PDA

View Full Version : xin hỏi ai bít lỗi này xin chỉ giáo cho em với

mat_nick
27-04-2010, 12:34
Có mấy file nhạc MP3 trước em vẫn mở ngon với mọi loại dàn nghe nhạc. Nhưng nay ko mở dc nữa mặc dù em đã xài các loại codec khác nhau nhưng ko ăn thua.(chắc chắn ko fai virut vì em xai BK 2009 bản quyền)Kể cả down mới trên mạng file đó nhưng kết quả như nhau.
Xin bác nào bít chỉ dùm em với!cám ơn các bác trước nha!!!

nghianguyenbt
27-04-2010, 12:47
trước hết chào bạn, bạn nói các file mp3 ko mở được vậy máy báo thế nào? nếu bạn nói rõ tình trạng hoặc chụp vài hình ảnh minh họa thì sẽ dễ hiểu hơn bạn nhé! hẹn gặp bạn

nghuyenanhphan
27-04-2010, 13:02
Có mấy file nhạc MP3 trước em vẫn mở ngon với mọi loại dàn nghe nhạc. Nhưng nay ko mở dc nữa mặc dù em đã xài các loại codec khác nhau nhưng ko ăn thua.(chắc chắn ko fai virut vì em xai BK 2009 bản quyền)Kể cả down mới trên mạng file đó nhưng kết quả như nhau.
Xin bác nào bít chỉ dùm em với!cám ơn các bác trước nha!!!

:glare:

Có lẽ file Mp3 đó bị lỗi thật. Lỗi ở đây là do người tạo ra file đó hay chép lại file đó từ 1 nguồn nào đó đã tạo ra chế độ "Trial" cho file. Vì vậy khi file đó hết thời hạn sử dụng, nó sẽ tự báo lỗi. không sử dụng được nữa. Có down mới về cũng vô ích. 1 số phần mềm cũng có tình trạng tương tự. Bkav không tốt bằng kaspersky đâu. Down bản dùng thử về tùe trang chủ : www.kaspersky.com :glare: