PDA

View Full Version : Muốn gỡ bỏ bachkhoa antivirus phải làm sao?

du_du
15-04-2010, 22:24
MÌNH MỚI cài phần mềm PC tools antivirus vi vay muon gỡ bỏ bach khoa antivirus.Mình có vào trong control panel gỡ nhưng gỡ không được.Bạn nào biết chỉ mình với.

cucsatvun
15-04-2010, 23:07
thế là bk home hay là pro thế bạn? mà cho dù home hay pro đều gỡ được mà bk chứ có phải Deep Freeze đâu mà không UnInstall được, bạn xem lại đi, xem bk hiện tại trên máy bạn còn chạy nữa không. nếu còn chạy mà không UnInstall được thì vào program xóa rồi vào regedit xóa là ok liển à

ke vo dao
15-04-2010, 23:16
Bạn dùng Your Uninstall pro 2010 là gỡ dc hết ngay mà.

nghung17
16-04-2010, 14:03
Bạn vào Controlpanel không gỡ được đâu. Hãy vào folder chứa BK tìm tập tin Uninstoll lick đúp vào nó. nhớ tắt BK trong lúc gỡ. chúc thành công!.

Mr_IT
16-04-2010, 15:54
Đấy là do trong lúc gỡ bạn vẫn chạy Bk nên không gỡ được là phải rồi, tắt bỏ nó đi và logoff lại cho chắc.

nghuyenanhphan
19-04-2010, 10:14
MÌNH MỚI cài phần mềm PC tools antivirus vi vay muon gỡ bỏ bach khoa antivirus.Mình có vào trong control panel gỡ nhưng gỡ không được.Bạn nào biết chỉ mình với.

Nếu không xóa các file của Bkav đi từ trước thì khi đang ở chế độ chạy trên desktop, thoát khỏi chương trình và tắt biểu tượng Bkav dưới khay hệ thống(góc dưới bên trái màn hình desktop). Sau đó chuột trái "Start"(góc dưới bên trái desktop), di con trỏ tới "Programs" và tiếp tục di chuyển sang bên phải cho tới khi nao dến thư mục "Bkav" hoặc "Bkav Pro" di con trỏ xuống tìm tới dòng "Unistall" nhấp vào đó và làm theo hướng dẫn. Thư mục "Unistall" là thư mục để gỡ bỏ cài đặt.

appvz.com
19-04-2010, 14:40
BKAV trước có đứa bạn sài rồi, củ chuối lắm. Nó ko cho Uninstall, toàn báo lỗi ko đủ quyền để uninstall. Máy tính mình chứ phải của nó đâu mà ko cho hủy.

Phải ấn Ctrl+Alt+Del, chọn Processes, tìm các process của BKAV thoát hết đi thì mới Uninstall dc.

Nếu ko dc nữa thì bạn phải restart vào chế độ Safemode mà uninstall nó.

du_du
21-04-2010, 19:11
thank! mình đã lam theo hướng dẫn rồi.cảm ơn các bạn đã giúp đỡ.

shuto_uke
22-04-2010, 00:08
Bố khỉ, thường các phần mềm đâu cần phải thoát mà vẫn tháo cài đặt đc đó thôi, thậm chí có nút Uninstall ngay trong đó

nghuyenanhphan
24-04-2010, 20:35
[QUOTE=shuto_uke;2091655]Bố khỉ, thường các phần mềm đâu cần phải thoát mà vẫn tháo cài đặt đc đó thôi, thậm chí có nút Uninstall ngay trong đó[/QUOTE

DeepFreze cũng Unistall được. Không có phần mềm nào là không thể gỡ bỏ được cả. :glare:

:glare:

vgnfw490
26-04-2010, 10:43
BKAV trước có đứa bạn sài rồi, củ chuối lắm. Nó ko cho Uninstall, toàn báo lỗi ko đủ quyền để uninstall. Máy tính mình chứ phải của nó đâu mà ko cho hủy.

Phải ấn Ctrl+Alt+Del, chọn Processes, tìm các process của BKAV thoát hết đi thì mới Uninstall dc.

Nếu ko dc nữa thì bạn phải restart vào chế độ Safemode mà uninstall nó.

thế nên mới gọi bkav là bốc k..chú cmc cũng thế,hôm nọ gỡ bỏ,xoá các file lưu sạch sẽ nhưng khi cài avg vào thì nó lại phát hiện vẫn còn,lúc nào rảnh ngồi mò xem nó còn cái gì