PDA

View Full Version : Help Me : Chay chuong trinh DOS tren XP

tam_bb2003
27-03-2004, 19:04
Tui co chuong trinh co tuong (cua Trung Quoc - cch.exe) rat hay. Nhung khong chay duoc tren Windows XP, cac ban co cach nao cho no chay duoc khong ???? Hay co chuong trinh nao mo phong DOS tren windows XP de chay cac chuong trinh nay hay khong ??????

bui_vl
28-03-2004, 02:03
Hê hê. Chưa chơi lần nào sao bạn biết hay ? Đùa tí thôi, nói thật nhé. Mình cũng có chuơng trình đó . Khởi động lúc đầu thì đuợc nhưng sau đó thì chuơng trình treo luôn. Nhưng thôi dẹp nó đi .Mình còn nhiều chuơng trình cờ tuớnh khác.Nếu bạn thích thì để lại email , mình sẽ gủi cho bạn .

tam_bb2003
28-03-2004, 09:08
Ban co the goi mail cho minh tai dia chi tam_bb2003@yahoo.com . Cai chuong trinh co tuong do minh choi tren DOS roi, rat hay !!!!! Co cach nao boot DOS tu Windows XP khong vay ban ???????

C++
28-03-2004, 11:17
Huynh ra ngoài mua một cái đĩa Phạm Hồng Phước hay LHT #(có chức năng boot), bỏ vô ổ CD sau đó khởi động lại XP (với điều kiện là cái ổ đĩa của bạn không format theo chuẩn NTFS vì chuẩn này chỉ có WinXP là đọc được thôi)

hunter-lady
29-03-2004, 16:05
Muốn chạy DOS ở XP thì cũng không khó lắm
trước hết bạn vào "run" gõ "config.nt" và mở nó bằng "notepad"
rồi thêm vào dưới :
dos=high,umb
device=%SystemRoot%\system32\himem.sys
EMM=RAM
DEVICEHIGH=C:\WINDOWS\COMMAND\ANSI.SYS
BUFFERS=80,0
files=45
với "c:" là ổ chứa XP.Nhơa nếu thấy có dòng nào rồi thì thôi bỏ qua nhé
Xong đâu đáy vào thư mục có trò cờ tướng ấy xem cá file chạy như "*.exe" và "*.com" thì chuột phải chọn "properties" đến trường "memory" đến các mục
chọn và sửa hết về "AUTO" nhé
Sau khi đã hoàn thành thì không những chơi được mà còn chơi được tất cả các trò của DOS nữa và "nhanh hơn tên lửa" nữa kìa vì ta đã bổ xung thêm bộ nhớ EMS,XMS mà XP đã ngầm định là "none"
^_^ ^_^
Thành công rùi có nhớ tui hông đấy.Chúc thành công

bui_vl
30-03-2004, 02:06
Không đuợc đâu .Mình thử rồi .
To tam_bb2003 : Đã gửi cho bạn rồi đấy .Enjoy nhé