PDA

View Full Version : Lỗi màn hình xanh khi cài win ???

light241089
26-04-2010, 18:15
Chào các bạn.Máy của mình bỏ đĩa win vào cài đến lúc load hết dữ liệu thì hiện màn hình xanh chữ trắng.Trước đó mình ghost khá nhiều lần trong 1 thời gian ngắn.Có phải do bad ổ cứng? hay là do RAM? Mình ghost thử thì vẫn được.Nhưng bản ghost của mình hơi nặng nên mình muốn cài mới luôn.Các bạn giúp mình với nhé.Thanks!
Ah` đĩa win mình cài vẫn cài ngon lành trên máy thằng bạn.

light241089
26-04-2010, 20:43
thanks bạn nhiều.Để mình thử xem!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ui! không dc rùi.Mình scan ổ cứng bằng HDD Regenerator 1.51 nhưng không thấy gì.Làm gì bây giờ ?

nghuyenanhphan
27-04-2010, 22:05
thanks bạn nhiều.Để mình thử xem!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ui! không dc rùi.Mình scan ổ cứng bằng HDD Regenerator 1.51 nhưng không thấy gì.Làm gì bây giờ ?

Có lẽ là do khi format không sạch, lại Ghost liên tục khiến hệ điều hành bị cài chồng chéo lên nhau quá nhiều. Dùng đĩa Boot, sử dụng các công cụ kiểm tra ổ cứng mà quét. Quét bằng nhiều phần mềm khác nhau. nếu ổ không bị sao thì dùng Miniwin trong đĩa Boot lấy dữ liệu ra. Nếu quan trọng. Nếu không, format hết. Delete toàn bộ các phân vùng,sẽ trở về dạng 1 ổ nguyên(ổ vật lí). Dùng Paragon để format và delete phân vùng. Sau khi trở về dạng 1 ổ vật lí, nhấn phím "Apply" để dịnh dạng lại ổ cứng. Sau đó mới tiến hành chia lại các Partition. Chú ý khi chia các Partition nào thì format nó đi, hoặc chia xong tất cả các Partition cũng phải format để dịnh dạng lại. :glare:

emperor666
27-04-2010, 22:38
đổi thanh ram khác ko được thì đổi nguồn khác thử xem bạn ạ