PDA

View Full Version : không thấy chổ nào để F11 recovery HP pavilion dv6000

Nhakhanh1010
23-04-2010, 08:12
may HP Pavilion của mình ko search duoc wifi..vao phần set up connection cung ko thấy phần wireless....và máy chạy cũng chậm...Cho nên mình muốn recovery lại...tình hình máy mình chưa từng chia ổ đĩa và phần recovery trong ổ D vẫn còn( màu đỏ)win vista...Khi mình khởi động lại máy để recovery thì chỉ thấy báo la chọn ESC hoặc là F10 thôi...ko thấy phần chọn F11 như đọc trên các bài khác...mình vào F10 vẫn ko thấy phần nào cho recovery...xin các bạn giúp đỡ...hhix hix

vanvu.daklak
24-04-2010, 13:16
hii.vấn đề này dễ bị tiêu phân vùng recovery lắm này.nhưng mình đưa ra vấn đề này nếu đựoc thì tốt, còn nếu không được thì bạn phải dùng đĩa để recovery lại thôi.mà đĩa này thì chỉ có nhà phân phối thôi.hoặc nớibạn mua mới có
bạn làm như thế này nhé.restar máy và dùng tổ hợp phím ALT+F11 nhé
ok thì cho mình tin nhắn nhé

user_84_gialam
24-04-2010, 13:47
HP Recovery thì bạn cài Win có bản quyền thì mới có phân vùng này, nếu bạn xài win không có bản quyền thì phân vùng Recovery kô có đâu bạn.

may HP Pavilion của mình ko search duoc wifi..vao phần set up connection cung ko thấy phần wireless
Máy bạn ko search đc WIFI thì bạn kiểm tra xem bạn đã mở WIFI lên hay chưa? hoặc bạn đã cài driver cho card wireless chưa bạn nhé, thêm nữa là bạn phải ở trong phạm vi phủ sóng WIFI mới bắt đc sóng WIFI bạn ah`. Yếu tố máy bạn chạy chậm thì cũng có nhiều nguyên nhân lắm! Có thể là do Virus làm chậm máy, bạn để nhiều chương trình (programs) khởi động liền 1 lúc, cấu hình máy hơi thấp,....