tìm cách chống copy khác nữa ( vì dân muốn copy của bác như bác nói đều là dân có nghề, chứ chẳng phải khách hàng âmtuer tay ngang

tôi biết điều này, tôi chỉ muốn học thêm đc 1 điều gì đó là có khả năng hoặc cách 1 chống coppy, k ngờ nó lại khó khăn như vậy.

>>>>Vậy sao không lấy của cái công đức nhỉ? Tại tính như bác thì 100CD đc có 500K. Vậy thì lấy 600-700K cho đáng công sức mình, còn phần hơn nữa thì coi như công quả.

cái này tôi nói ở trên rồi

>>>Mình trong nầy sang lấy công 100CD = 250K đó ( bìa mặt đầy đủ).

bác cho e cái địa chỉ, e cũng đang muốn làm vậy đây, nếu rẻ hơn đc thì tốt

khungtanthoi
21-05-2010, 13:17
tôi nói thẳng với CL rằng, tôi đã nhiều có tuổi rồi, năm nay đã 50. cái tuổi già rồi nhưng vẫn thích cái gì đó gọi là văn hóa văn nghệ, nghệ thuật với niềm đam mê vô bờ bến chỉ tại k có điều kiện vật chất với trình dộ kém nên k được giỏi về mấy khoản tin học.
tôi đã trải qua bao nhiêu thăng trầm của lịch sử, gặp bao nhiêu người tiếp xúc nhiều người, làm đủ mọi nghề lặn lội khắp đất nước. gặp từ những người giàu có cho đến những nguwoif nghèo.... nói chung rất nhiều, nhưng chưa bao giờ có ai dám nói với tôi 1 câu xúc phạm như vậy, " gà què ăn bẩn cối xay gió". cái từ này chỉ dành cho đám du côn hay những thằng thanh niên mất dạy thiếu văn hóa dùng chứ k phải là người nghệ thuật, đặc biệt là dân DVE.
tôi k muốn nói ra nhiều, tôi lên đây để học hỏi kinh nghiệm của nhiều người đọc bài viết của nhiều người trong này tôi rút ra đc nhiều kinh nghiệm cho bản thân, mặc dù mới vào nghề này thôi ( vì cái đam mê như tôi đã nói lúc đầu), nghề chính của tôi là chụp ảnh, cũng chả ăn thua mấy với cảnh sống làng quê, tôi cũng k có nhiều tiền để mua sắm máy móc,nhưng vì cái gọi là yêu thích nghệ thuật và đc sự giúp đỡ của 1 số người tôi mới mua đc cái máy camerra đi quay, cũng đc hơn 1 năm rồi , chủ yếu quay giúp chứ tiền cũng ít lấy, mà lấy cũng chả nhiều.
về phần máy tính dựng phim thì mù tịt k biết, đc sự giúp đỡ của nhiều người nên tôi cũng có biết, với nhu cầu ham học hỏi mà với lại niềm đam mê mình lớn lắm.
tôi đọc bài viết của CL trên dđ nhiều và toàn thấy viết rất hay và hướng dẫn nhiều người rất chi tiết, nhưng qua những gì bác viết về tôi, tôi cảm thấy thực swuj thất vọng cho 1 con người như thế.
ai lại có thể phát ngôn ra những ngôn ngữ vô ý thức như vậy, tôi có phải là loại hạng người như vậy đâu. tôi cũng tham gia nhiều d đ về DVE, ( mới tham gia thôi) nhưng chưa bao giờ thấy ai xúc phạm tôi và dùng những lời lẽ thiếu văn hóa như vậy ( đó k đúng là lời của 1 người có học thức).
đã vậy còn bảo là sự thật mất lòng, tôi nói thật bác thích nghĩ j thì nghĩ nhưng tôi cũng muốn nói ra như vậy

Cái này mới thực sự phiền lòng nhau đây! Trong khi mọi người ráng giúp đỡ, thì bác lại lôi chuyện tiền bạc vào...... mong bác đọc lại từ đầu cái theard này nhé! Ngẫm lại thì đúng là: Đôi khi phải gặp nhau nói thì mới thấy hết cái chân tình....

minhducgamer
21-05-2010, 17:51
Phần bác Coloa thì từ đầu không hiểu nên nói bác hơi quá. Nên mới nói lại ko bình luận nữa mà.

