PDA

View Full Version : Học sinh không thi đc ĐH thì học trường gì ?

lenmon
17-04-2010, 10:55
Mình sắp thi tốt nghiệp rùi và ĐH nữa nhưng mình thấy không đủ sức để vào thi ĐH vì học lực của minh chỉ TB nên chỉ cố tốt nghiệp THPT thui.Mình muốn học ngành CNTT và vẫn chưa biết chọn trường nào ? mình muốn lời các bạn trong diễn đàn tư vấn chọn trường hộ minh nhé. Mình ở Hà Đông-Hà Nội

bvnguyen
18-04-2010, 17:53
mình nghĩ bạn yêu thích cntt thì học aptech ở hn, gần nhà mà chất lượng cũng ok

boss_mini
18-04-2010, 21:17
Đúng rùi , anh nên theo học ở APTECH sẽ tốt đó anh ,,,

lenmon
19-04-2010, 09:38
trường đó học phí cao lắm chỉ hợp với con nhà giàu thui.Có trường khắc không?

Cerberus.
19-04-2010, 16:17
Tự học nếu có chí thì chắc sẽ thành công.

hanoihostel
19-04-2010, 17:09
uh, nói chung nếu thật sự thích IT thì học Aptech khỏi cần thì thố nhưng chất lượng cũng không thua kém các trường đại học việt nam, nếu như không nói là hơn :D hoặc là học Rmit cũng được, chớ theo mấy trường Trung Tâm vớ vấn nhé, học xong chỉ biết căn chỉnh văn bản, không làm được gì đâu

xuanhung79
19-04-2010, 19:05
mình nghĩ bạn yêu thích cntt thì học aptech ở hn, gần nhà mà chất lượng cũng ok
mình thấy ý kiến này rất hay, vừa đúng với sở thích của mình, vừa gần nhà dỡ phải lo rất nhiều thứ.

thaydococ
19-04-2010, 19:16
Nghe giống chuyện đẽo cày giữa đường^^!!! Học cái gì thì có lẽ chỉ có bạn mới trả lời được. Vì hơn ai hết bạn là người hiểu rõ điều kiện và khả năng của mình. Theo mình thì nếu khả năng có hạn mà không học làm "thầy" được thì hãy học làm "thợ". Nhưng học cái gì thì học quan trọng nhất phải là giỏi.
Trước đây một thầy giáo của mình có nói câu này: "Thà làm người giỏi thứ nhất trong nghề hạng hai cũng còn hơn giỏi thứ 2 trong nghề hạng nhất".

Mr X
19-04-2010, 19:20
Đẽo cày theo ý người ta,
Sẽ thành khúc gỗ chẳng ra việc gì.

picachusays
19-04-2010, 20:07
Vo trường Đại Học Duy Tân ,Khoa CNTT , có ngành Hệ thống thông tin, Công nghệ phần mềm,...
Thi đủ điểm sàn đại học (rớt điểm chuẩn nghiện vọng 1) là vô được ngay

lenmon
20-04-2010, 10:54
uh, nói chung nếu thật sự thích IT thì học Aptech khỏi cần thì thố nhưng chất lượng cũng không thua kém các trường đại học việt nam, nếu như không nói là hơn :D hoặc là học Rmit cũng được, chớ theo mấy trường Trung Tâm vớ vấn nhé, học xong chỉ biết căn chỉnh văn bản, không làm được gì đâu

bạn cho mình thông tin về trường Rmit với và bí quyết làm toán Gmat lần đầu tiên mình biết đến không biết có khó không ?

contrai_binhson
20-04-2010, 17:39
Nếu theo CNTT thì apteach!
Nếu theo du lịch,nhà hàng khách sạn thì cũng có nhiều.
Nếu ko học đại học chính qui thì tiền học phí hơi cao,nhưng ra đi làm oke.
Thời gian học chính qui hơi lâu,học ngoài lại nhanh hơn!
Chúc bạn tìm đc con đường cho tương lai.

ngotuanvn
24-04-2010, 23:32
Nghe giống chuyện đẽo cày giữa đường^^!!!

... hay!
. Trước hết xem mình có học nỏi IT k cái đã, có thík k là cái quan trọng.
. Có khôi tên vào Aptech mà cứ ngơ ngơ, Aptech dạy như cỡi ngựa xem hoa ấy.
. ĐH thì có vô số tên học mà k biết mình đang học gì nữa cơ đéy... chỉ biết là mìnhd đang học ĐH thôi.

ldn08
25-04-2010, 05:16
... hay!
. Trước hết xem mình có học nỏi IT k cái đã, có thík k là cái quan trọng.
. Có khôi tên vào Aptech mà cứ ngơ ngơ, Aptech dạy như cỡi ngựa xem hoa ấy.
. ĐH thì có vô số tên học mà k biết mình đang học gì nữa cơ đéy... chỉ biết là mìnhd đang học ĐH thôi.
Đồng ý với bạn. Haizzzzzzzzzzzz! Nhưng nếu gia đình bạn ấy có điều kiện thì nên học Aptech cũng ổn.

hoanggiatruong
28-04-2010, 10:56
Nếu đam mê it thì chỉ có cách học Aptech thôi,ko phải thddaadfu vào,phương pháp dạy học còn gấp nhiều lần trường đại học khác. cố lên bạn nhé

Sugarman
28-04-2010, 12:30
Nếu đam mê it thì chỉ có cách học Aptech thôi,ko phải thddaadfu vào,phương pháp dạy học còn gấp nhiều lần trường đại học khác. cố lên bạn nhé

Không biết bạn là nhân viên PR hay ếch ngồi đáy giếng :D.

hungcuonginfo
28-04-2010, 12:39
Tự học nếu có chí thì chắc sẽ thành công.

Bạn này nói đúng nè.Nhưng sẽ phải học thêm chính trị và cầm súng nữa.