PDA

View Full Version : Mình bị con virus logon & logoff

MSLAPTOP271
02-05-2010, 18:17
Nếu bạn nào biếtt nhớ chỉ dùm mình nha . Xin thank mấy bạn trước nha .

truyencuoiviet
02-05-2010, 18:38
cài lại windows hoặc ghost lại cho tiện bạn ah

laitang
02-05-2010, 22:14
1. Nếu có một máy khác còn chạy tốt thì sửa nhanh hơn: tháo ổ cứng gắn vào máy đang chạy có trình antivirus đã cập nhật quét sạch (lưu ý không dược bấm kép vào bất cứ ổ đĩa nào), sau đó chép tập tin userini.exe từ windows/system32 đè vào cũng nó trong windows (tập tin bị đè là do virus tạo ra). Vào các ổ đĩa xoá các tập tin autorun, systemrestore (nhớ tắt). xong.
2. Nếu không có máy nào nữa thì dùng minixp trong đĩa hiren's boot mà làm.

ziczzac
03-05-2010, 10:02
1. Nếu có một máy khác còn chạy tốt thì sửa nhanh hơn: tháo ổ cứng gắn vào máy đang chạy có trình antivirus đã cập nhật quét sạch (lưu ý không dược bấm kép vào bất cứ ổ đĩa nào), sau đó chép tập tin userini.exe từ windows/system32 đè vào cũng nó trong windows (tập tin bị đè là do virus tạo ra). Vào các ổ đĩa xoá các tập tin autorun, systemrestore (nhớ tắt). xong.
2. Nếu không có máy nào nữa thì dùng minixp trong đĩa hiren's boot mà làm.

+1 cho bạn laitang .mình cũng đồng ý với cách làm của bạn ấy.nhanh gọn mà hiệu quả > chứ cài win or ghost lại tất nhiên là cũng được nhưng nó còn liên quan tới việc mất dữ liệu của bạn ( ngoài ý muốn + nếu máy bạn có nhiều dữ liệu cần thiết ) bạn copy file userinit.exe trong system32 ra ngoài ô C:\WINDOWS > là ok .nhớ khi copy xong thì phải quét qua virus nhé.chúc bạn thành công