PDA

View Full Version : GA ban anh em Viet Nam là đúng

jacky9
16-04-2010, 12:10
Thấy anh em kêu bị banned quá trời , nhưng chắc cũng ko biết vì sao bị ban .có cả mấy anh em kêu GA baned không lí do :D ,Không phải tự nhiên nó ban đâu ạ . Có lí do hết đó.
Có 1 topic trên này nói là không lí do nhưng khi bạn ý trình bày cách làm thì :)) ,làm đc mấy ngày , spam trên social rồi dùng auto click , chèn từ khóa có bid cao . vậy thì GA ban lại còn kêu :D

Có thằng bạn thì làm site lung tung cả , copy mỗi ngày tầm 40 bài , lại bảo mình mỗi ngày vào click cho nó một cái . hôm hắn khoe đc 60$ rồi nhuung liệu đc mấy hôm .

Từ hồi BS2S vào cái box này là anh em hăng hái tham gia kinh , nhà nhà reg GA để chơi . Chắc j` anh em chơi đã đọc tos cua nó đc 1 lần . Có người chơi GA mà hỏi TOS của nó là j` thì cũng bó tay. BS2S làm đc vậy chả có j` là ngạc nhiên , mình biết mấy ông anh còn làm hơn nữa kìa nhưng mỗi người khác nhau và họ có 1 cái chung là làm chân chính , nhiệt tình.Họ làm GA chứ không phải chơi GA như 1 topic nào đó đã nói .

Anh em chơi quảng cáo trực tuyến thì cư từ từ ngâm cứu hết tos của GA đi đã , trước khi làm site thì tìm hiểu trước lượng khách hàng của mình , các site cùng nội dung mà đưa ra hướng phát triển , không nên làm theo adua . Không nên copy làm j` , không viết đc tiếng anh thì làm chủ đề khác không có text ,ví dụ làm về wallpapers etc... cái này GA sẽ không nói j` . còn từ khóa bid cao hay thấp đâu có quan trọng , khi site đã rank tầm <10k thì lúc đó GA chỉ là nhỏ lẻ mà làm với thằng khác rồi ..

Trưa nay không có cơm ăn đói quá ngồi nói nhảm tí :D

vnchatluongcao
16-04-2010, 12:39
Dành thơi gian 1 tháng để cày khi sắp đến lĩnh $$ lại ăn band ! :D hj coi như phí sức cả tháng chẳng đc gì nếu lấy thời gian 1 tháng này để làm web chân chính có phải hơn ko :D !! GA rất là thông minh ,sắp đến lĩnh $$ mới đi band , haha

chicotroimoihieu
16-04-2010, 14:19
Theo như bạn jacky9 nói thì việc mình PR site mình trên các social networks là không hợp lệ với TOS của google hả? Có đúng vậy không các bạn, mình thấy hoang mang quá?? Mình hay share link trên các mạng xh, như thế có gọi là spam không?

Spammer
16-04-2010, 15:23
Nói nhảm. Việc đưa site lên mạng xã hội là 1 cách để quảng bá website điều này ai cấm? Nếu chơi ads 4 domain thì lại khác!

vantantr
16-04-2010, 17:14
Cái này 80% là sai.

Tại sao GA ban cũng chỉ vì tụi này không thể quản lý được giữa việc click tặc hay tự click. nên dùng chính sách thà giết nhầm còn hơn bỏ sót. (Chỉ áp dụng cho dân đen, đối với site lớn nó nhắm mắt làm ngơ mặc cho advertisers tốn tiền)

Thứ 2 là bản chất của dịch vụ internet. Nếu bác nào làm site vietnam thì khả năng die là khá cao (nếu site không nổi tiếng). lý do vì tụi dịch vụ net tụi nó Ghost máy y chang nhau và cùng line internet => tất cả thông số gần như là y chang nhau (có vài cái khác nhau như IP cứng của card mạng,etc, nhưng mà không biết tụi nó có check tới không).

===> nhiều bác chết không hiểu vì sao.
==> Chơi GA chứ không thể làm GA như vài bác đã nói được. Trừ vài bác quá siêu ở 1 lĩnh vực nào đó nên site nổi tiếng, hoặc do 1 công ty có đội ngũ hẳn hoi. Đại đa số thì chỉ là chơi GA mà thôi. có bác nào dám mạnh miệng tui không sợ GA Ban không, nếu site kiếm 1 ngày trên chục $ thôi. Show ra đây thử xem. Bở vậy đừng có dùng chữ Làm Gà, nghe mà chảy nước miếng nhớ đến món gỏi ga :lick:

Thấy anh em kêu bị banned quá trời , nhưng chắc cũng ko biết vì sao bị ban .có cả mấy anh em kêu GA baned không lí do :D ,Không phải tự nhiên nó ban đâu ạ . Có lí do hết đó.
Có 1 topic trên này nói là không lí do nhưng khi bạn ý trình bày cách làm thì :)) ,làm đc mấy ngày , spam trên social rồi dùng auto click , chèn từ khóa có bid cao . vậy thì GA ban lại còn kêu :D

Có thằng bạn thì làm site lung tung cả , copy mỗi ngày tầm 40 bài , lại bảo mình mỗi ngày vào click cho nó một cái . hôm hắn khoe đc 60$ rồi nhuung liệu đc mấy hôm .

