PDA

View Full Version : Mời tham gia dự án game 3D trên Maya & Unity (trả công theo thỏa thuận)

lenapm
03-05-2010, 09:20
Chào các bạn,

Nhóm mình đang làm một dự án game 3D,
hiện đang thiếu người lập trình game (trong nhóm đã có 1 người, giờ cần thêm 1 thành viên nữa).
Toàn bộ models nhóm đã làm sẵn trên Maya, sau đó import vào Unity để lập trình cho game hoạt động.

Nếu bạn biết lập trình game trên Unity, xin mời bạn hãy tham gia dự án cùng chúng tôi.
(Unity dùng Java script.
Bạn ko nhất thiết phải biết sử dụng Unity, chỉ cần thành thạo Javascript và viết code cho chúng tôi)
Làm việc theo dạng freelance, trao đổi files và ý kiến online.
Tiền công sẽ trả theo thỏa thuận (ngân hàng hoặc tiền mặt).
Thời gian hoàn thành: 3 tuần (kể từ giờ đến hết tháng 5)

xin liên lạc email: ocean_prince_vina@yahoo.com để biết thêm thông tin nếu bạn có hứng thú với dự án này.

---------------------------------------

contrai_binhson
03-05-2010, 09:53
Bạn có thể nói rõ thể loại Game và vài thông tin như kịch bản,chi phí,abc... rõ hơn để anh em apply đi bạn.

lenapm
03-05-2010, 10:11
Nếu bạn muốn biết thêm chi tiết, xin gửi e-mail cho mình, mình sẽ gửi cho bạn 1 bản PDF về nội dung game, nhân vật, minh họa.

Nói tóm tắt, đây là 1 game dạng Mario nhưng đơn giản hơn, có 3 level (cảnh tượng nhau nhưng cấp độ tính điểm khác nhau).

Kịch bản:

Nhân vật chính là một anh chàng đầu bếp tên Pistachio, vì muốn nấu 1 bữa ăn ngon nên lên
đường thu thập các nguyên liệu và trở về nhà. Trên đường, Pitaschio phải vừa thu thập nguyên liệu, vừa tránh các kẻ thù (con gián) và tìm đến cửa ra. Pítachio có khả năng tự vệ trước kẻ thù bằng cách ném đồ vật vào chúng.

Các phím di chuyển:
Mũi tên: lên, xuống, qua, lại
Sapce: nhảy
A: chạy
S: ném đồ
D: action

Các hành động:
đi, chạy, leo, nhảy, action (ko biết dịch sao), ném đồ, ẩn thân, chết.

Lập trình gồm:
_ lập trình cho cảnh
_ lập trình nhân vật
_ Lập trình cho score và life (điểm số và mạng)
_ âm thanh và giao diện

Bạn sẽ cùng làm với 1 thành viên lập trình để hoàn thành lập trình cho game này.

Chi phí cho dự án: 3 triệu đồng (dự toán).
Tiền trả cho người lập trình sẽ tính theo số task được giao và số bản action script người đó viết được.

(Unity dùng Java script.
Bạn ko nhất thiết phải biết sử dụng Unity, chỉ cần thành thạo Javascript và viết code cho chúng tôi)

x8smile
03-05-2010, 17:37
Hôm nay tới lớp thấy mấy anh xài Unity mà không biết là soft gì :D, giờ thì biết là soft để code game :D.. Bác đợi em vài năm nữa đi em sắp được học mấy cái nài rồi :D ! hi hi

x8smile
01-09-2010, 17:56
Lâu lâu vào lại thấy topic này vẫn hẻo lánh quá. Sau khi được nhìn các anh lớp trên học Unity tớ cũng đã được sờ qua unity. :D. Bên dưới là link game vừa làm xong. Bạn xem rùi cho ý kiến. Nếu cần thì pm cho mình nha :)

http://nzgame.net/AKL/game.7z

Thân

PS: toàn bộ model + script là mình làm nên nhìn hơi lởm :D

x8smile
07-01-2011, 17:54
Bác chủ topic còn yêu cầu thì pm cho em nhé :D