PDA

View Full Version : Khả năng cao là GA Ban Viet Nam

jeennguyen
16-04-2010, 16:33
Sáng nay vừa đi 2 tài khoản,
1 của mình, 1 của vợ mình, thế là hết cơ hội, buồn quá... hu hu

Xin chào,

Sau khi xem xét hồ sơ, chúng tôi đã xác định rằng tài khoản AdSense của bạn có nguy cơ tạo ra hoạt động không hợp lệ. Bởi vì chúng tôi có trách nhiệm bảo vệ nhà quảng cáo AdWords của mình tránh khỏi các chi phí tăng giả tạo do hoạt động không hợp lệ, chúng tôi nhận thấy rằng cần thiết phải vô hiệu tài khoản AdSense của bạn. Cả số dư chưa thanh toán của bạn và phần doanh thu của Google sẽ được hoàn lại đầy đủ cho các nhà quảng cáo bị ảnh hưởng.

Xin hiểu rằng chúng tôi cần phải thực hiện các bước này để duy trì hiệu quả của hệ thống quảng cáo của Google, đặc biệt là mối quan hệ giữa nhà quảng cáo và nhà xuất bản. Chúng tôi hiểu sự bất tiện mà việc này có thể gây ra cho bạn, đồng thời cảm ơn trước vì sự thông cảm và hợp tác của bạn.

Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi hoặc quan ngại nào về những hành động mà chúng tôi đã thực hiện, bạn có thể tìm thêm thông tin về cách khiếu nại quyết định này hoặc hoạt động không hợp lệ nói chung, bằng cách truy cập vào http://www.google.com/adsense/support/bin/answer.py?answer=57153.

Trân trọng,

Nhóm Google AdSense

super.ga
16-04-2010, 16:37
em thấy nhiều bác cứ vào kêu than bị ban, thiết nghĩ nếu ko làm gì phạm luật thì lo cái j :-? mà đã phạm luật bị ban thì đúng rồi, còn than cái j :D

deleted
16-04-2010, 16:40
Các đồng chí chịu khó vào các forum mà học hỏi, chưa gì đã phát biểu linh tinh!

vnchatluongcao
16-04-2010, 16:42
Chia buồn cùng bác :(

Lần này GA bắt đầu chiến dịch diệt cỏ rồi đây :D ! anh em nào biết mình phạm TOS GA cứ chuẩn bị tinh thần nhé , có lẽ sẽ lần lượt :D

jeennguyen
16-04-2010, 16:58
Thì học hỏi và đọc cũng nhiều rồi các bác ạ,
nhưng cao quá GA nó soi thế là xong, buồn lẫu cả ruột... giờ tình hình của em Traffic còn ko biết dồn đi đâu nữa, đành để quẩn quanh, hu hu

eke
16-04-2010, 17:17
sao nó không để cuối tháng mà giữa tháng đã ban rồi nhỉ

buonlamne
16-04-2010, 17:49
Ông toàn banner ***y chủ đề hot rồi đặt GA loạn nên ngủ cũng là điều dương nhiên. Bỏ ra 1 năm đọc TOS sẽ thành công thôi! Good lucky!

Exciter73
16-04-2010, 18:12
Chia buồn vs bác. nhưng ko có lửa sao có khói bay ra đc. Cheat kiểu gì mà bị phát hiện vậy bác:D

buonlamne
16-04-2010, 18:17
Exciter73 còn reg đc nick GA không vậy :D

topdau
16-04-2010, 19:00
GA ơi . Ban hết nick ở VN đi !

ko chơi chả sợ . hjhj

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Sáng nay vừa đi 2 tài khoản,
1 của mình, 1 của vợ mình, thế là hết cơ hội, buồn quá... hu hu

Xin chào,

Sau khi xem xét hồ sơ, chúng tôi đã xác định rằng tài khoản AdSense của bạn có nguy cơ tạo ra hoạt động không hợp lệ. Bởi vì chúng tôi có trách nhiệm bảo vệ nhà quảng cáo AdWords của mình tránh khỏi các chi phí tăng giả tạo do hoạt động không hợp lệ, chúng tôi nhận thấy rằng cần thiết phải vô hiệu tài khoản AdSense của bạn. Cả số dư chưa thanh toán của bạn và phần doanh thu của Google sẽ được hoàn lại đầy đủ cho các nhà quảng cáo bị ảnh hưởng.

Xin hiểu rằng chúng tôi cần phải thực hiện các bước này để duy trì hiệu quả của hệ thống quảng cáo của Google, đặc biệt là mối quan hệ giữa nhà quảng cáo và nhà xuất bản. Chúng tôi hiểu sự bất tiện mà việc này có thể gây ra cho bạn, đồng thời cảm ơn trước vì sự thông cảm và hợp tác của bạn.

Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi hoặc quan ngại nào về những hành động mà chúng tôi đã thực hiện, bạn có thể tìm thêm thông tin về cách khiếu nại quyết định này hoặc hoạt động không hợp lệ nói chung, bằng cách truy cập vào http://www.google.com/adsense/support/bin/answer.py?answer=57153.

