PDA

View Full Version : [DIS] Các bác suy nghĩ gì về hiện tượng ttvnonline...

digitalwitch
06-10-2002, 13:16
Tất cả mọi ngừơi thân mến!
Tui đã suy nghĩ rất nhiều về hiện tượng ttvnonline và có một vài ý kiến muốn cho mọi người suy ngẫm thử coi.
Tui chắc chắn một điều rằng, đa số mọi thành viên trong diendantinhoc.com cũng một thời là thành viên của ttvnonline.com , đúng ko! Và mọi ngừơi đều đồng ý rằng ttvnonline cũng là một trong những sân chơi rất bổ ích cho chúng ta.
Và các bạn 100% đã biết rằng ttvnonline đã bị chính phủ cấm họat động trong một thời gian ( vì lý do gì thì đó là cái mà ai cũng biết là cái gì đó rồi ). Tui thấy rằng, thời điểm khó khăn nhất của ttvnonlie cuối cùng cũng đã đến, và cũng là thời điểm để nhận rõ bản chất, cách đối xử giữa người với người của mọi thành viên và admin cũng đã đến.
Tui không hề biết bác Vũ Thắng đã đối xử với mọi admin khác ra sao, hoặc cho dù là tệ thế nào đi nữa. Nhưng các admin khác cũng nhìn lại mình xem. Khi ttvnonline vừa cấm họat động, các bác admin đã không cùng nhau nghĩ xem cách nào để khôi phục lại trang web, mà các bác, mỗi bác lại lập ra một trang web khác để thu hút thành viên của ttvnonline (dưới chiêu bài là nơi giao lưu tạm thời giữa các thành viên ttvnonline trong thời gian này). Nếu các bác cho rằng bác Vũ Thắng đối xử rất tệ với mình, mình làm vậy là đã trả thù được những ngày bị áp bức, như đã nói ở trên, cho dù bác Vũ Thắng có làm vậy, thì hành động của các admin đã hành động như vậy thì có khác gì nhau _ là một người tốt phải giúp đỡ nhau qua cơn họan nạn chứ. Tui cũng đã một vài lần truy cập ttvnonline cũng như viethon trong thời gian ttvnonline cấm họat động, còn thấy một sự bất đồng giữa nội bộ các admin. Bác Thắng thì đưa ra quy định hạn chế sự họat động của vietthon, bác admin của vietthon thì giận lẫy, tuyên bố tách ra khỏi admin ttvnonline. Các bác đã lớn rồi mà đối xử với nhau như trẻ con vậy.
Thời điểm khó khăn của ttvnonline vẫn chưa kết thúc ở đó, trang web lại bị hack bởi anhyeu, emyeu gì đó. Tui nghĩ đây là lúc mà các admin trong ttvnonline bắt tay làm hòa, cùng nhau gíup đỡ bác Vũ Thắng đòi lại chủ quyền của mình ở domain này. Tui cũng muốn tất cả các thành viên trong diendantinhoc.com , những ai biết các hack trang web hãy cùng nhau gíup ttvnonline (các bạn hãy thể hiện tài năng của mình đi chứ, các bạn nói rất nhiều về hacker mà). Qua đây, tui cũng muốn nói với người có nick là anhyeu, em yeu gì đó _ nếu có đọc bài này, hãy thể hiện mình là một hacker mũ trắng đi, bạn đã quậy nhiều rồi, trả lại chủ quyền cho chủ nhân thật sự đi, cám ơn bạn nhiều lắm đó.
Suy nghĩ của tui chỉ vậy thôi. Cám ơn các bạn đã bỏ thời gian đọc bài này và thành thật xin lỗi admin của diendantinhoc.com , nếu tui có gì sai, bỏ quá cho tui.

MatKieng
06-10-2002, 20:00
Bạn biết hack sao không thể hiện đi?

danceswithwolves
07-10-2002, 19:34
đó là vấn đề tự giác. Nếu các thành viên cũ thực sự yêu quý ttvnonline và có khả năng (hack) thì họ đã tự giác ra tay bảo vệ ngôi nhà của họ rồi. Bạn kêu gọi thế này cũng bằng vô ích thôi.

Cuối cùng, sai lầm lớn nhất đến từ chính những người lãnh đạo ttvnonline.

Old Shark
08-10-2002, 00:39
Điều đó cho thấy TTVNOL chưa thực sự tạo thành một tập thể gắn bó (Nhiều khả năng anh bạn anhyếu, emyếu gì mà bạn nói cũng là thành viên của TTVNOL chưa biết chừng) Nếu DDTH rơi vào tình cảnh tương tự thì sao? ;)

NamHung
08-10-2002, 08:40
Bài viết được gửi bởi Old Shark
Điều đó cho thấy TTVNOL chưa thực sự tạo thành một tập thể gắn bó (Nhiều khả năng anh bạn anhyếu, emyếu gì mà bạn nói cũng là thành viên của TTVNOL chưa biết chừng) Nếu DDTH rơi vào tình cảnh tương tự thì sao? ;)
Có thể có gắn bó kiểu gì với số lượng thành viên đông tới vài chục ngàn người - Lỗi này, "công" đầu tiên là của những người làm ở Bộ Văn Hoá.

Xiển Bột
08-10-2002, 08:57
Bài viết được gửi bởi NamHung

... Lỗi này, "công" đầu tiên là của những người làm ở Bộ Văn Hoá.

Nam Hung có thể giải thích cái câu bạn vừa nói k ?

nhuquynh
08-10-2002, 10:35
Q đâu có thấy bị hack gì đâu vẫn vào đươc mà http://online.ttvn.com/

tuantran
08-10-2002, 10:54
Bài viết được gửi bởi NamHung

.........Lỗi này, "công" đầu tiên là của những người làm ở Bộ Văn Hoá.

:) ;) ;)

vietfirm.com
08-10-2002, 11:05
Nghe thông báo là 15 tháng 10 này ttvn sẽ có giấy phép và hoạt động trở lại. Không biết hai cái box Thảo luận với Quán nước có còn không vì đây là hai Box thu hút nhất.

keepsmiling
08-10-2002, 11:29
anh Thắng đang gặp chuyện buồn , ttvn đóng cửa ,bố Thắng thì mới bị tai nạn xe cộ , gãy nát cánh tay ,gãy mấy cái sương xườn . Tội nghiệp bác Thắng .
Tin này nhận được từ ban quản trị ttvn

bdkhoi296
08-10-2002, 23:08
Hiện ttvnonline đang hoạt động tạm thời tại ttvnol.com, mời tất cả các thành viên trở lại.... :D