PDA

View Full Version : Khong Copy Duoc Dvd

chipheoduy
03-04-2004, 02:44
minh co muon duoc dia DVD paris bynight 72,sau do minh dung chuong tring DVD shrink 3.1x de dua no ve dia DVD 5(4.7) nhung khi xem thi lai bi hu bai hat cuoi cung,minh thu xem lai data con save lai o trong PC thi thay binh thuong ko bi loi gi het,minh nghi la no ghi dia ra het ngoai mep co the bi loi nen da dung thang DVD shrink ep no lai con 4.4Gb ,ket qua van bi nhu vay
minh da dung thu ca DVD-,+ & DVD-RW nhung ko co ket qua
co ban nao chuyen ve van de nay chi dan cho minh mot it duoc ko
xin loi minh ko co bo chu VN nen viet ko co dau duoc ,cac ban thong cam nhe

Cotez
03-04-2004, 12:58
Bộ gõ tiếng Việt đã tích sẵn vào diễn đàn rồi mà, bạn chỉ cần nhấn F9 để thay đổi kiểu gõ thôi.
Mấy trình ghi đĩa DVD thì mình không rành lắm, nhưng mình biết được chương trình này ghi DVD khá tốt: Intervideo DVD Copy 2 Platinum.
Download nó ở đây nè:
/http://a1394.g.akamai.net/7/1394/3235/v001/webdownload2.intervideo.com/intervideodvdcopy2/release/Enu/IVIDVDCopy.exe
Có kèm theo file sn.txt (chú ý: bạn nên gõ sn thủ công, nếu xài copy và paster đôi lúc có thể ko thể đăng kí được)

freewarez
04-04-2004, 20:19
bạn có thể tìm hàng ngàn phần mềm về VIDEO tại địa chỉ:
http://fileforum.betanews.com/browse.php3?setcategory=Video

babyconan
07-04-2004, 20:41
Sao bạn không dùng Nero nhỉ?Nhưng nhớ coi dung lượng DVD cần copy vì có khi nó lên đến 6GB và vượt quá 4,8GB và bạn không thể copy :)

chipheoduy
07-04-2004, 22:04
Til babyconan!
Dù sao cũng cảm ơn bạn đã dọc bài viết,mình nghĩ đây là DVD player bỏi vì mình cho vo đầu DVD philip thì đọc được
còn về nguyên nhân DVD lớn hơn 4,7Gb mình vẫn copy được nhưng kô phải là Nero
Nero kô copy được những đĩa có code

tuantran_x7
17-04-2008, 15:48
Mình cũng đang bị hiện tượng giống như bạn. Xong vấn đề là: mình ghi đĩa DVD bình thường xong khi ghi đĩa DVD xong, mình không copy lại được vào máy tính, mặc dù mình đã ghi thử rất nhiều lần, đã bỏ dấu tích ở cái Read only... mình không hiểu nó làm sao nữa, có bạn nào biết chỉ cho mình nhé. Mình dùng phần mềm Nero 8. Pm với mình vào nick tuantran_x7. Thank các bạn nhiều