PDA

View Full Version : Driver Âm thanh không cài được

kid_boy27
24-04-2010, 15:16
Em có 1 main cũ lắm rồi, mua từ hồi năm 2004, bình thường ghost máy lại dùng Driver Sound Analog AC97, vẫn nghe nhạc bình thường, không hiểu sao kỳ này ghost lại, nó báo dấu chấm than màu Vàng ngay chỗ Drver sound (onboard). Em tháo driver Analog AC97 ra, cài, Reaktek 97, hay Sound Max vô nó cũng báo dấu chấm than màu vàng (như hình chụp), và không thể ngeh nhạc được, nó không có Âm thanh, hic, Các Pro chỉ em với, anh em nào biết cách khắc phục giúp em nha, hic, để trả máy cho khổ chủ nữa, hic, chán ghê.
Em cảm ơn cả nhà
http://i217.photobucket.com/albums/cc184/khaidang27/zzzz-linh%20tinh/untitled.jpg

philong_lap
24-04-2010, 15:28
cs nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng trên nhưng gọp lại thì chỉ có 2 vấn đề là cơ bản nhất:
một là bạn cài sai driver của card sound, để biết chính xác card sound trên mainboard của bạn là gì bạn có thể dùng phần mềm everest để kiểm tra, rồi cài lại cho đúng là ok. nếu vẫn không được thì mainboard của bạn bị lỗi chip điều khiển card sound, nếu gặp phải trường hợp này thì bạn phải mất khoảng 80k mang ra mấy anh mổ main các anh ấy thay cho con chip sound khác là ok. chúc bạn thnahf công.

kid_boy27
24-04-2010, 16:15
thanks bạn, vậy mình mua 1 Card Sound khác, rời, gắn vào main thì có được ko bạn?

vanthuy147
26-04-2010, 18:27
devicedoctor.com down về chạy nó sẻ tự tim driver của main.

nikon57
26-04-2010, 23:46
1/ Tốt nhất là bạn vào trang của chính nhà chế tạo MB mà lấy driver sound onboard.
2/ Devicedoctor là giỏi giang trong việc tìm driver online. Nhưng nó dở hơi ở chỗ đưa ra một đống driver chả biết chọn lựa gì cả.

kid_boy27
27-04-2010, 00:06
dù sao cũng cảm ơn các Bạn rất nhiều, mình sẽ thử xem sao, mua Card Âm thanh cũ gắn vô chắc cũng tốt mà hen, mình thấy cách đó lẹ nhất, không biết được không các bạn? gắn Card âm thanh cũ vào, nó có cần cài Driver gì nữa không ta??

kid_boy27
02-05-2010, 23:32
hihih, bữa nay mình xin cảm ơn các Bác, các anh em đã tận tình cứu giúp, Mình đã làm được rồi, đó là mình ghost lại với bản ghost full driver khác, nói tóm lại, các bạn nào bị giống mình , thì các bạn cứ Cài lại WIn bản khác là tốt àh.
Chân thành cảm ơn cả nhà, cảm ơn dđth.com nhiều lắm.