PDA

View Full Version : Cac ban co the vui long giup do minh ?

Hùynh Phúc
31-03-2004, 15:29
vni-times12
@ Xin chào các anh chị va các bạn....mình có một vấn đề muốn nhờ các anh chị va các bạn giúp đở....
@Hiện giờ, máy vi tính của mình đang sử dụng hệ điều hành Win ME...và máy của mình có tình trạng như sao : Khi mình nhấn nút Power để mở máy..thì máy chỉ khởi động đến dao diện khởi động của WIN ME rồi đứng luôn. Sau đó, mình phải nhấn nút Power thêm lần nữa thì máy mới vào được WINDOWS......
@ Minh đã thử quét Virus...sửa lổi ổ đỉa..chạy chương trình chống phân mảnh...nhưng không thành công...!
@ Nay mình rất mong các bạn và các anh chị nếu biết cách khắc phục xin chỉ giúp mình..! Xin chân thành cám ơn rất nhiều.!

cdman305
31-03-2004, 18:01
Một vài thành phần nào đó (Ram, Power, CPU ..) của máy ko ổn định. Thử vệ sinh lại các khe cắm Ram, VGA, CPU... xem sao. Thay thử nguồn khác.
Nếu vẫn ko được, fdisk lại HDD, format và cài lại.
Nên cắm HDD và CDROM trên 2 cable khác nhau.

tnt190
01-04-2004, 09:21
Thu nhat: bac thao con CPU, RAM, AGP ra lau chui cho sach bui----> cam lai cho can than, co the xong.
Thu hai :Co the la do virus, con Blaster no lam cho may cua bac treo day.---> dung mot chuong trinh diet virus, co the chuong trinh nay boot tu DOS
Chac chan co the la do virus
Chuc lam tot./.

gate2vn
01-04-2004, 09:27
scanreg /fix thử coi :|