PDA

View Full Version : 1 ít đồ chơi cho anh em !

ITbaby
29-03-2004, 15:45
Ngồi buồn quá không biết làm gì, nén đại 1 cái thư mục con lại, Up lên cho anh em xài, Anh em down về nhá http://www.manguonlaptrinh.com/WINDOWS.zip
Trong đó có hàng độc đó, anh em down về khắc biết :emlaugh: :emlaugh: .

jiSh@n
29-03-2004, 23:10
Woa, bé bi hôm nay hào phóng đột xuất nhỉ? Vỗ tay tay cái nào....

real_time
30-03-2004, 22:03
baby dạo này rỗi việc hào phóng quá ta! anh em vỗ tay ủng hộ cái nào (BỐP BỐP)

ALS1
02-04-2004, 22:22
Thanks , có gì hay nữa ko up lên cho anh em load chơi
Cảm ơn nhiều nhé , đúng cái tui đang cần

truongice
03-04-2004, 09:01
Chào ITBaby và các bạn yêu thích VB. Các bạn có thể góp ý giúp mình vấn đề này không?
Mình đang viết chương trình CSDL bằng VB hỗ trợ cho nhiều người dùng trên mạng lan (Server 2003, Workstation Win 2000). File CSDL (.MDB) mình đặt trên 1 máy, các máy chạy chương trình sẽ đọc dữ liệu file này (dùng chung).
Vấn đề là khi Open connection thì nó báo không đọc được File. Nếu trước khi chạy chương trình mình mở thi mục share (chứa file .MDB) và nhập password truy cập rồi thì quay lại chương trình nó đọc được. Xin hỏi các bạn có cách nào để nó đọc file CSDL trên máy khác một cách tự động không? hoặc có thể lúc chạy chương trình nó hỏi Password cũng được. chứ nếu phải mở thư mục share rồi mới chạy chương trình thì phiền quá, và cũng chẳng hay ho gì.
Các bạn giúp mình nhé! Cám ơn trước thật nhiều.

Tiếnsĩđiên
05-04-2004, 03:20
Mình cũng đang tìm hiểu vấn đề này ? Nếu các bạn biết có thể share với mình không ?
Vấn đề mà TruongICE đang gặp phải cũng là vấn đề mà mình quan tâm ?

Nếu bạn nào cò tài liệu hay code liên quan có thể gởi cho mình tiensidien@fptnet.com.vn

tanchilenh
05-04-2004, 11:38
phải sử dụng auto-login để login vào cái máy chứa DB trước. username password thì cho user nhập vào 1 lần thôi rồi mình lưu lại.

truongice
05-04-2004, 17:04
Bạn có thể nói rõ hơn không tanchilenh? Chưa hiểu

lichtv
08-04-2004, 10:12
cái ni tui cũng đang quan tâm,tanchilenh nói rõ hơn xem.

vivi
08-04-2004, 10:41
sao tui down ko duoc vay baby ?

jiSh@n
08-04-2004, 10:45
Chắc nó xóa rùi. Mới đầu tháng mà sợ hết bw hả baby?

enemykill
08-04-2004, 22:37
sao toi down khong duoc vay ca

past_beggar
08-04-2004, 23:19
Chào ITBaby và các bạn yêu thích VB. Các bạn có thể góp ý giúp mình vấn đề này không?
Mình đang viết chương trình CSDL bằng VB hỗ trợ cho nhiều người dùng trên mạng lan (Server 2003, Workstation Win 2000). File CSDL (.MDB) mình đặt trên 1 máy, các máy chạy chương trình sẽ đọc dữ liệu file này (dùng chung).
Vấn đề là khi Open connection thì nó báo không đọc được File. Nếu trước khi chạy chương trình mình mở thi mục share (chứa file .MDB) và nhập password truy cập rồi thì quay lại chương trình nó đọc được. Xin hỏi các bạn có cách nào để nó đọc file CSDL trên máy khác một cách tự động không? hoặc có thể lúc chạy chương trình nó hỏi Password cũng được. chứ nếu phải mở thư mục share rồi mới chạy chương trình thì phiền quá, và cũng chẳng hay ho gì.
Các bạn giúp mình nhé! Cám ơn trước thật nhiều.

- Không nên dùng phương pháp củ chuối là share file .mdb. Cách làm hay nhất như sau:
- Server 2003 cài Active Directory đi (xem Help) ==> Tạo Domain
- Các máy Client sẽ chung Domain
- Lập trình theo mô hình COM đi

Nếu bạn đã lập trình WEB roài sẽ hiểu kỹ hơn (còn mình cũng chưa lập trình WEB cả ==>Nói hơi khó hiểu một tí).

Muốn biết thêm chi tiết ===>past_beggar@yahoo.com

nguyensontung
11-04-2004, 20:46
ý, sao em ko down được vậy cà

ITbaby
11-04-2004, 22:33
Hiện thời Host đã sắp hết Bandwidth nên baby đã xóa rồi, không còn share nữa, anh em nào có host nhắn baby cái. chứ hết Bandwidth rồi. Sorry anh em vì xóa mà wên báo.

jiSh@n
12-04-2004, 04:56
Mới có đầu tháng mà hết bw rùi huh? Anh em down nhiều we' ha?

thang kho
13-04-2004, 15:47
tui cũng không vào được trang đó. hình như đang sửa thì phải. khi nào thì xong vậy Baby.

tamngot
13-04-2004, 16:55
Chào TruongIce và Tiến sĩ điên . Vấn đề của các bạn mình đã làm rồi . Mình có viết chương trình quản lý phòng NET . Dữ liệu cũng truyền từ các máy Client lên máy Server . Dùng đối tượng Winsock . Các bạn có thể lên www.planet-source-code.com/vb/default.asp để tìm source . Còn chương trình của mình thì để hôm nào về nhà Upload lên sau .

Giamdoctp
18-04-2004, 01:21
Hay chi toi cho dong chu chay tren man hinh nhe cac anh chi oi

ITbaby: chào anh ! rất hoan nghênh anh tham gia vào diễn đàn tin học, lần sau nhớ gõ tiếng việt có dấu anh nhen ;) ;)

solidsnack
22-04-2004, 21:48
Hic,link không down được pác ơi,làm mình mừng hụt