PDA

View Full Version : [DIS] đâu là công cụ tốt khi làm việc với php

Về Đâu
06-10-2002, 11:47
Mọi người hãy bình chọn thử xem đâu là công cụ tốt nhất ? đây là một số công cụ quen thuộc nhất . mong các bạ chỉ giáo cho .

BonBon
06-10-2002, 11:53
sao không có Dreamweaver MX vậy a ?
ở trên và còn phpedit.com nữa.
Nếu là Bon thì chọn Dreamweaver MX trước, kế đó là phpedit :D

Về Đâu
06-10-2002, 12:16
sorry bon bon .VD biết ít quá với và cung không biết là dreamweaver mx có thể đọc được php (VD không xài xai dreamweaver hix hix hix ) còn php mình xài word pad không à mới nghe bà con giới thiệu cái editplus xài thử .

genuine
08-10-2002, 02:17
DW MX .... hehe ... (xài chung với bonbon :D)

vikhoa
12-10-2002, 09:28
Nếu chỉ tính Source Editor thì chọn HomeSite cũng tương đương với chọn DWMX vì DWMX dùng HomeSite để làm source editor mà :)

Tớ thì đang xài ...WordPad.

buiduclong
12-10-2002, 15:16
Em thích xài bản phpEd 1.075, nó là tôt nhất: nhẹ gọn nhanh lại nhớ được last folder mà mình vừa open file.
Tóm lại em chưa xài mí cái kia nên ko bit nhưng em khoái nhất là phpEd

xmb
12-10-2002, 19:12
hehe
dạo trước tui cũng dung phped để dịch filelang
Nó rất hay ở chỗ màu sắc xanh đỏ vàng... dễ xem

puppy
17-10-2002, 15:31
Xài DW MX là tốt nhất. Không những hỗ trợ PHP mà hầu như cái gì cũng hỗ trợ hết. Có hỗ trợ cả ASP.NET. Và design cũng dễ.

woodyvn
15-11-2002, 20:27
ultraedit quá hay luôn. Không những hỗ trợ php mà còn rất nhiều ngôn ngữ lập trình khác nữa. Hỗ trợ cả UNICODE luôn.

trithuctre
18-11-2002, 18:40
Em khoái UltraEdit

tulipden
18-11-2002, 19:40
Dreamweaver MX có hỗ trợ unicode không vậy bonbon.
Thằng notePad thì không hỗ trợ Unicode rồi.
Còn dùng ultraEdit32 thì thật là đáng sợ khi chỉnh file Unicode. Trong quá trình làm việc, khi edit một file lớn như file functions.php trong thư mục admin của vbb chẳng hạn, nó thường xuyên tự sinh mã phía sau ?> làm mình bị lỗi Cannot add headder. Headder already send out gì gì đấy.
Từ trước đến giờ, tôi thấy chương trình Emeditor là một chương trình text edit cực kì hay. Hỗ trợ rất nhiều dạng mã. Tốc độ load cực nhanh. Nếu dùng notepad để load một file cỡ 20Mb thì sẽ load rất chậm. Trong khi emeditor lại load nhanh cực kì, gấp mấy lần. Nó hỗ trợ rất nhiều dạng file. Bạn có thể thêm dạng file vào trong đó và qui định mã màu của nó tùy ý. Khi mở file mới. Bạn có thể ấn định template để mở sẵn. ví dụ với php, bạn cho vào template của nó là <?php , xuống hàng ?> chẳng hạn, thì khi tạo một file PHP mới, nó sẽ đưa ra nội dung trên v.v.. nó còn hay ở chỗ là mình có thể hiển thị thước gióng ngang dọc như autocad vậy, và rìa trên và rìa phải có thể hiển thị rule để gióng nữa. Quảng cáo vậy đủ rồi. Download nè
www.vietmoon.net/upload/emeditor.zip
Cái này do anh Trailangvn bên www.vietmoon.net tìm được và chia sẽ.

sunrisevn
12-08-2009, 12:10
nhiều trường phái khác nhau quá nhỉ, mỗi người một ý thế này thì những lính mới như mình hổng biết nghe ai :( chết thế chứ lị.

snoob_rebirth
12-08-2009, 13:16
nhiều trường phái khác nhau quá nhỉ, mỗi người một ý thế này thì những lính mới như mình hổng biết nghe ai :( chết thế chứ lị.
Đồng nghiệp rùi lol ............

chesterben
13-08-2009, 13:16

ôi trời ơiiii
ổng tỉnh như ko kìa há há =))