PDA

View Full Version : hỏi về usb nè,

duc_suong
09-05-2010, 16:34
cho mình hỏi có cách nào để khi cắm usb vào máy mà nó không tự động mở ra không, chứ nếu nó tự động mở ra nhu thế chắc vi rút sẽ nhiễm vào máy mất

grnleaf
09-05-2010, 22:24
^
Bạn cài antivirus hoặc Autorun Eater cũng được,

Còn tắt tính năng autorun thì bạn vào gpedit.msc (Run > gpedit.msc) vào Administrative Templates > System rồi enable cái Turn off Autoplay lên là được :)

chập mạch
09-05-2010, 22:33
mình nghĩ là bạn có thể làm theo cách trên nhưng tốt nhất là máy bạn nên cài một phần mềm diệt virut nào đấy, còn nếu muốn diệt riêng con auturun mà nó hay tự động chạy các chương trình hay foder tự động mở đó bạn có thể lên mạng sech rất nhiều bạn à, mà thường là miễn phi, còn phần mềm diệt virut nếu bạn hay chơi game thì có thể cài phần mềm diệt virut miễn phí đó, rất nhiều mà nhẹ như avira, hay avg............ nó có những phiên bản miễn phí hoặc dùng phần mềm việt ý nó cũng rất nhẹ bạn à, mà không ảnh hưởng tới việc chơi game đâu.......chúc bạn có thể giải quyết được vấn đề của mình

emperor666
09-05-2010, 22:45
Start/run gõ gpedit.msc phần computer configuration chọn administrative templates, chọn tiếp system, nhìn sang bên phải thấy turn off autoplay click đúp chọn enabled ở khung phía dưới chọn all drives làm tương tự với user configuration.

windows_xp2
10-05-2010, 00:39
Bạn dùng hệ điều hành gì? Nếu hệ điều hành Windows XP thì bạn có thể làm theo hướng dẫn ở trên. Còn đối với Windows Vista và Windows 7 thì bạn vào Control Panel -> Auto Play -> bỏ dấu check ở mục sử dụng Auto Play ở tất các các thiết bị.

The Old Man
10-05-2010, 00:47
cho mình hỏi có cách nào để khi cắm usb vào máy mà nó không tự động mở ra không, chứ nếu nó tự động mở ra nhu thế chắc vi rút sẽ nhiễm vào máy mất

Cách dể nhất và an toàn và đúng như ý muốn của bạn là cứ cắm USB vào máy ............nhưng đừng mở máy.:punk:

Khi cắm nó vào máy đang chạy thì cầm bằng là bạn chấp nhận cái hậu quả của sự liếu lỉnh cắm đại vào của bạn.
Cuộc đời là thế, phải chấp nhận hâu quả của việc mình làm!!!!:yes:

user_84_gialam
10-05-2010, 01:17
Đâu cần phải "chọc" ng ta hả bác TOM!