PDA

View Full Version : Help: Vô Task manager được, nhưng ko vô Device manager được: Lỗi snap-in

cobecuagio
30-04-2010, 11:59
Mình đang dùng Win XP. Cách đây vài hôm mình vô Disk defragment thì máy hiện ra thông báo "The snap-in below, referenced in this document has been restricted by policy. Contact your administrator for detail. Disk defragmentor". Click Ok thì hiện ra tiếp "Snap-in creation failed. The user polics prevent MMC from creating the snap-in". Mình vô Task manager được, nhưng vô Device manager thì vẫn bị báo lỗi như trên. Vậy mình phải làm sao? Nghe nói đấy là do virus, nhưng máy của mình không kết nối internet, lại rất ít USB lạ cắm vào, Norton Internet Security vẫn scan full system đều đặn. Mong mọi người giúp gấp. Cảm ơn mọi người nhiều.

tam_giang
01-05-2010, 04:07
Có ai xài máy bạn gần đây không ? Xem các messages thấy có vẻ bạn không còn là Admin nữa. Hoặc coi hướng dẫn sau sửa:

http://support.microsoft.com/kb/826282

cobecuagio
01-05-2010, 16:27
Mình vô với quyền admin mà. Máy mình ít người sử dụng lắm, chủ yếu là cá nhân à. Mình cũng tìm được một số trang nói về tình trạng tương tự, nhưng mấy trường hợp ấy vô Device manager lẫn Task manager ko được (http://vn.answers.yahoo.com/question/index?qid=20091209110236AAIFy9o).Còn mình vô Task vẫn bình thường.Chán thật, không hiểu nổi!!!

thanhdat89
01-05-2010, 17:23
Biết đâu lỗi file nào đấy thôi.

Bạn cứ cài lại Win hay Ghost thử xem.

emperor666
01-05-2010, 21:41
Cài lại win thì mình nghĩ là giải quyết được nhưng vấn đề có thể sẽ lặp lại. Đầu tiên thì lỗi xảy ra chắc chắn phải có nguyên nhân nếu ko phải virus thì đã có ai đó hoặc 1 ct nào đó tác động vào. Gần đây ai sử dụng máy bạn hỏi người đó gần đây bạn cài ct gì thử tìm hiểu về ct ấy. Làm thử như tam giang bảo xem có được ko.

tam_giang
02-05-2010, 04:56
Đã làm theo hướng dẫn của Microsoft chưa ?

cobecuagio
03-05-2010, 09:44
Đã làm theo hướng dẫn của Microsoft chưa ?

Có làm theo, nhưng vô đến bước thứ 4 thì thấy có sẵn một đường dẫn tương tự rồi nên cũng... bó tay luôn. Đi restore system cũng không cải thiện được gì! Hic hic!!!