PDA

View Full Version : các bạn giúp mình lựa chọn giữ Main Asus va Gigabyte nha

roam
31-03-2004, 20:36
mình đang dự định ráp 1 máy tính, nhưng không biết giữa main Gigabyte 81k1100, chip intel 875, support dual ram 400mhz. với main Asus P4C800 ãung support tương tự chỉ khác là có 1xwifi và ATA 133 thôi nhưng không hiểu sao mà giá khác biệt nhau quá. Asus-191 usd ; Giga - 131usd thôi.Mình có ý muốn mua main Giga này nhưng không biết nó chạy có tốt không, Các bạn giúp mình với. thanks

mathiencusi
31-03-2004, 21:02
Giga không thể sánh với ASUS được( đây là main dành cho dân oc sành điệu)

nên mua ABit 865pe có 79 xu đập chết giga

nightstar
31-03-2004, 21:26
Phải coi mình như người hỏi mà trả lời chứ, chứ dân OC sành điệu rùi cần gì hỏi ba cái này nữa.
Chẳng phải ngẫu nhiên mà Asus P4C800 cao hơn tới 60$. Nhưng theo câu nhận xét của bạn "nhưng không hiểu sao mà giá khác biệt nhau quá" thì mình khuyên bạn nên lấy Giga 81K1100 đi, tiết kiệm được tới 60$ lận mà nó chũng chẳng phải loại tồi đâu. Chứ còn hàng hóa dạo này dù đồ hiệu nghe tốt hơn nhưng sui gặp phải cái dở hơi thì hiệu gì cũng chẳng ăn thua.

mathiencusi
31-03-2004, 21:30
Phải coi mình như người hỏi mà trả lời chứ, chứ dân OC sành điệu rùi cần gì hỏi ba cái này nữa.
Chẳng phải ngẫu nhiên mà Asus P4C800 cao hơn tới 60$. Nhưng theo câu nhận xét của bạn "nhưng không hiểu sao mà giá khác biệt nhau quá" thì mình khuyên bạn nên lấy Giga 81K1100 đi, tiết kiệm được tới 60$ lận mà nó chũng chẳng phải loại tồi đâu. Chứ còn hàng hóa dạo này dù đồ hiệu nghe tốt hơn nhưng sui gặp phải cái dở hơi thì hiệu gì cũng chẳng ăn thua.

Cái giga đó dỏm lắm tui đâu có kêu mua cái ASUS đâu

ABit 865pe 79 xu là sự lựa chọn sáng giá hàng hiệu có bao giờ có giá tốt như thế ở 21 BTX không còn mấy con đâu nhanh chân lên

nightstar
31-03-2004, 21:40
Nếu roam muốn theo đạo OC thì nghe lời mathiencusi mua con Abit 865pe cũng được đó, tiết kiệm thêm được 50 xu nữa lận. Tha hồ chơi bời hì hì. Nhưng không phải giá cả chênh lệch như thế mà không có nguyên nhân của nó đâu nhé.

mathiencusi
31-03-2004, 21:55
Nếu roam muốn theo đạo OC thì nghe lời mathiencusi mua con Abit 865pe cũng được đó, tiết kiệm thêm được 50 xu nữa lận. Tha hồ chơi bời hì hì. Nhưng không phải giá cả chênh lệch như thế mà không có nguyên nhân của nó đâu nhé.

Nguyên nhân rất đơn giản ABit muốn chiếm thị trường VN mấy cái VGa của nó cũng hạ giá chóng mặt nhưng chất lượng ABit thì chắc không cần phải bàn

COn này không oc cũng được có seo đâu đâu nhất thiết phải oc chứ

hoanghon81
01-04-2004, 19:01
Bạn có thể yên tâm về con Giga81k1100. Nó chạy hoàn toàn ổn luôn, không thua kém bao nhiêu so với Asus. Nó rẻ hơn Asus ở chỗ nó không có Wifi thôi. Với lại Asus luôn là hàng đắt mà.
Tuy nhiên bạn cũng có thể tham khảo ý kiến của các bạn khác để có thể mua một main hãng khác chất lượng tương đương mà gí tiền thấp hơn.
Chú chọn được main ngon

vinh626
08-04-2004, 01:25
cai nao cung tot , va hon xui nua , TNC ban hang chat luong hon ban ra mua hang an tam hon it bi lui hon nhung cho khac , GIGA neu ban co it tien trong tui , ASUS thi trong tui ban rung rinh tien , GIGA hinh nhu nhanh hon ASUS chay thay cao lam ,chuc ban mua dc hang tot , kinh nghiem mua hang ko bi doi lai la TNC

LDP
08-04-2004, 19:07
Giga "chạy nhanh" hơn ASUS ? Có chắc không ? Xin thưa là không ! nhưng với giá như thế (giữa Giga và ASUS) có thể gọi là tạm ổn ! Nếu có ý định xài Wifi sau này, hãy sử dụng A. còn nếu không có thể dùng G. cho đỡ tốn khoảng $ không cần thiết !

