PDA

View Full Version : Không thể mở một trang cố định lúc khởi động?

CUONG20051982
07-05-2010, 01:06
Mình không làm sao mở được 1 trang cố định trong lúc khởi động mặc dù đã đặt trong tool\option\genenal\homepage\trang wed(dantri.com.vn). Lần sau khi mở lại nó không mở ra trang dantri.com.vn mà mình đã đặt mà nó lại nên trang mặc định tự động như sau:

Với IE7 nó luôn mở trang sau làm mặc định dù không chọn:

Với Firefox nó luôn mở trang sau làm mặc định dù không chọn:
http://i876.photobucket.com/albums/ab324/cuong20051982/Firefox.jpg

Giúp mình với nhé. Thanks!!!!!!!!!

tam_giang
07-05-2010, 07:14
Vào trang đó rồi dùng "Tools" (góc bên phải), "Internet Options", Trong "General" tab just click "Use current". Lần sau sửa hình nhỏ lại trước khi post.

CUONG20051982
08-05-2010, 20:40
. Lần sau sửa hình nhỏ lại trước khi post.

Cảm ơn bạn!!!!!! cái này mình sẽ rút kinh nghiệm.
Mà cách bạn hướng dẫn không làm không được bạn ạ, cách đó mình cũng đã làm rồi nhưng không được mà.

tam_giang
09-05-2010, 07:09
>> cách đó mình cũng đã làm rồi nhưng không được mà.
Đã làm đúng như vậy theo cách đó mà không được thì cài lại IE

laitang
09-05-2010, 21:54
theo cách đó mà không được thì cài lại IE
Cài lại IE thì nó cũng hỏi vậy thôi.

Câu hỏi cuả bạn CUONG20051982 phải chia làm hai phần trả lời riêng:
1. Với IE thì phải chọn theo ý câu hỏi trên màn hình chào mừng của IE rồi save, Nếu nó hỏi tiếp thì chọn rồi save cho đến khi nào IE nó không hỏi nữa thì nó mới hiện home page theo ý bạn.
2. Với Firefox thì khác IE, chọn homepage là một chuyện, sau đó bạn cần phải vào dòng when firefox starts bấm mũi tên xuống, chọn show my home page nữa thì mới đựoc.

CUONG20051982
09-05-2010, 22:09

1. Với IE thì phải chọn theo ý câu hỏi trên màn hình chào mừng của IE rồi save, Nếu nó hỏi tiếp thì chọn rồi save cho đến khi nào IE nó không hỏi nữa thì nó mới hiện home page theo ý bạn.
2. Với Firefox thì khác IE, chọn homepage là một chuyện, sau đó bạn cần phải vào dòng when firefox starts bấm mũi tên xuống, chọn show my home page nữa thì mới đựoc.

Thanks bạn nhiều nha!!!! Cái này đúng là ý mình muốn hỏi, mình làm được rồi.

CUONG20051982
09-05-2010, 23:25
Tôi nhận thấy như vầy: một ngưòi có hoc vị tiến sĩ khoa học có thể dạy một em bé lớp 1 tập đọc trơn tru như một cô giáo chỉ mới tốt nghiệp TH sư phạm không? Dĩ nhiên là không. Không không phải vì ông tiến sĩ dở hay cô giáo đó giỏi hơn. Đơn giản chỉ vì cô giáo hiểu rõ khả năng hạn chế và những khó khăn mà em bé sẽ gặp còn ông tiến sĩ thì cứ nghĩ cái gì cũng quá dễ hiểu và đưong nhiên như 2+2=4 vậy. Ngoài ra, khi chữa bệnh qua mạng (tạm coi việc giải đáp những khó khăn và vưóng mắc kỹ thuật trên diễn đàn là như vậy) thì khả năng đọc, suy nghĩ theo cách hiểu của ngưói hỏi là rất quan trọng, vì ngưòi hỏi và ngừơi trả lời ở hai trình độ khác nhau, cách dùng từ không như nhau, nên việc trả lời chính xác ngay là khó. Hơn nữa, việc chữa pan cho máy nhiều lúc cần phải nghe, nhìn, ngửi, sờ... tận tay thì mới xác định đựoc nguyên nhân chứ nghe tả theo kiểu của newbie thì cũng mệt óc lắm chứ chẳng chơi.
Bạn còn nhớ chỉ một câu hỏi về vấn đề mở tab của firefox mà bạn hỏi trứoc đây phải đến hai trang web đến khi tôi nói thì bạn mới làm đựoc đó không: đó là một ví dụ đấy và hôm nay cũng vậy. Những cái các bạn hỏi rất thưòng với một dân IT vậy mà đôi lúc phải chật vật lắm mới có câu trả lời đúng ý dù trên dd có không ít cao thủ IT.

Mình cũng nhận thấy rằng: đôi khi những cái mà cảm thấy rất rễ ở trước mặt nhưng vì coi nó là đơn giản nên không chú ý đến, khi được sự giúp đỡ giải đáp có cái thấy nó cũng không khó lắm nhưng nếu không được hướng dẫn thì mầy mò cũng mệt mà không ra, mình không phải dân tin nên đôi khi sử dụng gặp khá nhiều vướng mắc cũng mầy mò qua không xử lý được thì vào diễn đàn nhờ giúp đỡ. cũng cố gắng nghĩ ra câu hỏi nào đó nó rễ hiểu chút cũng khó vì nhiều khi mình hiểu sao thì viết theo ý hiểu của mình nhưng với người khác ở mức nhận thức khác cao hơn chác lại không hiểu nên thôi thì nghĩ thế nào viết thế vậy, nếu ai hiểu thì giúp vì trên diễn đàn mình thấy có rất nhiều người không những giỏi lại nhiệt tình nữa, mình cũng mong rằng diễn đàn sẽ có nhiều hơn nữa những IT nhiệt tình như bạn có thể giúp đỡ mọi người không chuyên về tin có thể giải quyết được những khúc mắc và sử lý được những lỗi có thể gặp phải khi sử dụng máy tính. Thanks!!!!!!!!!

tam_giang
10-05-2010, 11:54

Vì thấy hình IE nên tôi chỉ trả lời theo IE. Lạ ha, tôi chưa hề thấy chuyện này bao giờ cho cả IE lẫn FF - Học thêm được cái mới. Đây là cái tôi chỉ phải làm, chẳng Yes/No gì hết:

http://i299.photobucket.com/albums/mm315/banhien_forums/computer1/home_ie.png
IE

http://i299.photobucket.com/albums/mm315/banhien_forums/computer1/home_ff.png
FireFox