PDA

View Full Version : tự nhiên mất dữ liệu giúp mình với

greatdiep
01-05-2010, 21:16
Mấy bác nào ra tay hiêp nghĩa với!!!
Bỏ công sức mấy năm trời suu tầm được gần 10G ebook tài liệ chuyên ngành , toàn đồ quý hiếm không à, vậy mà giờ đây chúng nó bị xóa sạch khỏi ổ D: của em mới khổ thân chứ!
Mà không sao hiẻu nổi ,2 tuần trước E mới cài win 7 (ultimate 32bit -*****) ổ C:, kapersky2010, thường xuyên tinh chỉnh hệ thống bàng System Care. Máy chạy mượt mà lắm. Tự dưng hôm nay xấu trời đang xem 1 file pdf, tắt nó đi, ra ngoài folder mẹ duyệt cái khác, hỡi ôi, cả chục folder khác trong đó không cánh mà bay sạch sẽ, trừ cái folder em mới xem cái file pdf kia còn sống thôi. E tá hỏa tam tinh, lục lọi khắp nơi mà không thấy, kiểm tra dung lượng đĩa thì ổ D: mất đúng chục GB , mất chắc rùi, chứ nó ẩn còn may ra.
Loay hoay E tải cái EASEUS Data Recovery Wizard 4.3.6 cầu cho nó khôi phục lại dữ liệu xóa nhầm (k hiểu tại sao lại nhầm ngay cái kho ebook yêu quí đó nữa). Nó khôi phục thật , cả chục GB luôn, tưởng bở sung sướng, ai dè chúng nó hỏng bét cả, các định dạng nén - ảnh- office hỏng hết .
E đờ đẵn cả tâm trí, rối loạn thần kinh , cả ngay ăn k ngon ngủ k yên. Hôm nay lễ 30-4 k kiếm được chỗ sữa máy nữa chứ!
Các Bác siêu IT giúp với giúp với , nhanh nhanh kẻo em vào viện tâm thần mất

nqtz37
01-05-2010, 21:30
Dùng đĩa boot bo vào .Chọn recover tren dos .Nếu mới xóa và không bị nghi đè thì 99 % lieue6u5 sẽ được cứu trừ những định dạng lớn hơn 4gb

luongdon
08-05-2010, 20:42
Bạn dùng soft GetDataBack xem sao. Tuy nhiên như bạn nói dữ liệu cứu được thì các file điều mã hóa. Bạn có thể đêm đến công ty để chúng tối test(miễn phí ACE ddth), nếu bạn muốn cứu phần nào thì chúng tôi sẽ cố gắn cứu cho bạn và chỉ tính phí phần cứu được, còn không thì cũng rất vui vì bạn đã tham quan công ty.

Thân chào

vanvu.daklak
09-05-2010, 08:33
đừng bàn cãi gì nhiều dữ liệu bị mã hoá rồi.phải kiếm chương trình giải mã thôi.chứ không biết làm sao cả.Lần đâu tiên mà bạn dùng chương trình cứu dữ liệu không phải chương trình bạn đang dùng hoạ may ok.hay bạn lên mang download Recovery My file thử.nó vừa phục hồi vừa giả mã đó.nhưng giải mã rồi tên file bị đổi đó.
chúc thành công