PDA

View Full Version : lỗi màn hình xanh w32.sys anh em help với

crazy3000
22-04-2010, 21:14
máy em bị lỗi này
ko biết có phải là bị lỗi phần cứng ko hay là do virut vậy mong anh em giup đỡ giùm

lead_chip
22-04-2010, 21:27
lên google search : lỗi màn hình xanh có nhìu cách giải quyết lắm mak` bạn! :d

emperor666
22-04-2010, 22:07
thứ nhất là tháo ram ra lau chùi cắm lại tiếp theo là quét virus tiếp theo nữa là bạn đang dùng nguồn gì.

vgnfw490
24-04-2010, 22:43
m cũng mới khắc phục lỗi này cho bạn m.trước hết bạn cần phải xác định đựơc lỗi này do phần cứng hay phần mềm.chạy safe mode,quét virus,tiện thể vào bios xem nhiệt độ cpu bao nhiêu.nếu vẫn chưa được thì chuyển qua phần cứng,vệ sinh máy,chùi ram,test ram,kiểm tra keo silicon có bị khô k,xem lại các mối nối...vẫn chưa đc thì đem ra tiệm thôi.hôm nọ m đã xác định là lỗi phần cứng,đem ra tiệm bảo kiểm tra,hạn chế cài lại win vì đang dùng kas bản quyền,k thể activate lần nữa sẽ bị blacklist.thằng mắm ấy cứ cãi,bảo hư win,sao mà bà con khoái cài lại win thế k biết nữa.cuối cùng thì nó cũng tìm ra lỗi ở main.nguyên nhân có thể là do nguồn điện k ổn định.chúc bác thành công

luongdon
25-04-2010, 16:42
Lổi màn hình xanh do 2 nguyên nhân, phần mềm(hệ điều hành) và xung đột phần cứng.
Bạn quyét virus nếu không được thì bạn nên cài lại hệ điều hành.
Kiểm tra phần cứng như ram và card màn hình. Tháo ram và card màn hình lau chùi sạch sẽ.
Chúc thành công!

huynhphu1990
26-04-2010, 09:21
Mấy bác ko thấy nó bào lỗi win32k.sys thật to hã trời , nếu máy bạn đang xài phần mềm bản quyền thì bạn nên sữa win thì tốt hơn , nếu muốn chắc chắn bị phần cứng hay mềm thi wa đơn giản bạn chạy vào < safe mode > để chạy thử 1 lúc xem có bị lỗi hay thi là bik do phần cứng hay phần mềm thôi mà . Chúc Bạn Thành Công !