PDA

View Full Version : Khôi Phục đường dẫn RECOVERY cho máy HP

chaucp88
17-04-2010, 15:01
Tháng 3 vừa rồi mình có mua một con Hp Pavilion DV6 cấu hình như sau: Core i3, Ram 3G, Card Geforce 510M, Win7.
1.Vừa rồi, mình có bung lại bảng recovery bằng cách nhấn F11 nhưng sau khi bung thì toàn bộ các ở đĩa mất hết(tất nhiên là mình mất dữ liệu rồi).
Quan trọng là giờ mình không thể recovery lại được nữa, Lúc nhấn F11 thì nó chỉ hiện ra cái option chọn Win7 thôi. Không cho recovery nữa mặc dù ổ đĩa recovery vẫn còn.Mình cũng đã thử recovery bằng chương trình Recovery Manager trong Win nhưng khi khởi động nó vẫn vô Win bình thường không thể vào giao diện recovery được. Theo mình đựoc biết là máy đã bị mất đường dẫn recovery, vậy có cách nào làm lại đường dẫn này không? mong các bạn nào có thể chỉ mình với.
2. Thứ hai là máy mình lúc mới mua cũng có phân vùng HP tools, vậy nó để làm gì và cách sử dụng như thế nào?

Mình đã tham gia diễn đàn này lâu nhưng chưa có bài viết nào hết, mong là lần này đựoc sự hỗ trợ từ phía các bạn, các Thầy, những người có kinh nghiệm trong lĩnh vực này. Mong đựoc hướng dẫn chi tiết.
Bạn nào có cách hướng dẫn mong gửi lời hướng dẫn đến mình qua mail: chaucp88@yahoo.com.vn

tuanbq1504
20-04-2010, 14:02
mình cũng xài con dv4 core i3, do win7 home bquyen xai ban 64 bit, nên mình mới cài lại bản win 7 ulti.. 32 bit cho tiện xài
nhưng khi cài lại rồi k vô đc F11 để revovery nữa, máy mình phân vùng Recovery vẫn còn nguyên,khảng 18g, và có 1 phân vùng nữa là HP Tools chứa các file *cee, *.efi, *.sig.... k biết để làm gì
mong đc các bạn và các a/c có kinh nghiệm chỉ giáo thêm
tks chủ thớt!!