PDA

View Full Version : máy lỗi khi khởi động

hca_nguyen
01-05-2010, 21:10
Các bạn làm ơn cho hỏi gần đây máy của mình khi khởi động thường xuất hiện dòng chữ "Caution: This hard may be in fected by virut !"và phải bấm phím bất kì máy mới tiếp tục khởi động được. MÌnh vừa chia ổ cứng , cài win lại liệu có ảnh hưởng gì tới ổ cứng không. Làm ơn tư vấn giúp mình, Cảm ơn các bạn!

emperor666
01-05-2010, 21:58
bạn disable cái phần cảnh báo virus trong bios đi xem sao hoặc là tháo pin cmos ra để 1 lúc gắn lại.

user_84_gialam
01-05-2010, 23:17
disable virus warning đi là nó sẽ hết mà bạn.

lechiviet
01-05-2010, 23:53
chia lại fân vùng là nó tự hết virus sẽ không còn virus nào nữa đâu. nếu cẩn thận thì bạn nên dùng kaspersky internet nếu bạn truy cập internet nó có các thiết lập bảo vệ máy khỏi bị nhiễm virus. thằng này khi có virus nó sẽ báo hiệu mầu đỏ bạn chỉ fix sửa chữa theo thông báo của nó nó sẽ hiện ra thông báo va tìm khi tìm được virus rồi thì ấn diệt tất cả là nó sẽ hết virus. cài lại window thì nhớ fải tắt chức năng tự động update vì là bản không bản quyền nếu ko tắt bạn chỉ dùng được cùng lắm 1 tháng win nó sẽ báo lỗi disable khi khởi đông win

hca_nguyen
02-05-2010, 06:39
mình cũng đã disable virut warning rồi nhưng không được, mà bios của mình từ trước vẫn để trạng thái disable virut warning. Liệu có phải cập nhật bios không các bạn?

emperor666
02-05-2010, 09:09
tháo pin ra để 15' rồi gắn lại đi bạn