Trân trọng,

Nhóm Google AdSense

site anh này có cái hình quảng cáo hay nhỉ :D

Tõn
16-04-2010, 19:30
Các bác đừng cuống lên làm gì. Ngoài PPC như GA ra còn có CPA, Aff mà :)

084club
16-04-2010, 20:00
<title>Blog: Xinhvadep.com - Gái Cởi chuồng, Cởi áo bóp vú, phim xech 18 tuoi, phim sec 18, xinh va dep.com, anh nude9x, Anh gai xinh, xinh dep, girl xinh, anh girl xinh ...</title>

Value cái title của blog ông này, ban là phải =))

buonlamne
16-04-2010, 20:28
value http://xinhvadep.com/quang-cao-beeline-dien-vien-lo-hang-bim-den-si/2280/ thế nè không bloc mới là lạ

nh248
16-04-2010, 21:06
bạn mình nó bảo kiếm ít tiền cũng bị ban vì ko đem lại lợi nhuận cho GA

wilsoninlove
16-04-2010, 21:21
Site ***y quá mà, nội dung thế này GA nó không thich đâu

binh.peace
16-04-2010, 21:39

ko chơi chả sợ . hjhj

==>> You khong chời thì người khác chơi. COn sâu làm rầu nồi canh.

911.com
16-04-2010, 23:00
VN là mảnh đất màu mỡ mà... Mỗi năm GA kiếm 50tr $$$ từ VN . Còn trả cho PUBlisher VN chỉ khoảng 3tr $$$ . Tổng cộng còn lời 47TR ...nó làm gì mà bỏ vn ..Chỉ có VN bỏ nó thôi ...

Đã là dân VN thì phải chảnh ...để Google không xem thường.

topdau
16-04-2010, 23:43

ko chơi chả sợ . hjhj

==>> You khong chời thì người khác chơi. COn sâu làm rầu nồi canh.

VKL . nồi canh zéo gì ở đây . anh có đụng đến bát cơm của chú không ?

anti-matbao.net
16-04-2010, 23:50
Các bác đừng lầm, bác ấy đặt banner HOT để khách gà mờ click vào và dẫn đến 1 site khác, chỉ chứa file .html đặt quảng cáo GA. Khhách xem lướt vì toàn tiếng Anh, thấy có link là click tiếp mà đâu biết rằng toàn là link ads GA, vì ngoài những link này ra trên site làm gì có link nào khác, với lượng traffic từ chùm site của bác ấy (thấy rất giống mấy site caovang.com, xemlaxuong.com...) thì 1 ngày vài ngàn click là đương nhiên :D

Cái này ở nước ngoài tụi Ấn Độ và Tàu nó chơi lâu rồi, nhưng chết nhăn răng, VN mình trước kia có mấy blogger nổi tiếng như Quách Đại Ca, Nhím Lông Xanh, rồi mấy trang buonchuyen, iuvip... cũng áp dụng nhưng hình như cũng chết lên chết xuống. Đây là một cách cheat tinh vi và cái chết luôn trước mắt...

Mà công nhận mấy site như caovang, xinhvadep lựa mấy từ khóa hot dạng cấp 3 của thằng Google gợi ý khi search đưa vào title và tag là một cách seo khá hay, mặt dù nhiều từ khóa nghe rất buồn cười lol . Traffic do đó từ search nhiều, nhưng hãy nghĩ cách chơi khác lâu bền hơn là ok

*Thắm
17-04-2010, 00:03
Có 2 kiểu chơi GA, 1 là ăn chắc mặc bền, 2 là ăn sổi ờ thì, bác thuộc loại nào?

jeennguyen
17-04-2010, 00:52
Thì em có đặt lên đây đâu mấy bác, cái này làm cho vui thôi, GA em điều hướng đi chỗ khác mà. đặt trên đây thì em còn kêu cái lỗi gì được, vi phạm dành dành còn gì,... chỉ tiếc đứt ruột sắp được đi lĩnh thôi...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các bác đừng lầm, bác ấy đặt banner HOT để khách gà mờ click vào và dẫn đến 1 site khác, chỉ chứa file .html đặt quảng cáo GA. Khhách xem lướt vì toàn tiếng Anh, thấy có link là click tiếp mà đâu biết rằng toàn là link ads GA, vì ngoài những link này ra trên site làm gì có link nào khác, với lượng traffic từ chùm site của bác ấy (thấy rất giống mấy site caovang.com, xemlaxuong.com...) thì 1 ngày vài ngàn click là đương nhiên :D

Cái này ở nước ngoài tụi Ấn Độ và Tàu nó chơi lâu rồi, nhưng chết nhăn răng, VN mình trước kia có mấy blogger nổi tiếng như Quách Đại Ca, Nhím Lông Xanh, rồi mấy trang buonchuyen, iuvip... cũng áp dụng nhưng hình như cũng chết lên chết xuống. Đây là một cách cheat tinh vi và cái chết luôn trước mắt...

Mà công nhận mấy site như caovang, xinhvadep lựa mấy từ khóa hot dạng cấp 3 của thằng Google gợi ý khi search đưa vào title và tag là một cách seo khá hay, mặt dù nhiều từ khóa nghe rất buồn cười lol . Traffic do đó từ search nhiều, nhưng hãy nghĩ cách chơi khác lâu bền hơn là ok

bác này nghiên cứu kỹ hệ thống GA Viet nam ghê

anti-matbao.net
17-04-2010, 04:55
bác này nghiên cứu kỹ hệ thống GA Viet nam ghê

Dạ, em chơi gà từ 2005 đến giờ ợ, tổng cộng có 12 cái acc, chết 9 cái, sống 3. trong đó 1 cái tuổi thọ 5 năm :D

Nick cũ trong ddth em reg từ 2002 hơn 1.000 post e quăng cách đây mấy năm ùi lol

Mong các bác có kinh gì share e phát :D