Từ hồi BS2S vào cái box này là anh em hăng hái tham gia kinh , nhà nhà reg GA để chơi . Chắc j` anh em chơi đã đọc tos cua nó đc 1 lần . Có người chơi GA mà hỏi TOS của nó là j` thì cũng bó tay. BS2S làm đc vậy chả có j` là ngạc nhiên , mình biết mấy ông anh còn làm hơn nữa kìa nhưng mỗi người khác nhau và họ có 1 cái chung là làm chân chính , nhiệt tình.Họ làm GA chứ không phải chơi GA như 1 topic nào đó đã nói .

Anh em chơi quảng cáo trực tuyến thì cư từ từ ngâm cứu hết tos của GA đi đã , trước khi làm site thì tìm hiểu trước lượng khách hàng của mình , các site cùng nội dung mà đưa ra hướng phát triển , không nên làm theo adua . Không nên copy làm j` , không viết đc tiếng anh thì làm chủ đề khác không có text ,ví dụ làm về wallpapers etc... cái này GA sẽ không nói j` . còn từ khóa bid cao hay thấp đâu có quan trọng , khi site đã rank tầm <10k thì lúc đó GA chỉ là nhỏ lẻ mà làm với thằng khác rồi ..

Trưa nay không có cơm ăn đói quá ngồi nói nhảm tí :D

cuongvn
16-04-2010, 17:22
Band cũng phải thôi,người VN vào có mua hàng đâu,có khi chưa load xong đã tắt web rồi,lợi nhuận của adv không cao thì band thôi

đăngkýga1
16-04-2010, 17:31
Mình có một thằng bạn cheat, mỗi tháng vẫn nhận đều 400--500$

perua2000
16-04-2010, 20:22

Cũng thường thôi, GA nó có phải thần thánh đâu mà biết hết. Tuy nhiên cũng ko nên lạm dụng quá.

cheat_ga
16-04-2010, 21:17

Mình cũng kiếm cỡ đó ,mà không thoát khỏi đợt này, hichic, bùn wa

Ceo4Ceo
16-04-2010, 23:07
Band Là Cái từ để chỉ cái gì bộ sính ngoại quá rồi

084club
16-04-2010, 23:29
Là Cái từ để chỉ cái gì bộ sính ngoại quá rồi

Mấy ông tin sốc với xì căng đan, nói tiếng anh còn đéo sõi, kệ mấy lão ấy bác ạ :lick:
Ban chứ ko phải Band

anti-matbao.net
16-04-2010, 23:38
Chơi GA ở VN có chân chính hay chân phụ gì, hễ có ai đó ghét click tặc là coi như đổ nồi cơm, GA là miếng thịt thơm tho ngon ngọt, cũng đồng thời là cục tức đến nghẹn họng, nhiều khi chết mà chỉ biết vò đầu bứt tóc.

Nếu nói đầu tư công sức, kể cả tiền bạc (host, server, người post bài...) là đầu "tư mạo hiểm" thì chắc cũng ko sai :D

jacky9
17-04-2010, 13:22
tôi đâu có nói spam trên các social là bị j` đâu . cái nay chả sao cả nhưng sợ cái là các bố dùng auto click rồi fake IP mỗi ngày click vài cái :D ko đỡ đc. Bạn vantantr nói cũng đúng nhưng mới chỉ đc một ít % , còn nhiều :-s

gai-xinh
17-04-2010, 16:02
Khổ nhỉ, bảo sao thế giới nó ghét dân mình là vậy vì có nhiều kẻ ăn bẩn, chơi bẩn, làm gì cũng bẩn ..... "con sâu nhỏ bỏ nồi canh cá" -> ăn sao được

tinhyeuon
17-04-2010, 23:15
Đâu phải mỗi vn đâu, thế giới vẫn đầy người làm giống mình ra, có điều mình ko biết thôi.

Còn TOS thì mình nghĩ ai chơi chẳng phải xem cái này, nhưng do khả năng tiếng em nó khoai quá như mình chỉ xem đc mấy gạch là hoa cả mắt rồi đành Next thôi