PDA

View Full Version : 2 câu hỏi về truyện

snoob_clo4
02-05-2010, 18:12
1. Hồi nhỏ em đọc truyện cổ tích và thấy chỗ ông bụt hiện ra cho em bé 3 điều ước, thắc mắc của em là sao điều ước cuối cùng em bé không xin thêm 1000 điều ước nhỉ? :rolleyes:
2. Trong truyện Doremon, có cái chiếc gương nhân đôi, điều bất tiện là nó nhân lên thì sẽ đảo ngược vật lại, vì vậy mà nobita không nhân tiền lên được, câu hỏi của em là sao không nhân đôi nó lên hai lần, như vậy là giải quyết được vấn đề (lần đầu nhân lên thì nó ngược, nhân lên nữa thì nó thành tiền thật rùi). :w00t:

dly
02-05-2010, 18:25
À chắc hồi đó họ chưa gian manh như bây giờ :D

lanistk
02-05-2010, 18:40
1. Hồi nhỏ em đọc truyện cổ tích và thấy chỗ ông bụt hiện ra cho em bé 3 điều ước, thắc mắc của em là sao điều ước cuối cùng em bé không xin thêm 1000 điều ước nhỉ? :rolleyes:
2. Trong truyện Doremon, có cái chiếc gương nhân đôi, điều bất tiện là nó nhân lên thì sẽ đảo ngược vật lại, vì vậy mà nobita không nhân tiền lên được, câu hỏi của em là sao không nhân đôi nó lên hai lần, như vậy là giải quyết được vấn đề (lần đầu nhân lên thì nó ngược, nhân lên nữa thì nó thành tiền thật rùi). :w00t:

:helpsmili:helpsmili:helpsmili .

honnguyen276
02-05-2010, 18:47
Mình hỏi lại là thắc mắc này của bạn lúc nhỏ? hay là bây giờ?
Con nít hông có ma giáo như người lớn....:D

snoob_clo4
02-05-2010, 18:50
Sao bác biết con nít ko có ma giáo như người lớn, nó gian theo cách của nó :dontgetit

Cerberus.
02-05-2010, 20:35
Hôm 30.4 có gặp thằng cháu 6 tuổi ở Bình Dương về chơi.
Hỏi nó: "Đi học con có đánh lộn không?".
Trả lời: "Dạ có.".
Hỏi: "Sao con đánh lộn?".
Trả lời: "Dạ đánh lộn giành gái.".
Thiệt 100%, vậy mới biết con nít thời nay ra sao. :lick:

gon87
02-05-2010, 20:44

Hồi nhỏ em đâu có gian vậy đâu. Em cũng chả tham lam đòi 3 điều ước đâu.Em chỉ cần 1 điều ước thôi, ước cho 1 viên ngọc ước, mún gì cũng được. Đọc 7 Viên Ngọc Rồng cũng vậy, em cứ thắc mắc sao không ước lấy 1 viên ngọc ước nhỉ, như vậy ước gì chả được. Cần gì đi kiếm 7 viên ngọc cho nhọc công, rồi đợi cái con rồng xấu mù nó lòi ra cho ước lol lol lol

thanhdat89
02-05-2010, 22:59
Chỉ sợ lúc mở miệng xin bụt 1000 điều ước nữa thì bụt nổi điên lấy lại 2 điều ước trước thì tiêu.

Dicky_Ng
03-05-2010, 15:04

Chuyện, như thế thì người ta mới gọi là cổ tích... :lick:

acaxomcui
03-05-2010, 15:27
-Con nít hồi xưa không biết điều ước thứ 3 thành ra 1000 điều ước khác.

-Thằng Nobita nó ngu hơn người lớn bây giờ.hì hì!Mà người lớn bây giờ đôi khi còn ngạc nhiên con nít ngày nay!!!

snoob_clo4
03-05-2010, 17:56
Chuyện, như thế thì người ta mới gọi là cổ tích... :lick:
Chữ kí đậm chất ...tự sướng :emlaugh: