PDA

View Full Version : không cho người dùng cài đặt trên máy

pajero8484
30-03-2004, 11:29
Làm thế nào để người dùng không được setup trên máy nhỉ ? Vào admin tools rồi sao nữa .
Tiện đây .. ai kinh doanh hàng nét cho biết config 1 máy hàon chỉnh thế nào nhỉ ? ( software + hardware + Internet .... ) . Thanks

cuongvb6
07-08-2004, 00:30
Không cho người khác setup trên máy mình cách đơn giản nhất là tạo một user có quyền tối thiểu và khởi động bằng nó
Còn vấn đề bạn hỏi config một máy hoàn chỉnh nó đơn giản nhưng dài quá nên không thể chỉ nói vài dòng

thekhongyeu
07-08-2004, 02:25
mình hay use internet ở dịch vụ và cần cài đặt một số chương trình,nhưng máy ở dịch vụ thì ko cho cài nếu ko có quyền admin. bạn có biết cách nào để mình có thể cài chương trình trên máy dịch vụ được ko?

NumPad0
07-08-2004, 08:33
Bạn đặt pass cho acc Admin và khởi động máy bằng acc User. Khi đó, người dùng được phép sử dụng tài nguyên mà admin cho phép. No install more Software.
Về việc config cho acc user tự động nạp khi khởi động máy.
Bạn mở applet Users trong Control Panel. Nếu checkbox "Users must enter username..." chưa được chọn. Bạn hãy check nó.
Trong mục "Users for this computer" bạn hightlight tài khoản users. Sau đó uncheck cái checkbox nói trên. Nhấn ok vài lần. Nhập pass nếu acc user có pass.
Đã okie. Acc mặc định được load lần sau sẽ là acc users.

cuongvb6
08-08-2004, 00:56
Khi đã logon bằng user không có quyền setup thì cũng đồng nghĩa bạn không thể thay đổi cho tài khoản này hay toàn khoản kia là tài khoản mặc định khi khởi động chương trình, bởi vì khi bạn vào mục user and password thì máy tính sẽ đòi hỏi bạn nhập pass của tài khoản có quyền Administrator, nếu bạn không biết pass đó thì không thể thay đổi được quyền logon bằng user nào đâu

cuongvb6
08-08-2004, 01:01
muốn cài được chương trình trên máy tính mà không có quyền Addministrator như bạn thekhongyeu thi bạn thì bạ phải biết sử dụng cơ chế leo thang (hack) cái này thì khó đấy

thekhongyeu
20-08-2004, 05:15
mình hiểu...có nghĩa là ngoài leo thang thì mình ko còn cách nào khác phải ko?

daicatu6585
20-08-2004, 12:50
Nếu cài pass cho user thi` mỗi lần khởi động máy sẽ rắc rối và rất bực mình !vi` mỗi lần khởi động phải gõ pass thì mới vô ! mà máy nào cũng thế thì cực khổ wa' !! với lại cách này ko hiệu wa? ! vì tui làm thử rùi ! tui vẫn co' thể cài đặt chương trình vào máy ! và co' thề lưu tài liệu vào máy ! co' cách nào ngăn ko cho chép bất cứ cái gì vào máy ko ??
thannks !

babylearnit
23-08-2004, 13:21
Chỉ 1 chiêu! Có gì pà con góp ý thêm!
vào Start-Run-gõ lệnh gpedit.msc vào Users Configuration mè nghiên cứu nghen,tại nhìu phần lém!
---
Chi't che't: hutechvn

babylearnit
26-08-2004, 13:36
Cách trên là 1 cách,nhưng cách trên chỉ là khóa ko cho họ remove, nếu người ta down soft về và cài thì coi như thua!
Còn 1 cách khác là bạn đặt quyền cho user là list folder/read data thi` coi như khi logon trên user, ổ C coi như biến mất,khi cài hay remove CT sẽ báo lỗi! Vậy thui!

daicatu6585
26-08-2004, 14:15
Bạn co' the^? hướng dẫn cụ thể được ko ? làm thế nào để đặt quyền cho user là list folder/read data ha? Tui ko biết vào cho nào để làm việc đó chỉ tui với nha !
rất cảm ơn nha !

vtvktv
26-08-2004, 14:48
Các cách mà các bạn đưa ra có vẻ không ăn thua gì cả, vì một người biết sử dụng máy tính vẫn có thể sao chép, cài đặt, khó có thể ngăn được, NTFS cũng chẳng ăn thua gì. Nếu họ không thể cài đặt được thì vẫn có thể làm lỗi hệ thống, tôi đã thử nhiều rồi, chẳng thể tối ưu được. Tôi cũng chẳng có cách nào hay hơn những cách mà các bạn đã đưa ra.

