PDA

View Full Version : cách diệt virus bằng tay

nhuquynh882006
20-04-2010, 07:42
có bạn nào biết cách diệt virus bằng tay ko vậy . chỉ dùm mình với . thank

numbertwovn
20-04-2010, 08:34
Diệt bằng thay khi:
- Phần mềm Antivirus phát hiện nhưng không diệt được, mình dựa vào đó tìm đến nơi ẩn chứa xóa file nhiễm virus đó đi.
- Những virus mà mình biết cơ cấu hoạt động và nơi ẩn chứa của nó. (nhưng để biết được những điều đó thì đâu có dễ, nếu được như vậy thì ta thành chuyên gia chống virus rồi)

Diệt bằng tay thì chỉ mấy con virus đơn giản thôi bạn ơi! Còn phần mềm Antivirus scan mới hiệu quả. Dùng phần mềm scan mọi ngóc ngách để biết file nhiễm virus, từ đó mới có cách xử lý.

thaydococ
20-04-2010, 12:28
có bạn nào biết cách diệt virus bằng tay ko vậy . chỉ dùm mình với . thank
Có 2 cách đơn giản tùy bạn chọn:
C1: Nếu chỉ dùng tay thì e cũng khó. Nhưng nếu tay mà kết hợp với một cái búa đinh thì cũng tương đối dễ dàng. Cách làm đơn giản là tháo ổ cứng ra và dùng búa đập thật mạnh. Ổ cứng mà chết virut chắc chắn sẽ chết theo. OK??
C2: Dùng phần mềm (trial thôi) như Kas, CMC, Avira diệt cũng rất hiệu quả.

a12345
20-04-2010, 13:55
trên bàn phím có sẵn phím diệt virus bằng tay đó. NÚT DELETE bên phải ấy. Bạn select con virus rồi nhấn nút này là OK lun.

emperor666
20-04-2010, 20:49
Cái gọi là diệt virus bằng tay rất mông lung bí ẩn nhưng tóm lại có thể hiểu như sau bằng cách này hay cách khác bạn phải biết được máy bạn đang nhiễm virus :D và bằng cách này hoặc cách khác bạn phải biết được nó là chủng loại virus gì hiện đang trú ngụ tại khu vực nào của ổ cứng. Bước tiếp theo là diệt nó bằng cách ko cho nó khởi động cùng win xóa virus tại ổ cứng và sửa những chỗ bị virus thay đổi trong registry. Sau khi làm xong tất cả các bước trên tốt nhất là bạn cài lại win :D

umihira
20-04-2010, 21:18
cách diệt virus bằng tay là vào bios chỉnh chế độ boot là ổ đĩa cd trước. Sau đó bỏ đĩa win vào cho máy boot vào đĩa CD. Làm theo hướng dẫn của MS để diệt virus. Nhớ là trong quá trình lựa phân vùng để diệt virus thì nhớ chọn ổ đầu tiên. Nếu nó nhận thấy có sẵn win trong đó thì bạn ấn chữ F chứ đừng ấn chữ C là virus sẽ đc xóa hết.

snoob_clo4
20-04-2010, 21:22
Diệt bằng tay ấy hả, cũng dễ thôi:
Bước 1: Lấy con CPU và màn hình ra.
Bước 2: Cho CPU và màn hình vào thau muối -1 phần muối 5 phần nước - (tùy vào loại virus mà có thể cho thêm xà bông tắm, gội đầu vào thêm).
Bước 3: Phơi khô 3 ngày
Bước 4: Tới đây coi như là đã kiểm tra độ bền cũng máy,nếu máy còn bật lên được thì đem đến tiệm bảo hành gần nhất ...
Đây là cách diệt virus = tay, bạn có thắc mắc gì thì có thể hỏi thêm

picachusays
20-04-2010, 21:43
virus có mạnh đến đâu thì vô nước 100 độ Cê là chết hết
Nếu các cách trên không diệt được thì bỏ ổ cứng vào nước sôi là diệt được
thật đấy

tuando72
20-04-2010, 21:53
khùng cả hả?khùng cả hả?khùng cả hả?khùng cả hả?

Tõn
20-04-2010, 22:01
Người ta hỏi nghiêm túc mà các bác toàn vào nói vui :)
@chủ thớt. Googling đi ^^!

toefl
20-04-2010, 22:13
Ặc, mấy ổng trên chữa máy kiểu gì vậy ?? Máy tính có hết bị nhiễm viruts tin học thì cũng bị toi vì viruts sinh học thôi, máy tính nào chịu nổi ngâm muối phơi khô 3 ngày, rồi cả trăm độ nữa, định luộc máy tính ăn tết à :D
Diệt viruts bằng tay thì có nhiều cách, nhưng không cách nào hiệu quả tơi mức diệt toàn bộ viruts được ( nếu không các antiviruts phá sản ). Mình có biết mấy cách này, ít nhiều tác dụng:
-Kết hợp sử dụng 2 phần mềm Autoruns và Proces***plorer do MS cung cấp, có thể phát hiện viruts và tạm ngưng hoạt động của nó, còn diệt thì còn tùy trường hợp.
-Chỉnh sửa regedit, cái này thì trình độ cao mới xài nổi.
-Sử dụng đĩa boot, ngăn cản Windown hoạt động rồi tha hồ mà phá dữ liệu.

Nói chung để diệt viruts bằng tay khó vô cùng, nếu bạn đã đọc 1 cách diệt viruts bằng tay sẽ thấy dài lê thê, từ phát hiện tới diệt, rồi tinh chỉnh lại hệt thống, mỗi khâu có cả xâu code, loạn cả mắt. Tuy nhiên cũng có cách diệt bằng tay hiệu quả, đó là CÀI LẠI WIN, 100% thành công mà đơn giản.

abcd1232
20-04-2010, 22:34
Có cách diệt 100% virus, khởi động băfng Hiren boot, sử dụng chương trình Acronis Disk Director. Nhấn chuột phải vào ổ cứng chọn Delete và ghi đè 1 lần.

doctoricare
20-04-2010, 23:03
diệt virus bằng anti pro con chưa ăn ai. lại có chuyện diệt bằng tay nữa cơ.thấy không hiệu quả chút nao`

emperor666
20-04-2010, 23:12
Thôi ko đùa nữa tóm lại cái gọi là diệt bằng tay chỉ sử dụng khi các ct antivirus ko diệt được. Còn cách diệt thì tùy từng loại dính loại nào thì hỏi loại đấy. Hỏi kiểu chung chung như này rất khó trả lời close.