PDA

View Full Version : [Q] smartViewport.ocx ?

CayTreGia
06-10-2002, 09:22
Mình là người mới học lập trình VB. Mình thấy các bạn nói về các file OCX hỗ trợ thiết kế giao diện.
Mình vừa download file smartViewport.ocx. Nhưng mình vẫn không biết cách sử dụng. Mong các bạn chỉ giúp. Xin Cám Ơn

KEM_WALL
06-10-2002, 16:30
trùi ui, bạn vào project | component | sau đó chọn browse file ocx đó, làm xong ok. trong toolbox sẽ hiện ra controls mới. chọn và xài thử. thế thôi ;)

CayTreGia
06-10-2002, 21:26
Bạn hiểu sai ý của mình rồi. Mình đã biết Add các control vào rồi. Và mình cũng đã lôi nó ra được form của mình rồi.
Nhưng mình không biêt cách nào lập trình cho nó. NÓ không có các method cần thiết để sử dụng giống như treeView (có method add).
Chính vì vậy mình mới cần sự giúp đỡ của các bạn

quaitieutu
07-10-2002, 12:16
:) :D
Hi
Anh chỉ down về ocx file mà không có down về cách dùng.Người ta tạo ra thì cũng tạo bảng hướng dẫn người khác dùng nữa anh ạ.Nếu mai mốt anh viết một control cho anh thì không nói nhưng nếu cho bạn bè anh hay cho khách hàng dùng thì bắt buộc phải có help đi kèm.Chỉ có tác giả của nó mới biết rõ nó có chức năng gì
Thân:) :D

CayTreGia
07-10-2002, 18:32
Mình cũng đã download luôn file về hướng dẫn sử dụng rồi, Nhưng đọc hoài không hiểu. vì thế nên mình mới nhờ các bạn hỗ trợ. Mong nhận được sự hỗ trợ của các bạn

dtt_vn
13-10-2002, 11:45
Nè, trong VB bấm F2, chọn activex mà bạn muốn coi "ruột gan" nó có cái giống gì, sau đó lần theo các kiểu dữ liệu của nó hiện ra rồi sẽ hiểu, còn không thôi thì cố gắng đi mà down về một cái ví dụ đi

CayTreGia
13-10-2002, 15:27
cám ơn các bạn đã hỗ trợ cho minh.
Xin cám ơn rất nhiều
Mình sẽ cố thêm.

quaitieutu
16-10-2002, 15:22
Chúc thàn công

CayTreGia
20-10-2002, 18:40
mình đã xem xong phần này rồi. Nhưng không biết làm gì để đóng diễn đàn này lai. Mong nhóm phụ trách đóng chủ đề này lại dùm mình. Xin cám ơn.