PDA

View Full Version : Kế toán bằng VB and SQL8

nghia2601
27-03-2004, 23:52
Mình đang viết một chương trình bằng vb6 + SQL2000
liên quan đến tính toán bảng lương nv theo từng tháng,năm sử dụng datagrid hiển thị, nhập liệu, thấy không thoải mái.
Có nhiều người cùng 1 mức lương. Mình đánh dấu theo mã số rồi nhập một lần . Xử lí như thế nào ?
Mình muốn thiết kế cho form nhập dữ liệu mang tính tiện dụng như bảng tính của Excel .Các huynh đệ nào có Component hoặc ‎giải pháp xin nói ra.
Thank

ITbaby
28-03-2004, 01:05
Anh search chuỗi TrueDB trong diễn đàn này nhé, luời wăng link wá. Nếu mà nghiên cứu kỹ cái này thì áp dụng vào các chương trình quản lý thì tuyệt vời luôn đó. Cái này là hàng Paid, nhưng có cờ rắc rùi. xài đã lém

past_beggar
28-03-2004, 13:51
Anh search chuỗi TrueDB trong diễn đàn này nhé, luời wăng link wá. Nếu mà nghiên cứu kỹ cái này thì áp dụng vào các chương trình quản lý thì tuyệt vời luôn đó. Cái này là hàng Paid, nhưng có cờ rắc rùi. xài đã lém
Con TrueDB là phiên bản hạng nặng roài, nếu xử lý tốt có thể sử dụng VSFlexGrid cũng được, nhẹ hơn đấy.

Nghe anh em nói có con XtraGrid cũng ngon lắm (hình như chỉ hỗ trợ .Net thôi), thông tin thêm cứ tìm HunterLeader để hỏi nhé.

To HunterLeader: Chú có nghe anh nói không đấy, hay lại chạy đi đâu roài.
To ITBaby: Chẳng có gì nói với chú ở diễn đàn cả, connect YM với anh nha.

nghia2601
28-03-2004, 17:05
Mình sài thử mấy cái True DB 8 rồi, thấy nó cũng tàm tạm, cứng đầu.
Huynh nào có ***** True DB8 post lên dùm mình .
Thank !