>>>Cứ 5-15' chen logo hay tên tiệm nhỏ nhỏ trên góc như VTV đi. CÒn muốn đóng dấu thì cho từ đầu đến cuối luôn.
cái này thì k nên, khoe trương quá.
???Sao lại khoe trương? Dĩa DC vui vui mình còn chèn tên tiệm trong 15s 2-3 đoạn. CHưa thấy khách nói gì. Huống gì các dĩa loại nầy. Mà nó khắc phục triệt để nạn ăn cắp của bác rồi còn gì. Chì có yêu cầu lúc dựng thêm vào 1 tý, nếu biết thì ko quá khó đâu.

>>>>Còn dân dựng như mình mò 10' ko ra ưh????? Copy qua ngõ anaglog cho xong, tiết kiệm time
làm vậy thì họ đã mắc phải sai lầm là sau 1 lần chuyển đổi sẽ mất nét.
Với công việc hiện tại mình thấy cách nầy hoàn toàn đc. Chẵng mất bi nhiêu nếu làm kỹ. VCD thì ngay dĩa gốc cũng không rõ rồi => copy lại kiểu ânglog th2i xuống tý nhưng ở góc người dùng thì TV 21" chẳng khác biệt bi nhiêu.

tôi biết điều này, tôi chỉ muốn học thêm đc 1 điều gì đó là có khả năng hoặc cách 1 chống coppy, k ngờ nó lại khó khăn như vậy.
Hì ngay các hãng film lớn trên TG còn phải trần thân vì nạn copy lậu mà. Về tiềm lực + công nghệ họ hơn bác cả vạn lần mà vẫn bị copy lậu :(.Nên bác mong muốn vậy có phần hơi viễn vông quá rồi.

>>>>Vậy sao không lấy của cái công đức nhỉ? Tại tính như bác thì 100CD đc có 500K. Vậy thì lấy 600-700K cho đáng công sức mình, còn phần hơn nữa thì coi như công quả.

cái này tôi nói ở trên rồi
Bác thử làm ngược lại xem. Tính tiền làng nước, tiền dĩa copy rẽ xem có lợi hơn không? Nếu làng nước cần thì họ tự thân bán lại sẽ lời to. Nhưng mìnht hấy trong Nam nầy rồi (ngoài của nhà nước làm ra) còn Đình, Chùa toàn xong họ copy ra phát free không hà. mà như đã nói, phát thế họ còn được nhiều nhiều hơn bán nữa. Làng nước làm gì cũng toàn qua vận động đóng góp. Bỏ ra trung bình 5K (tính luôn tiền công quay+ CD copy) mà thu lại tối thiểu 10-20K không đáng sao. Chưa kể ai khá khá, ở xa có cái chứng minh thực tiễn => góp vài triệu là thường, vài chục triệu cũng có luôn.

>>>Mình trong nầy sang lấy công 100CD = 250K đó ( bìa mặt đầy đủ).

bác cho e cái địa chỉ, e cũng đang muốn làm vậy đây, nếu rẻ hơn đc thì tốt
Bác ở đâu? Mình ở trong Nam, An giang đó.
Tính ra 250K thì cũng không mắc không rẽ. Như mình nói là lấy công thôi mà. Vì vốn + điện hết khoảng 240K :D. Máy thì free, tính công sang 4 giờ 10K = 2 ly cafe vậy :D.
Đó là sang dĩa tốt tốt tý, còn sang thường thì khoảng 200K trở lại thôi.

Yêu cầu máy tính không cao + 2-3 ổ ghi + cái máy in bìa.

searcher87
17-02-2011, 00:12
bác nào cần chép đĩa ở HN qua chỗ em ạ.
www.tinnghiamedia.com
nhanh , chất lượng và giá cả hợp lý. Ngoài ra còn làm thêm các dịch vụ mở rộng như làm đĩa chống copy cho bác.