tuanduy
12-09-2004, 00:29
Đúng như vtvktv nói. Chẳng có gì là an toàn mà cấm một người biết sử dụng máy tính vẫn có thể sao chép, cài đặt được. Tui vào tiệm nào mà g cho người ta cài đặt thì tui down về file "HDDdie" mà tui lưu sẵn trong hộp mail của tui (có trong dĩa Hackers VietNam) là cái máy có chỉ có nước FORMAT cài lại thôi.

daem0n
12-09-2004, 15:38
Đúng như vtvktv nói. Chẳng có gì là an toàn mà cấm một người biết sử dụng máy tính vẫn có thể sao chép, cài đặt được. Tui vào tiệm nào mà g cho người ta cài đặt thì tui down về file "HDDdie" mà tui lưu sẵn trong hộp mail của tui (có trong dĩa Hackers VietNam) là cái máy có chỉ có nước FORMAT cài lại thôi.

Vậy nếu người ta không cho cài đặt thì sao?

tuanduy
14-09-2004, 03:03
Vậy nếu người ta không cho cài đặt thì sao?

Cái này kg cần cài đặt. Click and Run luôn. Hiệu qủa 100%. Kể cả WinNT, XP, 2000, 2003, Linux.

daicatu6585
14-09-2004, 05:51
Troi* nham? nhi' ! Cai' chuong tri`nh cua? U co' cach' để chong^' rui`!! Ông a.!! Ong^ cỗ lỗ wa' đi !!VOi lai tui chi? cân` ghost lai mat 10~15' thi` may tro* lai bi`nh thuong thoi
Nhung ma`neu tui biet^' ai do' den day và pha' thì Tui cung~ co' cach chong ten đo' luon^! Dau phai? hacker ma` ngang nhien long han`h ! Cu* viec lai tiem net tui lan 2 thi` tui cho biet tay !
Đuoc tất ca? hoa*c mat* tat ca? !! ( ^ _ ^ )

LDP
14-09-2004, 18:58
Làm thế nào để người dùng không được setup trên máy nhỉ ? Vào admin tools rồi sao nữa .
Tiện đây .. ai kinh doanh hàng nét cho biết config 1 máy hàon chỉnh thế nào nhỉ ? ( software + hardware + Internet .... ) . Thanks

Thằng này, mi giỡn hả ? Hay là mi không chịu log out để người lạ log vào post bài ?

daem0n
15-09-2004, 01:44
Cha cha, hay quá, hồi đó giờ mới nghe 1 chương trình click và chạy được cả trên Win lẫn trên Nix (mặc dù kiến trúc file thực thi của 2 OS này khác nhau) ???

babylearnit
15-09-2004, 13:01
Chắc cái phần mềm đó ổng xài Java í nhẩy!! ^o^

jiSh@n
15-09-2004, 17:40
Cái HDDdie chắc là hủy MBR phải ko? Nếu hủy MBR thì recovery lại cũng dễ thôi.

tuanduy
16-09-2004, 03:18
Troi* nham? nhi' ! Cai' chuong tri`nh cua? U co' cach' để chong^' rui`!! Ông a.!! Ong^ cỗ lỗ wa' đi !!VOi lai tui chi? cân` ghost lai mat 10~15' thi` may tro* lai bi`nh thuong thoi
Nhung ma`neu tui biet^' ai do' den day và pha' thì Tui cung~ co' cach chong ten đo' luon^! Dau phai? hacker ma` ngang nhien long han`h ! Cu* viec lai tiem net tui lan 2 thi` tui cho biet tay !
Đuoc tất ca? hoa*c mat* tat ca? !! ( ^ _ ^ )

Biết cách chống mà đi GHOST lại máy. Biết cách chống là chỉ cần 5 giây thôi là khôi phục lại được liền. ĐỒ NGU NHƯ BÒ. You có ngon thì cho tui địa chỉ tiệm internet mà you coi hay tự mở đi. Tui đến quậy thử xem you làm gì được nào. Bảo đảm phòng máy you coi mà kg tê liệt thì thề sẽ bỏ nghề đi đứng đường liền.

tuanduy
16-09-2004, 03:22

Chính xác. Phục hồi MBR rất dễ. Chứ ai như thằng NGU daicatu6585 kia phải GHOST lại máy.

Đề nghị tuanduy coi lại ngôn từ của mình nhé, .........- M@xx

jiSh@n
17-09-2004, 11:39
tuanduy la`m gì chửi người ta ghê thế, ko biết thì thôi chứ sao lại chửi?????

babylearnit
26-09-2004, 05:06
Quote:
Được gửi bởi jiSh@n
-------
Chính xác.
-------
Biết thì chỉ - Phán người khác như dzị ko ổn!
Bên hardwarevn cũng có 1 bài như dzì,ông Mod kia cũng phán "cài lại HĐH"(vì ku này chưa ghost) Mod còn dzị huống chi!

Gặp cha daicatu6585 gì nữa! Đã gặp thằng phá phách thì chắc file ghost của ông nó để yên hả,Uh,tính giấu hả,Format mí hồi!