PDA

View Full Version : fastest download website

float
31-03-2004, 12:57
xin moi nguoi giup do
to can 1 phan mem download cả 1 trang web động
trang web đó khoảng 2,5G vậy cần bao tối thiểu là bao nhiu thoi gian vậy
và phải download được tất cả các links của nó trong trang đó
ko down links thuoc tên miền khác
tốc độ tối thiểu phải khoảng 60K/s
chạy ổn định
tớ đã dùng qua mấy cái như webzip, winhttrack, offline bro, offline exp, web copier,download manager,........... nhưng o thành công
aaaaaaaaaaaaaa
có huynh trưởng nào giúp đỡ

Cotez
31-03-2004, 13:05
Phần mềm download trang web động thì theo tôi Offline Explorer chạy tốt nhất.
Còn site có dung lượng khỏang 2,5GB cần tối thiểu bao nhiêu thời gian thì sao biết trả lời, điều đó còn tùy thuộc tốc độ download của đường truyền bạn đang sử dụng.
Download bao nhiêu link trong site đó hoặc ko down các link trong các site khác tùy thuộc vào cấu hình mà bạn set trong trình download

float
31-03-2004, 13:46
chào cotez
tớ đã down cai offline explorer về chạy ( bản meta)
tốc độ của nó chỉ khoảng 15Ks
tớ đang dùng adsl speed 100Mbps
chạy dươc một luc là đứng yên luôn
làm sao bây giờ
để càng lâu nó càng phình lên thi tiu
cha
u biet cái nào chạy nhanh, ổn định hơn o chỉ float với
thanks

Kennic
31-03-2004, 21:24
Khỏi down cho khỏe, xài ADSL muốn coi lúc nào chẳng được, coi tới đâu save tới đó, down wài đứng wài cũng vậy thôi

nightstar
31-03-2004, 21:32
Trang web gì vậy, bạn có thể cho biết địa chỉ không ? Biết đâu ra tiệm CD hỏi mua lại có mất có 8K khỏi down chi cho mệt. Còn nếu ko có bán mà bạn muốn download thì tui recommend Offline Explorer và TelePort hay TelePro gì đó.

float
01-04-2004, 09:18
kennic oi
nói như u thi float cất công down làm gì a
uh
coi thì khỏi nói rùi coi lúc nào mà chả được
nhưng download về máy để xem offline chứ lúc nào muôns coi lại mất tiền nối mạng roài
hic

float
01-04-2004, 09:27
gửi nightstar
đó là trang www.vinagames.com
tớ cũng tìm ở mấy cửa hàng bán đĩa nhưng họ bảo o có bán
u có thể chỉ cho float chỗ nào có bán đĩa chứa nguyên cả trang web vậy
thanks

Cotez
01-04-2004, 23:30
Offline Eplorer download tuyệt lắm, theo cá nhân mình thì còn hơn cả Teleport Pro.
Tuy nhiên O.E khi đang chạy thì chiếm rất nhiều ram và làm cho máy chạy chậm. Khi đang tải site về máy, chường trình sẽ dò tìm tất cả các link liên quan nằm trong site (cái này do bạn tự chỉnh lúc trước khi tải) nên bạn sẽ số file sẽ tăng dần lên, nhất là khi chương trình tải đến mục forum của site đó. Nếu thích bạn hãy nhắn Y.M cho mình "cotez_vn" để nhận bản Enterprise, mình không thể up lên cho mọi người vì bandwidth của site có hạn, thông cảm. Thân.