PDA

View Full Version : Cách vào FaceBook không bị CP chặn

kid_boy27
27-04-2010, 22:23
Có rất nhiều bạn đã biết cách fake Ip để vào trang Xã hội mạng FaceBook như đổi Proxy, dùng UltraSurf, fake online bằng web gián tiếp ..v..v.., nhưng những cách đó thường chậm là thứ 1, va lâu lâu lại không Post được hình ảnh hay Comment (mình bị thường xuyên, khiến mình và ấy cuả mình rất bực bội .^^), nay mình đi vòng vòng trên BBC thấy có cách này rất hay, thành công 120%, Upload ào ào, Dơn trên Face ầm ầm, không bị lag hay treo, nay mình xin chia sẽ với DDTH thân yêu ^^ (vì nơi đây mình kiếm được rất rất nhiều kiến thức.hihihi).
Bạn nào biết rồi thì xin vỗ tay, bạn nào chưa biết thì bây giờ sẽ biết, ^^
Mình làm thành công rồi, Tét xài cả tháng nay không bị 1 lỗi gì luôn, nên share nà.

Vào Start -> Control Panel --> Network Connections--> chọn cái hình 2 cái TiVi mạng Lan ấy, chuột phải và chọn mục cuối cùng Properties
->Sau khi Click chuột phải vào phần kết nối để chọn Properties. Trong cái cửa sổ hiển thị, ta kéo xuống phía dưới cùng mục "Internet Protocol (TCP/IP)"
->Chọn Internet Protocol (TCP/IP) -> Properties (hoặc double left click, nhấp đúp cho nó nhanh các Bác ạ ^^ )
-> Chọn stick vào cái ô thứ 3: phần “Use the following DNS server addresses” ấy, rồi bạn nhập các thông số cho :
+Preferred DNS server: 208.67.222.222
+Alternate DNS server: 208.67.220.220

Sau đó nhấp OK->OK-> khởi động lại trang FaceBook. không thành công tớ đi bằng đầu cho các Bác xem, hôhôhô.

vgnfw490
28-04-2010, 17:12
máy m có 2 dòng ipv4 và ipv6(chuẩn mới),vậy thì phá dòng nào cho chắc?

babylearnit
28-04-2010, 17:17
Đơn giản và dễ dùng nhất: Ultrasurf

Cập nhật phiên bản mới nhất, bảo đảm chạy phà phà, thay đồi DNS chi cho phiền phức..

user_84_gialam
29-04-2010, 17:44
máy m có 2 dòng ipv4 và ipv6(chuẩn mới),vậy thì phá dòng nào cho chắc?

IpV.4 đi bro vì IpV.6 chưa có thiết bị hỗ trợ.

Dalmation
30-04-2010, 11:12
Vỗ tay nào :) Xin nói thêm đây là dịch vụ OpenDNS miễn phí, tốc độ hình như tốt hơn default. Bây giờ ví dụ bạn đánh sai tên trang web thì nó sẽ hiện ra những gợi ý của OpenDNS
Ultrasurf có 1 số trang ko vào được do ko hỗ trợ, cũng hơi phiền và tốc độ ko cao, chỉ nên dùng khi cần kíp