PDA

View Full Version : Ai cứu cứu mình với :(( hu...hu...

nkriskyraid
29-04-2010, 17:58
Mình có một đoạn clip được quay trên máy diện thoại khi chuyển lên vi tính xem thì đoạn clip bị giựt khong chạy liên típ như các clip khac
=> xin hỏi có you nào bít phàn mềm nào chinh sửa clip kông bị giựt nữa không chi mình với mình xin cam on nhiều hu...hu... cứu mình với (đó là đoạn clip của mình và người ấy hu...hu... :) hu...hu...)

vibi
29-04-2010, 18:39
giựt là rung rung hả? nếu rung rung thì bó tay! còn giựt là chạy chút nó đứng lại, rồi chút lại chạy! cái này bạn cài lại windows hoặc cài bộ klite codec hoặc codec của hãng máy điện thoại có chức năng quay phim vào pc, hoặc bỏ vào máy điện thoại lại, coi sẽ không thấy giựt nữa. Còn giựt là do 2 người giựt đồ qua lại cho rách áo quần thì chịu!

duykhuong-it
29-04-2010, 19:29
híc, bác và người ấy của bác làm gì mà nó bị giựt vậy?

nkriskyraid
29-04-2010, 20:47
Mình hỏi thật mà sao các you nghỉ gì vậy
Thật là mình đã lở hứa cho người ấy xem đoạn clip cùng đi chơi trước khi ra thành phố học thôi mà và cùng 1 số clip1 với những người bạn thân nửa mình hứa với tụi nó lả sẽ tặng mỏi đứa 1 đĩa CD kỉ niệm
Có you nào bít phàn mềm nào khắc phục sự cố đó không chỉ với => sử dụng phàn mềm nào để chỉnh cho clip không bị giựt nửa vậy
Giúp với hix...

ktvnguyenchien
29-04-2010, 22:18
Nếu không có gì riêng tư, thì up 1 clip lên mọi người coi và hỗ trợ.

Dazzle
30-04-2010, 10:05
Mình hỏi thật mà sao các you nghỉ gì vậy
Thật là mình đã lở hứa cho người ấy xem đoạn clip cùng đi chơi trước khi ra thành phố học thôi mà và cùng 1 số clip1 với những người bạn thân nửa mình hứa với tụi nó lả sẽ tặng mỏi đứa 1 đĩa CD kỉ niệm
Có một cách nữa là thuê thợ chuyên nghiệp quay lại cảnh hai bạn giựt nhau trong đâu đó, có điều là thuê lun cả người đóng bạn gái của bạn cho giống nhá. CÒn chuyện kỹ thuật thì giựt là phải thui vì di động của bạn quay với 15 frames/s còn mún làm ra VCD thì là 25fs/s. Dùng trình "3GP to AVI" mà chuyển sang PAL coi cũng đỡ giựt rồi.

khungtanthoi
30-04-2010, 13:26
Có một cách nữa là thuê thợ chuyên nghiệp quay lại cảnh hai bạn giựt nhau trong đâu đó, có điều là thuê lun cả người đóng bạn gái của bạn cho giống nhá. CÒn chuyện kỹ thuật thì giựt là phải thui vì di động của bạn quay với 15 frames/s còn mún làm ra VCD thì là 25fs/s. Dùng trình "3GP to AVI" mà chuyển sang PAL coi cũng đỡ giựt rồi.

Chánh xác......... Từ xưa tới giờ chỉ thấy có mỗi thằng Iphone 3G và 3GS là quay được realtime thôi, nên không bị giật giật.