PDA

View Full Version : Các bác giúp em thẻ nhớ SD 2GB bị lỗi rất lạ!

badboy4112005
26-04-2010, 11:13
Chào các bác,vừa rồi tháng 2 em có mua ở thằng lê phụng một thẻ nhớ kingston 2GB,mua về để đấy cũng ít xài nên em không biết là thẻ nó bị lỗi rất lạ: copy file ít ít thì bình thường,copy file số lượng nhiều(file nhạc) hay là file dung lượng lớn (file iso) khoảng 500mb vào thẻ thôi ,là mấy chục file nhạc ở cuối quá trình copy đều bị hỏng cả (âm thanh lộn xộn nhiều bài khác nhau,chủ yếu là bài cuối cùng) hoặc file iso thì burn ra đĩa hỏng luôn.
Em đã đi bảo hành 2 lần,lần đầu nó đổi cho em thẻ khác,đem về cũng bị y chóc như cũ nên em nghĩ là nó chỉ dán lại cái tem khác lên thẻ thôi.Sau đó em lên kêu bảo hành tiếp,đem theo máy laptop copy cho nó xem tình trạng thì nó ok nhận bảo hành.Sáng nay em đến lấy hàng bảo hành thì nó bảo do bên phân phối quét thấy thẻ có virus (lại còn nói thêm quét virus trên thẻ phải có chương trình riêng,chương trình quét trên pc không quét trên thẻ được,thiệt là vô lý hết sức!).
Tất nhiên đem về thử thì thẻ vẫn bị tình trạng y như cũ.
Xin hỏi các bác đã từng bị vụ này chưa ạ?Có cách nào xử lý bệnh tình của thẻ em không ạ?
Nếu không thì em coi như tốn tiền ngu cho thằng này vậy (mie mua hàng mà phải chờ đợi lại còn khách chẳng có chỗ để ngồi nữa!)
Em xin cảm ơn các bác nhiều!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các bác có cao kiến gì không,giúp em với ạ!

vgnfw490
26-04-2010, 16:46
coi bộ bác phải tốn tiền ngu rồi,đem lên đó đập trước mặt cha con nó cho biết

badboy4112005
26-04-2010, 22:50
Cám ơn các bác đã cho em ý kiến!
Quái lạ cái là em format cái thẻ,rồi chép một thư mục khoảng hơn trăm bài hát mp3 (~650mb) chép thì không bị báo lỗi gì cả,nhưng chạy hơn chục bài gần cuối quá trình chép (tên các bài hát gần cuối khi chạy cái thanh copying) thì đều bị hư cả (âm thanh lẫn lộn nhiều bài khác nhau mà chủ yếu là bài cuối cùng của quá trình chép).
Thế mà cửa hàng nó cứ quảng cáo là hàng chính hãng này nọ.Thẻ này em mua lúc đó là 9$~150k. Coi như tốn tiền mua bài học vậy.

dinhvupy
27-04-2010, 00:13
- Có tem bảo hành không!
- Hoặc còn phiếu mua hàng
=> Thì đổi lại được

tranthang2705
27-04-2010, 00:24
he he, bác bị nó lừa rồi, lên đó cho một bài học đi, mấy khi virut chén vào trong phần mềm của usb đâu nó chỉ bị lỗi thì chạy lại phần mềm là hết chứ làm gì có phần mềm chuyên để quét bên trong usb.

numbertwovn
27-04-2010, 12:51
Đến bảo hành tiếp và làm căng vào, khi nhận thẻ thì test tại chỗ luôn. Có lỗi thì trả lại, riết họ cũng phải giải quyết thôi

badboy4112005
27-04-2010, 19:34
Cảm ơn các bác.Để tranh thủ bữa nào rảnh nguyên buổi em đến làm rõ xem sao.

emperor666
27-04-2010, 21:01
Tóm lại là thẻ còn bảo hành ko nếu còn mang đến chỗ nó ko dài dòng chỉ nói 2 câu thôi sửa cho em hết bệnh và bao h xong. Yêu cầu đơn giản thế thôi ko nghe giải thích dài dòng thằng nào ngược cứ làm um lên đằng nào cái thẻ có 150k mất thì coi như là trượt 6 điểm rưỡi lô đi.

solomen123
27-04-2010, 21:24
tinh trạng của bác kể cũng gần giống của em.em mua cái usb
4gb của sony về coppy dử liệu vô thì ok đem về nhà cấm vo thì chay lên ko được có khi tạo 1 thư mục mới vô thấy có 10 mấy tập tin .exe không biết từ đâu mà có em format usb thì sài được vài hôm thì bị lại đem xuống bảo hành thì nó bảo bi virus mà lúc đem xuống bảo hành thì nó không bị vậy mấy bác biết có cách nào khắc phục lỗi mày thì chỉ dùm em. CHỨ giờ bảo hành thì no không chụi rồi

emperor666
27-04-2010, 23:13
thế máy của bạn có dính virus gì ko

badboy4112005
28-04-2010, 07:09
Em nghĩ trường hợp của bác solomen là do máy bác có virus,còn trường hợp em là cái thẻ này cắm vào máy nào chép cũng bị lỗi file như thế hết ạ(dù mỗi lần cắm là mỗi lần format cái thẻ trên máy mới đó)

0944643688
28-04-2010, 08:21
bạn à ! có thể thẻ nhớ của bạn bị làm giả dung lượng rùi, nên bạn mới gặp tình trạng như vậy. nói tóm lại bạn được ăn thịt lừa rùi....bạn có thể dùng một số phương pháp lấy lại dung lượng thực của thẻ nhơ, rùi dùng tạm vậy, vui lên nha...!