Vinh262 vào diễn đàn cũng lâu rồi, đánh TV cho dễ nhìn hơn một chút nhé ! :D

roam
09-04-2004, 17:53
Cám ơn các bạn đã cho mình ý kiến, sẳng tiện cho mình hỏi một chút về Con presscot của intel, mình không hiểu sao mà chạy nó máy lại phát ra tiếng kiêu giống như máy bơm vậy, hơn nửa nhiệt độ rất nóng trên 80 độ lận, mặc dù đã dùng thêm 2 fan case.Thanks

mathiencusi
09-04-2004, 19:24
Cám ơn các bạn đã cho mình ý kiến, sẳng tiện cho mình hỏi một chút về Con presscot của intel, mình không hiểu sao mà chạy nó máy lại phát ra tiếng kiêu giống như máy bơm vậy, hơn nửa nhiệt độ rất nóng trên 80 độ lận, mặc dù đã dùng thêm 2 fan case.Thanks

Tiếng kêu đó là tiêng kêu của quạt. Đây là chip Prescott nên rất nóng bạn phải thay đổi giải pháp tản nhiệt thôi ......Mua cái Cool của Gigabyte giá 30 USD hoặc là dùng WC mới mong hạ nhiệt độ của nó.... nếu không banẽ gặp rắc rối dài dài với nó.......

Kehuydiet
10-04-2004, 04:49
Cái Cool của Giga bạn mua ở đâu mà 30$ ??? mình ra ngoài coi thấy tới 40$ lận .

Kehuydiet
10-04-2004, 04:53
Main Giga nhanh hay chậm hơn Asus hả ? chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu . Dùng cái Giga loại xịn ấy , nó có nhiều công nghệ hỗ trợ hơn loại bình thường nên Asus cũng khó có hy vọng ăn được nó lắm . Còn cái Giga 81K1100 mà bạn nói là loại thấp nhất trong dòng 875 của Giga , tất nhiên không thể so với thằng Asus kia rồi . Bạn dùng cái Giga gì mà 200-300$ ấy , Asus thua chắc .

mixer
10-04-2004, 05:42
Kiếm con Abit IC7 mà dùng là ngon nhất, giá rẻ hơn con C800 nhiều mà OC thì tương đương. Giá mới là 170$ nhưng kiếm con nào 2nd hand thì chỉ tầm 130 là mua được. C800 thì đắt lòi mắt >190$ mà Thái Dương bị bắt rồi chẳng biết thằng nào sẽ đứng ra bảo hành cho Asus và Asrock đây

HVA
10-04-2004, 16:50
nếu là dân amater thì dùng A. P4P800/deluxe/1394, nó dễ xài vô cùng, OC cũng dễ nữa, còn giải pháp cho con 2.8E thì nên dùng WC đi, tui xài con 2.8E chạy 24/24, 7/7 mà có cần cooler pro đâu, chỉ cần fan intel là đủ

mathiencusi
10-04-2004, 16:58
nếu là dân amater thì dùng A. P4P800/deluxe/1394, nó dễ xài vô cùng, OC cũng dễ nữa, còn giải pháp cho con 2.8E thì nên dùng WC đi, tui xài con 2.8E chạy 24/24, 7/7 mà có cần cooler pro đâu, chỉ cần fan intel là đủ

ASUS ( Thái Dương ) bị công an tóm rồi không còn ......mua nó coi như toi bảo hành

P4E mà dùng quạt DF Intel thì lấy sisoft "đốt'' thử 15 phút là teo liền.....thử xem biết liền......

HVA
10-04-2004, 17:07
đã nói là tui chỉ quan tâm đến hiệu quả của main A. thôi, còn nó bị bắt kệ pà nó. tui không quan tâm, và tui cũng chẳng cần BH vì vui là dân đua tốc độ mà, thay máy còn nhiều hơn là thay bạn gái nữa, mathiencusi sao hay bắt bẻ người khác vậy? còn tui xài DF intel phòng tui lúc nào cũng 20-25 oC thì nhằm nhò gì, tui khong tin sioft, tui không tin bench,
sao tụi con trai ở DDTH này mất lich sự đến thế? khong có thằng nào ga lăng cả? may cho tui bây là bà mới bước chân vào giới IT mới vài tháng thôi, chưa là gì cả mà sao hay khoe khoang vậy?